Hình ảnh chào mào con An Lão- Binh Định_HoangHacMo

hoanghacmo

Bác chăm sao mà chim con mau trổ má đỏ vậy?

Mình vẫn cho ăn cám minh tự làm từ gạo tấm rang, tẩm mật ong, trứng gà, đậu phộng. Cuối tuần thì cho ăn it cào cào. Hiện nay không tập cho chim tắm được do không có thời gian. Nếu có máy ép thì làm thức ăn tốt hơn. Các Chim con mình nuôi cứ tầm hơn tháng là má đỏ rồi, không biết là do giống hay chăm sóc nữa.
Thân,

hoanghacmo

Hôm nay mình buồn là tổ chim Bông 3 trứng chỉ nở được 1 con, con thứ 2 trứng bị sát nên con nở ra không tự tách vỏ trứng nên khi tối mình về thấy rớt trên lồng vội xé vỏ trứng ra nó vẫn còn sống. Thế là đem bỏ vào ổ để mẹ cho nó ngủ. Sáng ra thấy chim mẹ tha nó ra khỏi ổ, thế là không còn hy vọng nữa. Chỉ còn một trứng cuối cùng cầu may, nhưng minh linh cảm sao sao đó chắc là không nở rồi.

Lấy trứng ra xem nó lại hư rồi.

Thế là tự nhủ sau này cẩn thận hơn, đừng nghĩ trời mát mà không che chắn nắng kỹ hơn để mà kết quả không như ý.

Thân,

hoanghacmo

Hai chim con đã bắt đầu búp lông rồi. Cuối tuần có thể rời mẹ được rồi.

Thân.

lethanh6699

Hình ảnh chim con hôm qua.

Thân,

Bác cho mình hỏi là thức ăn cho chim con chỉ có sâu quy thôi ...hay có cả cào cào vậy bác ?
Tại vì nghe nói là chim con mà cho ăn nhiều sâu quy thì lông mọc ra sẽ quăn , ko đẹp , ko biết có đúng ko nữa
Cảm ơn

hoanghacmo

Bác cho mình hỏi là thức ăn cho chim con chỉ có sâu quy thôi ...hay có cả cào cào vậy bác ?
Tại vì nghe nói là chim con mà cho ăn nhiều sâu quy thì lông mọc ra sẽ quăn , ko đẹp , ko biết có đúng ko nữa
Cảm ơn

Mình cho ăn sâu lớn (sâu rồng) cào cào và dế con. Thỉnh thoảng nếu mua được trứng kiến còn mới thì mới cho ăn. Lúc nhỏ nên cho ăn trứng kiến và câo cào, rồi cho ăn thêm sâu, phòng những lúc không còn mồi tươi. Vì đi làm nên để chuối hàng ngày để mẹ tự móm cho con. Nước và thức ăn phải đầy đủ ....

Thân,

hoanghacmo

Mình cho ăn sâu lớn (sâu rồng) cào cào và dế con. Thỉnh thoảng nếu mua được trứng kiến còn mới thì mới cho ăn. Lúc nhỏ nên cho ăn trứng kiến và câo cào, rồi cho ăn thêm sâu, phòng những lúc không còn mồi tươi. Vì đi làm nên để chuối hàng ngày để mẹ tự móm cho con. Nước và thức ăn phải đầy đủ ....

Thân,