Hỏi giá chim bổi ở Quảng Nam.

minhche17

mình chưa nuôi con nào đúng chim Quảng Nam cả........
sắp tới cuối năm ko biết có duyên với em nào ko?
chắc cũng phải sưu tâm 1 chú!!!!!!!!!

Zen Zx

song kon bổi bẫy đấu chim già rừng mùa này có chưa vậy bác..? giá khoản bao nhiêu bác biết k ạ?
Đầu mùa chỉ có má trắng thôi,300k/e; từ tháng 10 chim trống tìm mái xếp hình thì mới có chim già, giá khoảng 700/e; chim có bộ đẹp thì 1,5-2 triệu nhưng rất hiếm

Chéc

Bẫy lồng cũng nhiều loại. Tùy vào tố chất từng con chim lồng chứ hok phải lúc nào bẫy đấu là hay hơn bẫy lưới. Vd 1 em lồng cùi hol bao giờ cho ra sản phẩm 1 em bổi bẫy đấu có tố chất. Các bác đừng đi theo lối mòn phải là chim bẫy đấu . Đây là vài lời tâm huyết các ae nên suy ngẩm.
P/s: Amen bần tăng hok có tội xin đừng nếm đá nha....
chim lồng ko có cứ nói thí cha thôi hí. Chừng tui bẩy đc con nào thì lại rộn ràng lên nhé!

vuphat

mình mua bổi 1tr8 1 e mà vẫn dính chim giáp lào nè
chuẩn bác chim huế bẫy đấu giờ toàn giá gần 2 triệu thôi. Mà kiếm đc e tố chất thì rất khó, chừ có người quen. Vì chim huế bẫy đấu mà tố chất người ta giữ lai nuôi vài tháng đến 1 năm giá đã lên gấp 2 cho đến 3 lần rồi.

sari1772

Chim chuẩn trà my giờ cũng hiếm lắm.Mình ở hội an mà đi mua toàn dính mìn.
Người bán chim dạo toàn bảo trà my nhưng toàn gia lai ,daklac và chim tầm bậy.
Còn mua chim đúng tra my bẫy đấu chuẩn của người chuyên đi bẫy thì phải trên
700k .Đi cả ngày chắc gì bẫy được 1 con. Người trên đó bẫy được họ đã hô trên 500k
Rồi.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Chim chuẩn trà my giờ cũng hiếm lắm.Mình ở hội an mà đi mua toàn dính mìn.
Người bán chim dạo toàn bảo trà my nhưng toàn gia lai ,daklac và chim tầm bậy.
Còn mua chim đúng tra my bẫy đấu chuẩn của người chuyên đi bẫy thì phải trên
700k .Đi cả ngày chắc gì bẫy được 1 con. Người trên đó bẫy được họ đã hô trên 500k
Rồi.

Chào bác đồng huơng
Theo mình thì chim trà my vẫn còn khá nhiều. Mình có quen vài bác chuyên đi bẫy và tham khảo giá thì tầm 500k/1 con.
Còn bán dạo thì đa số chim bắc bác ah

phamkhang

Chào bác đồng huơng
Theo mình thì chim trà my vẫn còn khá nhiều. Mình có quen vài bác chuyên đi bẫy và tham khảo giá thì tầm 500k/1 con.
Còn bán dạo thì đa số chim bắc bác ah
bẫy đấu tố chất hả b.ths