Hỏi về cám hiển bảo khánh

matna

cái này bạn hỏi A CHƯƠNG (matna) trong diễn đàn sẽ rỏ..Kaka..
mình đâu có sản xuất cám đâu mà biết, Còn cách dùng cám sao, điều chim ra sao thì mình có vài kinh nghiệm có thể trao đổi cùng anh em khi dùng cám HBK Mào

songhuynmun

kinh nghiệm dùng bột hiển bảo khánh . loại số 1 dùng cho chim thay lông . giúp chim thay lông đẹp mượt mà óng ả . Dùng Tất cả loại chim bổi đến Mồi ( thời kì thay lông ) , loại 2 giúp chim đạt lửa nhanh .chỉ chim đã đạt lông hoàn thiện . tầm 5 ngày chim bạn ăn xong sẽ hót nhiều hơn ,nhiều khi chéc . lưu ý . không dùng cám loại 2 này cho bổi ăn . bổi không ăn bột lun đó. bột này thành phần thì kì tử , bột bắp . đậu . tôm . v.v
attachment.php

thanhlong_mechim

cám này dùng thì căng lửa thiệt nhưng dùng lâu ngày sẽ thấy hậu quả.

Bac dung chua ma phan nhu thanh the; toi nguoi Bac toan dung cam Hien: so 1 dung cho moc hoac moc do va thay long; so 2 dung cho chim da hoan thien long roi; noi chung so 2 rat cay; nang nen phai pha che voi so 1 sao cho hop ly; de chim an cho hop ly. sorry MOD may lo font vietkey nen danh ko co dau.
PS: Cam Hien la 1 thuong hieu do bac; tu Bac vao Nam deu co dai ly. Toi dung tu ngay cam Hien moi di vao san xuat kia (khi chua co bao bi dong goi ma dong vao bich nylon)

anhtuanhp

Bac dung chua ma phan nhu thanh the; toi nguoi Bac toan dung cam Hien: so 1 dung cho moc hoac moc do va thay long; so 2 dung cho chim da hoan thien long roi; noi chung so 2 rat cay; nang nen phai pha che voi so 1 sao cho hop ly; de chim an cho hop ly. sorry MOD may lo font vietkey nen danh ko co dau.
PS: Cam Hien la 1 thuong hieu do bac; tu Bac vao Nam deu co dai ly. Toi dung tu ngay cam Hien moi di vao san xuat kia (khi chua co bao bi dong goi ma dong vao bich nylon)
bạn nói rất đúng,cám số 1 của hiển dùng cho chim thay lông rất tốt,lông óng mượt,tách và đít rất đỏ,còn về cám số 2 thì tùy từng chú hợp hay k,đây là mình đang nói về mấy chú nhà mình,có chú ăn vào thì chơi rất xung nhưng có chú thì chơi tàm tạm,cách chăm sóc thì đều như nhau,mình cũng dùng 1 thời gian dài r. Theo mình cám quyết định 50% còn lại là cách chăm và tố chất của chú chim,chọn cám đầy đủ dinh dưỡng,chim ăn vào khỏe mạnh,ổn định là đc bác chủ ạ,e thấy trên 4rum cũng rất nhiều bài cám hay,đơn giản mà dễ làm,bác cứ tham khảo xem,trải nghiệm cảm giác làm cám cũng thú vị,k cám gì tốt bằng mình làm bác ạ,theo dõi chú chim từng ngày và rút ra kinh nghiệm cho bản thân(í kiến của e là vậy có gì sai sót ae góp ý thêm nhé) chúc bác sớm tìm đc cám phù hợp cho chim nhà mình. Thân

laithieu

Cám số 2 cay và nóng nên pha lại.chim ăn chơi tốt hót nhiều .còn lâu dài thì chưa biết.

dacloc

mình đâu có sản xuất cám đâu mà biết, Còn cách dùng cám sao, điều chim ra sao thì mình có vài kinh nghiệm có thể trao đổi cùng anh em khi dùng cám HBK Mào
anh ch em hỏi anh chương ơ binh duong không ạ

quangtuyenhp

bác nào biết cách pha tỉ lệ cám HBK số 1 và số 2 cho a e đi biết để tham khảo.thanks

tapchoi_cm

Em đang tính cho chim mộc ăn cám số 1 có sao ko các bác ơi.1 em mộc dở ở nhà bị đi ỉa kinh niên vài tháng rồi,từ khi em cho ăn cám số 1 lại hết ỉa chảy

HieuYamahaBD

Cám này ăn vào nhanh lên lửa và rụi tàn cũng nhanh quy luật tự nhiên chủ top tự suy nghĩ nhé

cún

mình k biết chim mọi người hợp cám k! riêng mình cho 2chú ăn thì 10ngày phân vẫn nát và giờ chuyển qua Thắng mẹo đà nẵng.mới cho ăn dc 2ngày chưa biết kết quả.
ps:k phải dìm hàng hoặc pr sản phẩm nhé các bác :)

mình k biết chim mọi người hợp cám k! riêng mình cho 2chú ăn thì 10ngày phân vẫn nát và giờ chuyển qua Thắng mẹo đà nẵng.mới cho ăn dc 2ngày chưa biết kết quả.
ps:k phải dìm hàng hoặc pr sản phẩm nhé các bác :)
Thắng mẹo mới sản xuất làm cám thôi 70k 1 gói 200g, giá thành cũng nhỉnh hơn những loại khác 1 chút, mà chưa biết ăn uống chim nó ra làm sao, nói chung cám chỉ là 40% thôi còn 60% là tố chất con chim nữa, mà con chim phải chơi thế nào nữa, nhanh, dứt khoát, nhưng ko bền, nhiều em lại lai rai lai rai ra mỏ đều cả mấy tiếng đồng hồ, Tố chất con chim và phong cách con chim nó chơi thế nào mới là quan trong nhất