Hình ảnh chào mào con An Lão- Binh Định_HoangHacMo

docvylong87

Con bố vân ở trong lồng.
Thân.

Bác ơi! E tính ghép như bác ở lồng lực. Lúc đầu thả con mái vô trước được tuần thấy nó bắt đầu tha rác làm tổ thì e thả con trống vô. 2 đứa nó ko đánh nhau nhưng ko tình cảm. Con trống nó cứ múa dụ con mái nhưng thấy con mái có vẻ dửng dưng ko tình cảm mấy! Đến giờ là ghép chung nhau được 1 tuần rồi vẫn vậy. Con trống cứ sát vô con mái là con mái lấy mỏ cạp cạp dọa ra tiếng to to mà ko mổ vào người con trống! Hiện tại e đã làm 1 tổ cho chúng nó nhưng thấy con trống hay bỏ rác ra, tối con trống ngủ trong tổ con mái ngủ ngoài!

Theo bác nên chờ hay nên thay trống ạ! thanks bác!

hoanghacmo

Nếu như chúng nó không cắn nhau thì đợi thêm không vội được. Còn như có nhiều trống để chọn thì lựa con nào hạp nhất.
Thân.

hoanghacmo

Năm nay nóng quá, ổ chim trước trứn bị sát không nở được, mới đẻ lại 2 trứng.

Thân.

sonmai

cho mình hỏi, mình mua 1 cặp bổi tưởng 2 con trống ai ngờ bỏ vô lồng đem về thì 1 trong 2 con nhảy lên con kia đạp mái mới biết là 1 trống 1 mái, nó chơi tại tiệm luôn, về e thả vào lồng lớn, như vậy nó có khả năng đẻ hay không vậy bác.cho ý kiến với

tubeo

Bác hoanghacmo cho e hỏi : chim nhà nở được 2 con đẵ 8 ngày còn dư 4 quả trứng, em định 1 tuần nữa bắt con ra,khi bắt có phải đeo bao tay ko a, e sợ có hơi người chim không đẻ nữa. bác cho em xin chút kinh nghiệm

hellangleln

Chim mìn đẻ dc 1 trứng nhưng bố mẹ ăn mất, sau đó ko thấy đẻ nữa. Tính đến nay dã gần 1 tháng mà chưa thấy đẻ lại. Trường hợp này giờ sao hả bác( trái cây thay hàng ngày, sâu trứng kiến thay phiên)

hoanghacmo

Chim thường hơn 10 ngày là ra khỏi ổ (chim mọc đủ lông). Theo bạn nói trong ổ dư 4 trứng có thể là các trứng cũ không nở trươc đây, có khi chim đẻ chồng lên ổ cũ trứng hư không nở luôn nên lẫn lộn mới và cũ. Mình thì lấy trứng để chim làm tổ đẻ lại.

Thân.

hoanghacmo

Chim mìn đẻ dc 1 trứng nhưng bố mẹ ăn mất, sau đó ko thấy đẻ nữa. Tính đến nay dã gần 1 tháng mà chưa thấy đẻ lại. Trường hợp này giờ sao hả bác( trái cây thay hàng ngày, sâu trứng kiến thay phiên)

Vẫn chăm đều, để chim đẻ lại. thường chim mới đẻ chưa thuần sinh sản nhiều khi đẻ không chịu ấp, khi thuần thì dễ hơn.
Thân,