Hình ảnh hội thi chim chào mào Đại Ngàn - TP. Đà Nẵng mở rộng lần 1 (15/09/2013)

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Cảm ơn A Luơng : Chính xác.
Đã gặp A nhiều rồi chắc A quên :). Lần gần nhất ở Festival Nha Trang.

Thân ái!

pqv

Xem mấy clip thấy chim chơi thường quá, bác nào có clip Top 30,20,10 hay chung kết up lên cho anh em thưởng thức đi. Thấy số lượng lồng tham gia 517 thì quá ok nhưng chất lượng chim chơi như thế nào anh em chờ đợi hơn nhiều!

calvin phan

ôi bác CalvinPhan thật đáng nể, sở hữu dàn chim hay quá. Rất mong bác CalvinPhan chia sẻ cùng ae những chiến binh mà bác đang sở hữu
Cảm ơn bác cmtegiac nhiều, mình cũng rất muốn chia sẽ với mọi người những chiến binh ở nhà nhưng hiện tại các cháu đang lông. Nhưng sẽ cố gắng làm một cái clip để chia sẽ niềm vui cung anh em.

calvin phan

Chào thức. Bi đây thức ơi thức có quen ai hôm ngày thi có quay lại đoạn clip chung kết không thức ơi nhờ up lên giúp để lấy về làm kỷ niệm. Thanks

thaphuongkhach

Administrator
Chào thức. Bi đây thức ơi thức có quen ai hôm ngày thi có quay lại đoạn clip chung kết không thức ơi nhờ up lên giúp để lấy về làm kỷ niệm. Thanks

Sẽ có cho anh em sớm nhất! Hôm qua ghé Đại Ngàn nhưng anh em vẫn còn đang nghỉ ngơi nên chưa lấy dữ liệu được...

Mình phải thừa nhận là tổ chức cuộc thi có qui mô, có thành công nhưng chưa được hành tráng. Qui mô>>>số lượng chim dự thi nhiều>>> 517 lồng.
Chưa được hoành tráng>>> chim đạt các giải nhận phần thưởng còn thấp>>> giao lưu ăn nhậu hạng chế.
Thành công>>> có lợi nhuận cho ban tổ chức>>> tiếc kiệm được thời gian cho các đại biểu và các anh em nghệ nhân.

Bạn nói chính xác.Ở quảng ngãi lệ phí 150 ngàn đ/lồng,số lồng dự thi 375 mà giải nhất đã 20 triệu,sau thi giao lưu thỏa mái.

Mickeycm.batoqn

Bạn nói chính xác.Ở quảng ngãi lệ phí 150 ngàn đ/lồng,số lồng dự thi 375 mà giải nhất đã 20 triệu,sau thi giao lưu thỏa mái.
chính xác là cuộc thi tại Phú Yên Vừa Rồi Và Đà Nẵng thì giải nhất và nhì ko bằng tại QuangxNgãi thật
Thứ Nhất số lồng tại QN ít hơn 400 lồng nhưng lệ phí 150nghan
về các chế độ chăm sóc đải ngộ sau cuộc thi,thì quãng ngãi nhỉnh hơn PY và DN một bậc các nghệ nhân nào tham gia tại QN vừa rồi đều biết
Đó là suy nghĩ của mình xét trên mọi góc độ,có gì ko đúng mong anh em thông cảm

thodeco

và đây là nhà vô địch a calvin phan

hoatlinh

Member
Nói vậy thôi chứ sân chơi thì cũng không so đo làm gì. Nhưng vì hôm đó xong các vòng thi thì quá 12h trưa mình quá đói bụng mà không có gì để lót dạ ngoài 1con cá hấp = 0,5kg và 1 tô lagu + 5 ổ bánh mì tí téo, vì đang mắc bệnh viêm dạ dày không thể uống bia dược , thậm chí 1chai nước 1lon nước ngọt chẳng chả có, BTC thì chẳng mấy người tiếp đón. Nhìn qua nhìn lại khoảng 15p 20p sau bàn nào cũng trống trơn người, thật e ngại quá>>> vậy tiết kiệm được tg cho các đại biểu và các anh em nghệ nhân về sớm là đúng chứ!?
Nói vậy thôi chứ cũng cố rán nén lại nhận cờ lưu niệm và nhận giải á quân cùng anh em trong hội.Đó là giây phút tưng bừng hoành tráng nhất của các anh em hội Đức Phổ chúng tôi đó bạn ơi.!

iphone5

Đang vận động anh em trong hội tổ chức thi chim như thế này tầm 500 lồng, nếu tổ chức như thế này thì cũng không khó về mức độ kinh phí của ban tổ chức, số tiền còn dư thì xung quỹ gây hội.

hoatlinh

Member
Đang vận động anh em trong hội tổ chức thi chim như thế này tầm 500 lồng, nếu tổ chức như thế này thì cũng không khó về mức độ kinh phí của ban tổ chức, số tiền còn dư thì xung quỹ gây hội.
Bạn ở đâu vậy? Muốn tổ chức thì phải tính toán thu chi cân bằng thôi, vì đây là sân chơi giao lưu giải thưởng cho hấp dẫn một tí. Chứ như ĐN vừa rồi thì giải thưởng còn thấp >>>top 30 chi 200.000đ /lồng thì quá tồi >>> không đáng để anh em khích lệ và cổ vủ cho những chú chim có tài năng
Đây là sân chơi giao lưu, chứ ban nói lợi nhuận(kinh doanh) gây quỹ thì e rằng ít người tham dự đó.
Nói vây thôi có gì không đúng mong bạn bỏ qua.
Chứ hội Đức Phổ tôi tổ chức thi một lần rồi vào 11/8/2013 cũng thành công tốt đẹp nhưng cũng vẫn bị bù lỗ.

Bạn nầy đang trêu ban tổ chức cuộc thi đây mà.

TC MienTrung

- Ý nghỉ trẻ con quá.
- Tưởng tổ chức 1 cuộc thi 300 - 500 lồng dễ lắm sao ? kinh phí dự trù tưởng bèo lắm hả ?
- Ai cũng to mồm hết.....mà có làm được như người ta đâu ?
- Chã bênh ai cả , ý kiến cá nhân!

HUY CNDN

Nam ơi, em thấy cuộc thi vừa rồi ở Đà nẵng thế nào? Còn vấn đề gì lớn để ae rút kinh nghiệm ko? Ae thấy có vấn đề gì lớn hãy góp ý chân thành để xây dựng nhé.

Sửa bởi Amin: