Hình ảnh chào mào con An Lão- Binh Định_HoangHacMo

hoanghacmo

[/url][/IMG]
Hôm nay chim đã mọc lông gần hết, chắc gần ra khỏi ổ rồi.

Thân

hoanghacmo

Vậy là hôm nay chim con đã ra khỏi ổ rồi. Chiều tối về vội bắt nó đem vào nhà. Không biết mai đi làm ở nhà nó thế nào. Chim con một "trống hay mái" đây.

KHANH NGUYEN

Mình đang nghiên cứu vụ nuôi sinh sản, định ghép đẻ em mái bình định với anh trống bình điền, nhưng chưa có kinh nghiệm, mong bác chia sẻ kĩ thuật nhiều hơn,thân

hoanghacmo

Mình đang nghiên cứu vụ nuôi sinh sản, định ghép đẻ em mái bình định với anh trống bình điền, nhưng chưa có kinh nghiệm, mong bác chia sẻ kĩ thuật nhiều hơn,thân
Trên diễn đàn mình thấy các bạn có chỉ nhiều kinh nghiệm để nuôi đẻ rôi. Mình thì nuôi trong không gian chật hẹp. Theo mình thì thấy việc ghép cặp với nhau quan trọng nhất. Khi có cặp trống mái thân thiết và chăm sóc kỹ, không gian yên tĩnh để chim dễ sinh sản hơn. Không biết bạn nuôi thế nào nên chưa thể góp ý chính xác hơn
Thân

hoanghacmo

Mình mới đem về chim trống bông đầu và dán đuôi định ép cùng mái bông đầu. Chim mái không thân thiện lắm như chim trống khác. Vì từ đầu năm đến giờ đẻ 3 lứa rồi mà không nở nên muốn thay trống.
Thân

hoanghacmo

Mới tách chim con khỏi mẹ bất đắc dĩ được 3 ngày thì chim mẹ đã làm tổ lại rồi.
Thân

hoanghacmo

Cảm ơn bạn, mình cũng nghĩ như vậy. Mình đã tách khỏi mẹ rồi, và mẹ đã lót ổ. Binh thường thì cuối tuân này chim sẽ đẻ.
Thân.

hoanghacmo

Chim mẹ hôm nay đẻ được 1 trứng rồi, dễ nở ra mái quá. Quả trứng dài ...

Thân,

hoanghacmo

Sáng nay thấy chim mái nằm ổ, chiều về định chụp hình thì thấy nó còn nằm nên không chụp được. Hy vọng có 2 trứng.
Thân,

hoanghacmo

Chiều nay về không chụp được ổ có mấy trứng rồi, nó đang ấp. Hy vong tuần sau có chim con
Thân

hoanghacmo

Tùy vào nơi mình nuôi có không gian thế nào, đối với mình thích nuôi trong không gian nhỏ, kiểm soát hàng ngày. Nếu được thì trang bị camera là hay nhất. Minh cũng từng bị 2 cặp chim sinh sản gần nhau đấu với nhau, tức cắn mái và phá tổ làm hư hết ... Thấy các bạn nuôi trong các aviary rộng lớn mình cũng thích lắm đó. Thôi thì liệu cơm gắp mắm vậy.
Thân,