Hình ảnh hội thi chim chào mào Đại Ngàn - TP. Đà Nẵng mở rộng lần 1 (15/09/2013)

cmtegiac

ôi bác CalvinPhan thật đáng nể, sở hữu dàn chim hay quá. Rất mong bác CalvinPhan chia sẻ cùng ae những chiến binh mà bác đang sở hữu

xclydn

Hèn gì hôm qua hỏi han mấy a xung quanh xem a Tú là a nào để tia mà mấy a ấy bảo k có a Tú ở đây. Hix pùn thiu, nhưng giờ thì đã thấy ảnh rồi@@

thaphuongkhach

Administrator
Hèn gì hôm qua hỏi han mấy a xung quanh xem a Tú là a nào để tia mà mấy a ấy bảo k có a Tú ở đây. Hix pùn thiu, nhưng giờ thì đã thấy ảnh rồi@@

Ơ, anh em ở Đà Nẵng thì thích gặp nhau giao lưu giờ nào mà chẳng được hè?

xclydn

Ơ, anh em ở Đà Nẵng thì thích gặp nhau giao lưu giờ nào mà chẳng được hè?
hehe thansk a. Chim cò thì em mới tập chơi thôi àh. Nên k có chim đấu để giao lưu. Nên em cũng ngại lắm a àh. Hix có thể a inbox cho e sđt của a, bữa nào e lấy hết can đảm sẽ làm phiền a chút time để chỉ dạy e thêm về chim cò nhá a@@

calvin phan

Gải nhất bác Duy nick CalvinPhan đoạt giải. Hiện chú đèo đang sở hữu một bộ sưu tập cúp rất phong phú. Bác Duy (Bi) online để cho AE biết thêm thông tin chi tiết chú chiến binh này nhé.
Có thể đưa vào phòng Chào mào VIP được rồi đấy :)
Chúc mừng Bi nhé, đăng quang hạng nặng.

Thân ái!
Chào bạn Tuân. Trước tiên cho mình gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến tất cả anh em thần tượng chú chim đèo của mình. Hiện tại chú chim đèo đã đoạt được 09 giải trong mùa lông này. Bao gồm 01 chiếc xe sirius
, 01 chiếc wave, 02 chiếc tivi LCD, 01 tủ lạnh, ..,và sau cuộc thi hôm qua chú đèo chính thức rớt lông.

cmtegiac

Chào bạn Tuân. Trước tiên cho mình gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến tất cả anh em thần tượng chú chim đèo của mình. Hiện tại chú chim đèo đã đoạt được 09 giải trong mùa lông này. Bao gồm 01 chiếc xe sirius
, 01 chiếc wave, 02 chiếc tivi LCD, 01 tủ lạnh, ..,và sau cuộc thi hôm qua chú đèo chính thức rớt lông.
chúc mừng bác, chú Đèo xứng đáng được vào phòng VIP với những giải thưởng cực kì thuyết phục

xuantan579

Bác cho xem một đoạn clip về em nó cho ae phương xa chiêm ngưỡng chút.

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org

Anh có thể cho thêm một ít thông tin về em đèo này được không, chẳng hạn bao nhiêu mùa lồng, chim bổi già hay má trắng nuôi lên và đừng quên cho vài clip đấu và solo để anh em chiêm ngưỡng và còn chúc mừng nữa chứ!
P/s: Chúc anh có chú chim đẳng cấp!
Thân, chúc sức khỏe!

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
định mua em dèo hả su sao mà hỏi kỷ vậy? chim cò chuẩn bị tới đâu rồi sắp tới nhiều giải để chinh phục quá
Anh có thể cho thêm một ít thông tin về em đèo này được không, chẳng hạn bao nhiêu mùa lồng, chim bổi già hay má trắng nuôi lên và đừng quên cho vài clip đấu và solo để anh em chiêm ngưỡng và còn chúc mừng nữa chứ!
P/s: Chúc anh có chú chim đẳng cấp!
Thân, chúc sức khỏe!

baoan193

Qủa này e góp ý là a đợt sau tham gia cuộc thi nào với con đèo đó thì a đề nghị đổi quà khác, chứ xe 2 chiếc còn đi được, tivi còn xem đc chứ thêm cái tủ lạnh nữa thì lại chật nhà đó.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Chiến binh thực thụ rồi Bi ơi.

Thân ái!

chaomaoninhhoa

Chúc mừng, 01 mùa lông mà đoạt nhiều giải thứ hạng cao như vậy, cũng như pác Tuyến mong sớm nhận được thông tin chi tiết từ pác chủ để BQT đưa vào phòng VIP. Anh em gần xa có dịp chim ngưỡng.
Thân

iphone5

Mình có dịp được chứng kiến tận mắt cuộc thi, thật sự không ngoài dự đoán, toàn bộ chim chào mào hay ở Đà Nẵng đã tập trung về đây tranh tài, có một số cao thủ đem chim từ Huế vào giao lưu, Quãng Ngãi, Hội An, Tam Kì. Vì đây là cuộc thi mở rộng không giới hạn đấu lồng nên hơi bị quy mô và hoành tráng, mình có thấy cả đoàn xe Lăng Cô vào tham dự. Đa số chim dự thi rất chất lượng và giám khảo chấm rất công bằng và áp dụng luật thi đấu mới cũng thành công : loại không giới hạn. Chim vào top 30 lồng thì con nào cũng đẹp và đấu. Các vòng trước thì hơi hên xui vì gặp bảng chim không đấu có vòng còn vài con trong 1 bảng do sỉa lông tập thể hoặc nắng quá sỉa lông, có chỗ quá nắng, có chỗ quá mát.

Về khâu giao lưu thì thật sự anh em ai cũng bực mình với khâu ăn uống, quá ít đồ ăn : đầu tiên là cá ngừ cuốn rau sống, sau đó là súp với bánh mì (bánh mì bị giới hạn, 12 người mà đưa có 5 ổ bánh mì) và đến dưa hấu tráng miệng, hết và bia thì phải tự đi lấy (ngay tại bàn tài trợ) anh em bỏ về khá nhiều. Không một ai của Đại Ngàn ra cụng ly bia nữa. Không biết ban tổ chức có giám sát khâu tiếp đón này không nữa.

Chúc mừng hội thi đã thành công tốt đẹp

thaiduykha

Về khâu giao lưu thì thật sự anh em ai cũng bực mình với khâu ăn uống, quá ít đồ ăn : đầu tiên là cá ngừ cuốn rau sống, sau đó là súp với bánh mì (bánh mì bị giới hạn, 12 người mà đưa có 5 ổ bánh mì) và đến dưa hấu tráng miệng, hết và bia thì phải tự đi lấy (ngay tại bàn tài trợ) anh em bỏ về khá nhiều. Không một ai của Đại Ngàn ra cụng ly bia nữa. Không biết ban tổ chức có giám sát khâu tiếp đón này không nữa.

Chúc mừng hội thi đã thành công tốt đẹp[/QUOTE]

bạn nên thông cảm cho ban tổ chức, vì là cuộc thi quá qui mô nên không thể tránh nhiều thiếu sót, hơn nữa phần tiệc chỉ là bữa cơm thân mật minh nghĩ không nên đặt nặng vấn đề này.
vài lời góp ý có gì mong bạn bỏ quá cho
thân!

hoatlinh

Member
Mình phải thừa nhận là tổ chức cuộc thi có qui mô, có thành công nhưng chưa được hành tráng. Qui mô>>>số lượng chim dự thi nhiều>>> 517 lồng.
Chưa được hoành tráng>>> chim đạt các giải nhận phần thưởng còn thấp>>> giao lưu ăn nhậu hạng chế.
Thành công>>> có lợi nhuận cho ban tổ chức>>> tiếc kiệm được thời gian cho các đại biểu và các anh em nghệ nhân.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Từ trái qua chaomao_mduc - Vinhhuy - tuangiadtu không biết có đúng không, hình như gặp ở đâu rồi thì phải