Hỏi giá chim bổi ở Quảng Nam.

midavina

Mình nghĩ B ấy ko tuyển chim
Cơ bản là hiện nay không có chim để tuyển thôi chứ giao lưu với anh em trên diễn đàn thì cũng bình thường thôi. Với lại mình nuôi toàn sông kol đem Trà My về ko có chổ nhốt. Đợt trước đem về 1 mớ giáp ranh Nam và Bắc Trà My mà sau vài ngày gởi đi liền chứ ko chăm nổi.

tieutoanphong141

Nếu bạn thích mộc huế thì mình có thể nhượng lại cho bạn 1 em hòa mỷ , mình nuôi nhiều bây giờ bận việt ko chăm đc , có gọi vào số 01648592494

giangnam

nói thật mình sợ chim bẫy lưới lắm, hồi mới chơi cũng ra tiệm mua mấy e về nuôi hơn 1 mùa mà chẳng ra sao đành dứt ruột đem đi cho
sau này tự đi bẫy về nuôi thì chim chất lượng hẳn 10 con thì đc 7,8 con (chơi bình thường thôi nha chứ ko phải chim thi)
bẫy lồng cũng có 2 loại :loại mà vừa về cây bọng đc 2,3 cái thì nhảy vào đá lồng rùi, loại này cũng hên xui nuôi lại lâu lên(loại này thường là chim mới lên mùa đầu)
nói chung thà bỏ tiền mua 1e đc đc mà nuôi chứ ham rẻ mua về nuôi mất time lại thêm ức chế nữa

yeuchaomao9

nói thật mình sợ chim bẫy lưới lắm, hồi mới chơi cũng ra tiệm mua mấy e về nuôi hơn 1 mùa mà chẳng ra sao đành dứt ruột đem đi cho
sau này tự đi bẫy về nuôi thì chim chất lượng hẳn 10 con thì đc 7,8 con (chơi bình thường thôi nha chứ ko phải chim thi)
bẫy lồng cũng có 2 loại :loại mà vừa về cây bọng đc 2,3 cái thì nhảy vào đá lồng rùi, loại này cũng hên xui nuôi lại lâu lên(loại này thường là chim mới lên mùa đầu)
nói chung thà bỏ tiền mua 1e đc đc mà nuôi chứ ham rẻ mua về nuôi mất time lại thêm ức chế nữa
Bác này kinh nghiệm quá! Chuẩn.

tanhoangkts

Bẫy lồng cũng nhiều loại. Tùy vào tố chất từng con chim lồng chứ hok phải lúc nào bẫy đấu là hay hơn bẫy lưới. Vd 1 em lồng cùi hol bao giờ cho ra sản phẩm 1 em bổi bẫy đấu có tố chất. Các bác đừng đi theo lối mòn phải là chim bẫy đấu . Đây là vài lời tâm huyết các ae nên suy ngẩm.
P/s: Amen bần tăng hok có tội xin đừng nếm đá nha....

hantrunghieu

bổi quảng nếu hàng trà my,các thứ khác thì tầm 500 700k
vd đèo,sk thì sẽ hơn 1tr 1con bổi
tm thì đắt và cũng ko có bổi mấy (rất hiếm)

chim_den78

Mình phải xin lỗi Kha vì đã nhờ Kha tuyển giúp chim trà mi nhưng do đk chưa cho phép. (dù rất rất muốn sưu tập thêm) hẹn bạn khi khác.! Mong bạn bỏ qua. Cám ơn Kha nhiều nhiều.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Tùy vào vùng miền mà chia ra giá từng chủ bổi, giá tiền được tính theo tố chất và tháng lồng :)

May bac o Quang Nam cho em hoi! Chim boi song kon bao nhieu 1con vay a?
Mod thong Cam dt em k danh tieng viet dc

thaiduykha

Mình phải xin lỗi Kha vì đã nhờ Kha tuyển giúp chim trà mi nhưng do đk chưa cho phép. (dù rất rất muốn sưu tập thêm) hẹn bạn khi khác.! Mong bạn bỏ qua. Cám ơn Kha nhiều nhiều.
có gì đâu bạn, lúc nào có điều kiện thì lại giao lưu thôi
thân ái