Hỏi về cám hiển bảo khánh

thanhlong_mechim

Thắng mẹo mới sản xuất làm cám thôi 70k 1 gói 200g, giá thành cũng nhỉnh hơn những loại khác 1 chút, mà chưa biết ăn uống chim nó ra làm sao, nói chung cám chỉ là 40% thôi còn 60% là tố chất con chim nữa, mà con chim phải chơi thế nào nữa, nhanh, dứt khoát, nhưng ko bền, nhiều em lại lai rai lai rai ra mỏ đều cả mấy tiếng đồng hồ, Tố chất con chim và phong cách con chim nó chơi thế nào mới là quan trong nhất

Chuẩn bác, cám công kích hay gì gì đi nữa, chim dở mà đòi ra dàn chơi rầm rầm thì chỉ có chim máy thôi bác nhờ

thanhlong_mechim

mình k biết chim mọi người hợp cám k! riêng mình cho 2chú ăn thì 10ngày phân vẫn nát và giờ chuyển qua Thắng mẹo đà nẵng.mới cho ăn dc 2ngày chưa biết kết quả.
ps:k phải dìm hàng hoặc pr sản phẩm nhé các bác :)

10 ngày thì chưa ngấm cám rồi bác ơi, kiên trì đi sẽ thấy nó lên lửa dần dần

ducthitran

Mình có ông bạn củng cho ăn hbk mùa trước,công nhận chim lên lửa khá nhanh, nhưng đến mùa thay lông thì thay hơi bị vất vả và có hiện tượng sâu lông. Có sao nói vậy ko có ý dìm hàng j nên có mạo phạm j mong các bác bỏ qua cho. Thân

HieuYamahaBD

Bro chào mào, bái phục bái phục. Dân Bắc gần như ai chơi chào mào cũng cho ăn cám Hiển đó bác, chủ yếu là cách điều cám làm sao cho hợp

Mình dân miền Nam bạn pro quá đi điều cám HBK tốt vậy cơ à chỉ dẫn ae điều cám với , ăn cám HBK có lấy cái giải top ten nào chưa chia sẽ cho ae dd với . ahbp

minhtuantbvn

đã xài qua chim chơi tương đối ổn định khi mồi tươi không ổn định,nhưng chỉ coffe thui chứ thi đấu dài thì mình thấy chim về hết sức như ly nước đổ hết,không còn tý công lực nào chim rũ cánh nhìn thảm,không như cám làm thi đấu chim chơi vẫn vậy nhưng về vẫn tung tăng vui ca cả ngày

cún

đã xài qua chim chơi tương đối ổn định khi mồi tươi không ổn định,nhưng chỉ coffe thui chứ thi đấu dài thì mình thấy chim về hết sức như ly nước đổ hết,không còn tý công lực nào chim rũ cánh nhìn thảm,không như cám làm thi đấu chim chơi vẫn vậy nhưng về vẫn tung tăng vui ca cả ngày
bạn có thể cho ae dd biêst về ct làm cám của bạn dc k vậy? mình cũng muốn làm nhưng chưa tìm dc ct nào vừa đơn giản vừa ổn định :(

lehoangphuc

Mình cũng đang dùng cám BHK này,,,dùng 10 ngày rồi thấy các e ở nhà chơi tốt ...Nhưng ko biết độ bền dài lâu sẽ ra sao ...Nghe ae nói thế cũng đang phân vân có nên tiếp tục dùng nó ko nữa !!!!!! e thì trộn tỷ lệ 2 gói 1 + 1 goi số 2

letamtits90

Riêng về HBK thì em có ý kiến riêng như thế này . Chim ăn vào đi phân khô . tốt . lửa lên nhanh . nhưng lửa ko bền là bị tuột lại lúc sau . khi thay lông rất lâu . mỗi ng mỗi ý . em có ý kiến vậy có gì sai bỏ qua
P/s : cám HBK phù hợp với chim ngoài HN hơn vì khí hậu hợp .

matna

Cho chim mộc ăn được ko bác ơi.CHo em ít ý kiến
Chim mộc ăn vô tư

Mình có ông bạn củng cho ăn hbk mùa trước,công nhận chim lên lửa khá nhanh, nhưng đến mùa thay lông thì thay hơi bị vất vả và có hiện tượng sâu lông. Có sao nói vậy ko có ý dìm hàng j nên có mạo phạm j mong các bác bỏ qua cho. Thân

bạn về lại cám HBK số 1, chim sẽ thay lông mượt mà nhé

H

Hùng2

Guest
các bác cho hõi cám nầy bán ỡ dâU vậy,mình muốn mua

hatnfishing

Bro chào mào, bái phục bái phục. Dân Bắc gần như ai chơi chào mào cũng cho ăn cám Hiển đó bác, chủ yếu là cách điều cám làm sao cho hợp

HBK không chỉ có riêng sô 1 và số 2, còn 1 loại nữa dùng khi thi bác có biết không? mình dân Bắc và có dùng qua HBK và đã chia tay....