Hình ảnh Hội thi chào mào Cafe chim cảnh Thủy Mộc mở rộng lần 4 - 13/1/2013

cafechimcanhthuymoc

Chào Mào Danh Dự
Chào toàn thể quý anh em!
Qua 3 ngày quan sát cùng theo dõi anh em trong và ngoài diễn đàn chia sẽ. Mình trưởng BTC giải mình chia sẽ trong và ngoài cuộc thi :
Trong cuộc thi chúng tôi làm việc với lương tâm của mình . mọi diễn biến sảy ra chúng tôi điều giải quyết rõ ràng . không né tránh hay vì lợi ích cá nhân của ai, cũng không vì lợi dụng một ai để làm gì sai trái. Chúng tôi lắng nghe tình hình để giải quyết ngay lập tức. Còn anh em nào nghi ngờ diều gì đó thì sao không chia sẽ để BTC giải quyết mà tung tin không chính xác ra ngoài để mất hòa khí anh em. Thành viên trong BTC chúng tôi làm vì thương hiệu vì uy tín từng cá nhân của mình, chứ không vì bất cứ áp lực nào để chúng tôi làm không đúng. Thủy Mộc đứng ra làm thì chẳng sợ bất cứ áp lực nào, cũng chẳng vì ai mà nể cả. Thành đã làm vì cái chung cho phong trào, làm trên tinh thần rõ ràng, thật lòng. Vì vậy cuộc sống sẽ còn tiếp diễn mong rằng các bạn hãy đánh giá trung thực rồi chia sẽ. Thành luôn luôn lắng nghe những ai chỉ trích trên tinh thần xây dựng.
Còn bên ngoài cuộc thi comment chỉ trích Thủy Mộc thì để anh em đánh giá từng vấn đề. Mình hy vọng AE tỉnh táo đọc kỷ rồi phán xét. Vấn đề cạnh tranh nhau giũa các Cội không lành mạnh mà chơi xấu nhau vậy thì không đẹp. Hãy xây dựng một sân chơi tốt thì anh em sẽ đến chứ đừng nên chơi hùa theo những việc sân si vậy.
Việc chấm thi tại Thủy Mộc BGK đã làm viêc với lương tâm của mình. Còn có sự giám sát của DD: SVC.VIETNAM và CHAOMAO.ORG cùng BTC, có thêm thư ký kết bảng điểm đến từ diễn đàn svc.vietnam. Vì vậy BGK đã làm việc công tâm. Trước Khi công bố kết quả chúng tôi đã thẳng thắng làm đúng trách nhiệm của mình, không vì một áp lực của ai. Còn ai muốn comment vu khống hay áp đặt cái gì thì hãy đối diện với tôi, tôi sẽ giải thích cho rõ đừng quá sân si.........
Mình cũng mong BQT ORG không nên đóng comment, để anh em thảo luận. Mình sẽ đối diện để xử lý vì mình không làm bậy nên chẳng buồn gì
Thân/Thành

Sửa bởi Amin:

soncao3008

Hoàn toàn ủng hộ Thủy mộc và anh Thành. Cá nhân tôi là một người chơi chim bình thường như bao anh em và theo dõi cách tổ chức, cách làm của Thủy mộc trong cuộc thi vừa qua, ở đây tôi xin được phép không bàn đến kết quả, thì rõ ràng chỉ có một người thực sự tâm huyết và có cái Tâm thực sự mới đứng ra tổ chức một "đại hội võ lâm" lớn như vậy. Thiết nghĩ, mỗi anh em đến chơi, đến tham dự, dù ít dù nhiều cũng vì cái đam mê với con chim chào mào. Vậy thì sao chúng ta không có những suy nghĩ tích cực cho những người tổ chức mà chỉ vì một vài lỗi nhỏ mà lại xuyên tạc và đi xa quá vấn đề.

Hy vọng rằng, với đam mê và nhiệt huyết Thủy mộc sẽ tiếp tục tổ chức những cuộc thi và gầy dựng phong trào ngày càng phát triển.

letamtits90

Nhìn đoạn clip em 055 chơi tốt, có chẻ, em này khó tranh nhất nhì với em 111 và em 104 nhưng theo mình nghĩ vòng chung kết 5 em là vòng quan trọng nhất cuộc thi, thi trong vòng này chim chẻ là cực khó vì vậy theo quan điểm riêng cá nhân của mình thôi nhá, em 055 giải 3 sẽ hợp lý hơn.
Em kko bít anh có đi xem ko .. chứ em ngồi xem con 055 và 111 chơi từ đầu đến cuối...phải nói là em 055 và 111 từ vòng ngoài đến vòng trọn chơi rất tốt..vẫn giữ dc nết chơi...nhưng các ae có đi coi thì để ý em 111 sợ em 055 .. né mặt ko dám nhìn mặt để đấu .....vòng 1 2 3 4 5 em 055 và 111 kế nhau ...nhưng tới vòng 6 thì em 111 lại dc chuyển thẳng vào trong chính giữa..( hình như có gì ở đây )....vì con ông anh em kế con 055 lại ko dc di chuyển trong khi 111 lại dc chuyển vào trong...và rõ ràng là khi vào trong thì em 111 chơi rất căng .vì né dc em 055 ....trong khi con ông anh em đang từ chính giữa ngoài bìa bị ép ra tuốt ra ngoài luôn . và những gì em mún nói ở đây ..là em ko có ý kiến gì về giải I II nhưng với phong cách chơi của em 055 như vậy lại bị ép đồng hạng IV thì quá vô lý...em xin hết

t2t

CLB Chào Mào Gia Định
Em kko bít anh có đi xem ko .. chứ em ngồi xem con 055 và 111 chơi từ đầu đến cuối...phải nói là em 055 và 111 từ vòng ngoài đến vòng trọn chơi rất tốt..vẫn giữ dc nết chơi...nhưng các ae có đi coi thì để ý em 111 sợ em 055 .. né mặt ko dám nhìn mặt để đấu .....vòng 1 2 3 4 5 em 055 và 111 kế nhau ...nhưng tới vòng 6 thì em 111 lại dc chuyển thẳng vào trong chính giữa..( hình như có gì ở đây )....vì con ông anh em kế con 055 lại ko dc di chuyển trong khi 111 lại dc chuyển vào trong...và rõ ràng là khi vào trong thì em 111 chơi rất căng .vì né dc em 055 ....trong khi con ông anh em đang từ chính giữa ngoài bìa bị ép ra tuốt ra ngoài luôn . và những gì em mún nói ở đây ..là em ko có ý kiến gì về giải I II nhưng với phong cách chơi của em 055 như vậy lại bị ép đồng hạng IV thì quá vô lý...em xin hết

Mình được xem từ vòng 8, và theo mình thì em chim 055 là chú chim khá dữ nhưng xét tại vòng CK 5 con thì em nó đồng hạng tư là chính xác, theo cá nhân mình nhận thấy: khi mới mở áo lồng móc chim lên sào thì em 055 có ché vài tiếng nhưng không phải ché doạ đối phương mà là lúc đó có con chim se sẻ bay ngang qua, nhưng sau giây phút đó thì em 055 chơi khá yếu, ko dám quay mặt qua đấu với em 104, chỉ bọng rất ít, lâu lâu chớp chớp cánh. sau 5 phút thi đấu thì BGK cho đổi lồng, và em 055 này có bùng lên chút nhưng chỉ ở thái độ bu lồng chụp đánh em 111 (nhưng cũng rất ít ra bọng_chủ yếu là bu chụp) khoảng tầm đến phút thứ 8 thì đánh em 111 làm em 111 bỏ đấu quay mặt ra nhìn khán giả trong 2 phút cuối, nhưng em 111 ko cụp mào & không bọng.

Và mình đánh giá em 055 là chú chim khá hay và rất dzữ chim nhưng xét trog 10 phút thi đấu thì em nó chỉ nhỉnh hơn em 050.
(còn bạn nói sao con chim ché mà chỉ xếp hạng 4 thì Bạn cũng biết lý do sao con 055 ché)

Thân,

sinzum

Hihihi, hum đó ko được đi tham gia để mỡ rộng tầm nhìn rồi. Thấy cuộc thi vậy cũng vui.
Em có tí ý kiến vì thấy có vài coment rất hay:
Cuộc thi --> đã gọi là thi phải có hơn thua nhưng em mong các bác hãy xét về hướng tích cực, tuy chim thua thì mình phải tìm hiểu và cố gắng về huấn luyện nhìu hơn vá đúng hơn để lần sau khả năng nó hay hơn, còn về hướng tiêu cực là sẽ phán con chim hơn chim mình để ném đá. Vì nếu đi đúng hướng thì phong trào sẽ mạnh hơn chứ ko như mọi người bàn tán về sân si và ganh ghét chỉ vì những chú chim đi thi, mặc dù em biết các bác rất tâm huyết, tin tưởng vào con chim của mình.
May mắn : Trong cuộc thi nói thật các bác ngoài cái hay của chim được thể hiện thì yếu tố may mắn sẽ quan trọng. Các bác có đảm bảo chim mình thi nhìu giờ như vậy mà ko đứng chim 1 chút hoặc là rỉa lông 1 cái, ăn 1 vài hạt cám, trái cây ko ??? CHim cũng như người cũng như bất cứ động vật sống nào khác đều biết mệt cả. Nói thẳng cuộc thi ben Gia Định vừa rồi e thấy chim e cũng rất may mắn vì chim phơi nắng ngay lúc ban giám khảo vừa chấm xong để hội ý vô tình ko thấy thôi. Nếu thấy thì nó cũng bị loại ngay vòng 7 chứ ko được vào tới vòng 10 con. Em biết bữa đó do em may mắn vì chim em bữa đó bị ách xì và lửa củi thì ko đúng điểm rơi của chim vào ngày thi.
Đấu loại: Thống nhất ý kiến của vài coment hay khi đấu nếu ban giám khảo thấy chim ăn + rỉa lông + tắm cóng hay các tiêu chí vi phạm thì hạ lồng ngay để chủ chim tâm phục khẩu phục ko mang tính tranh cải, Vào còng chung kết thì thời gian đấu loại nhiều hơn chim bỏ nước thì tách ra thì xét được đẳng cấp rồi sẽ tới lượt các tiêu chí lông lá + dáng bên ngoài ... Như vậy thì ai tranh cải được ???? Vì mình xử lý tình huống ngay lập tức mà đúng ko ace trên diễn đàn ???

Đây chỉ là ý kiến cá nhân của em thôi, e chấp nhận để các bác ném đá để tiếp thu ý kiến còn bác nào thấy e nói được thì thanks em 1 cái nhé. Hihihi

7781

Chao ace!!!
Minh thay cuoc thi nao cung vay thoi, k noi nhieu thi cung noi it.... Noi la binh thuong k noi moi bat thuong....... Noi nhieu lam j cho met...... Minh k noi thi cung chang ai noi... Kaka..

Nhắc nhở : Vui lòng sử dụng tiếng Việt có dấu trong bài viết.

Sửa bởi Amin:

chaugiathuan1

Con người ko phải là cái máy, ai cũng có lúc sai, với 1 số lượng chim lớn như vậy, việc chấm sót ở vòng loại là điều ko thể tránh khỏi, còn vào vòng trong... theo mình nghĩ sẽ ko có sai sót, có chăng chỉ là khác nhau về sự nhìn nhận cái hay của những chú chim trong mắt khán giả. Còn BGK đã có ba rem điểm cho từng hành động của những chú chim như ché, cánh, bọng ... và một khi đã đăng ký thi thì bạn phải chấp nhận những điều đó. Nên việc có sai sót trong vòng chọn là điều ko thể ... :eek:
Vài ý kiến của riêng e :)

gangnam

theo mình theo rõi cuộc thi thì con 111 là hoàn toàn xứng đáng . vì nó chơi từ đầu tới cuối bung cánh xòe đuôi . theo mình hội thi là hoàn toàn tốt đẹp , cuộc thi nào cũng có sai xót nhưng cũng phải thông cảm . khi các bác vào làm bgk cũng thế mà thôi . có sân chơi là thỏa mãn đam mê rồi .

phong

Thân Chào AE!

Ko biết có điều này nói ra co hay ko, nhưng mỗi lần tổ chức cuộc thi nào cũng có những điều để nói. Đã là "Nghệ nhân" thì ít ra chúng ta cũng có cái nhìn thiện cảm về hình ảnh của mình trong mắt mọi người. Xem ai mà lên nhận giải thưởng mặt quần Short > Chẳng ra dáng " Nghệ nhân" tí nào . Vậy AE lần sau có mang chim đi thi ở bất cứ cuộc thi nào nhớ ăn mặc lịch sự hơn nhé, đó cũng là văn hóa trong mỗi Nghệ nhân chúng ta.
thân chào AE, Phong!

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Thân Chào AE!

Ko biết có điều này nói ra co hay ko, nhưng mỗi lần tổ chức cuộc thi nào cũng có những điều để nói. Đã là "Nghệ nhân" thì ít ra chúng ta cũng có cái nhìn thiện cảm về hình ảnh của mình trong mắt mọi người. Xem ai mà lên nhận giải thưởng mặt quần Short > Chẳng ra dáng " Nghệ nhân" tí nào . Vậy AE lần sau có mang chim đi thi ở bất cứ cuộc thi nào nhớ ăn mặc lịch sự hơn nhé, đó cũng là văn hóa trong mỗi Nghệ nhân chúng ta.
thân chào AE, Phong!

Ghi nhận góp ý của Bác!
Nhưng theo mình đi thi cũng như đi chơi cuối tuần thôi! Các Bác ấy làm sao cho thoải mái là được!
Vui chơi mà gò bó lịch sự, lịch lãm như đi làm thì còn gì là vui chơi nữa!

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Thân Chào AE!

thân chào AE, Phong!
Mình đồng ý quan điểm cuả bác này! Biết rằng vui chơi cần có sự thoải mái không gò bó nhưng khi đã tham gia vào Hội Thi thì ăn mặc nên chỉnh chu một chút. Đi dợt chim thì sao cũng được vì nó theo kiểu đi uống cà phê với bạn bè tán dóc chơi. Đi thi thì dù gì nó cũng như là một ngày Hội, ăn mặc đúng cách tí vẫn thấy lịch sự và đẹp hơn trong mắt mọi ngươì.
Thân chào, tinatino.

Sửa lần cuối:

Leodevincy

Chào mào Việt
Thân Chào AE!

thân chào AE, Phong!
Hoàn toàn nhất trí với ý kiến của bác, cần có 1 yêu cầu trong điều lệ dành cho nghệ nhân khi đem chim tham dự hội thi phải ăn mặc lịch sự, chỉnh chu. Đó chính là sự tôn trọng chính bản thân mình và cũng chuyên nghiệp hơn khi hình ảnh AE nghệ nhân sẽ rất đẹp khi lên nhận giải.

Thanks,
Leodevincy

chaomaogiotnuoc

mình có 1 sáng kiến nhỏ là chúng ta
có thể sử dụng bút laser để chấm thi
con nào rỉa lông, không hót, tắm cóng....trọng tài chiếu vào là mọi người đều thấy và chủ chim cũng biết được tại sao con chim của mình bị rớt sẽ tâm phục mà ra về..hihihi. thường sau khi bị rớt hay có câu hỏi như vầy : sao chim tui đang chơi lại bị rớt.

CM_NuiBaBinhĐinh

mình có 1 sáng kiến nhỏ là chúng ta
có thể sử dụng bút laser để chấm thi
con nào rỉa lông, không hót, tắm cóng....trọng tài chiếu vào là mọi người đều thấy và chủ chim cũng biết được tại sao con chim của mình bị rớt sẽ tâm phục mà ra về..hihihi. thường sau khi bị rớt hay có câu hỏi như vầy : sao chim tui đang chơi lại bị rớt.

Bác có nghĩ rằng nếu con người thi mà chiếu laser thì thi có nổi không mà đòi chiếu laser khi chim thi.hi...bác nên si nghĩ trước khi góp ý bác ạ.không ai tin rằng con chim mình vẫn thi khi bị chiếu laser,có lẽ tôi nên tập cho mấy chú bổi của mình.hi...

chaomaogiotnuoc

Bạn hiểu lầm ý mình rồi, mình chỉ dùng laze để chọn những em đã bị trọng tài đánh rớt thôi. Làm như vậy sẽ giúp những ae tìm chim nhanh và chính xác.