Hội thi Quảng Ngãi mở rộng 30/06/2013

tanhoangkts

Trở về trường học xưa có cảm giác j không Phước ơi sao chụp it hình thế....

pepsi47

Moderator
Giờ này chắc mấy bác đang giao lưu rồi không biết khi nào ae mới dc biết kết quả cuối cùng nữa hic cổ mình sắp dài rồi, thân pepsi47.

lebinhmobile

Giờ này chắc mấy bác đang giao lưu rồi không biết khi nào ae mới dc biết kết quả cuối cùng nữa hic cổ mình sắp dài rồi, thân pepsi47.

kết quả : giải 1, Giải 2 : đơn vị Quảng Ngãi.
giải 3 : đơn vị Tam quan, Bình Định.
giải 4 : 2 chú đồng giải thuộc đơn vị....( cập nhật sau )

Chờ nhé , anh em chaomao.org sẽ cập nhật hình ảnh và giải , mong anh em thông cảm .

cmquynhon

Mong quý ae ai biết thông tin cụ thể về chủ chim giải 3 Tam Quan, BĐ để có dịp giao lưu cùng Hội cm BĐ. Hoặc vài tt về ae Bình Đinh tham gia Hội thi.

AngryBirds

Chú chim 09 nhất thuyết phục quá . Chim em lần đầu đi thi cũng được top 30 . Quan trọng có ngày chủ nhật vui vẻ , gặp lại ông bạn thời hoc cấp 3 PV chaomao.org Tuyen LM sau gần 10 năm .

Haihnbd

Hội thi tổ chức chu đáo và chuyên nghiệp quá, BTC rất có uy tín và kinh nghiệm, đội ngũ trọng tài làm việc rất công tâm và chất lượng. Kết thúc giải ai cũng phấn khởi, những chú chim đạt thứ hạng cao rất thuyết phục. Mình thì mê em 193 và 198 hơn, em 193 và 198 chơi liên tục từ vòng đầu đến chung kết. Nước đấu tuyệt đẹp, bền chim, cánh và bọng đều chuẩn, nhưng đến vòng chung kết 05 lồng hơi yếu nên 198 giải 3, 193 đồng hạng 4. Còn em 150 từ lúc đầu không thấy nổi lắm, nhưng đến vòng chung kết nhờ đứng cùng em 09 (02 chú chim này cùng 01 chủ) đã hỗ trợ nhau nên lấy lại lại nước đấu. Vòng chung kết 05 lồng, em 193 bị 09 và 150 kè 02 bên nên hơi lơ, đến vòng 03 lồng thì tới lượt em 198 bị kèm. Rất tiếc cho 02 chú chim này. Tuy nhiên, đó là cảm nghỉ của mình, nhưng thi đấu trận cuối là quyết định, vì bỏ nước đấu nên 198 và 193 phải xếp sau 09 và 150. Một giải đấu quá hoàng tráng và chất lượng. Chim mình chỉ vào được top 30, nhưng rất hưng phấn. Cảm ơn BTC, cảm ơn các anh em nghệ nhan.

lebinhmobile

Hội thi tổ chức chu đáo và chuyên nghiệp quá, BTC rất có uy tín và kinh nghiệm, đội ngũ trọng tài làm việc rất công tâm và chất lượng. Kết thúc giải ai cũng phấn khởi, những chú chim đạt thứ hạng cao rất thuyết phục. Mình thì mê em 193 và 198 hơn, em 193 và 198 chơi liên tục từ vòng đầu đến chung kết. Nước đấu tuyệt đẹp, bền chim, cánh và bọng đều chuẩn, nhưng đến vòng chung kết 05 lồng hơi yếu nên 198 giải 3, 193 đồng hạng 4. Còn em 150 từ lúc đầu không thấy nổi lắm, nhưng đến vòng chung kết nhờ đứng cùng em 09 (02 chú chim này cùng 01 chủ) đã hỗ trợ nhau nên lấy lại lại nước đấu. Vòng chung kết 05 lồng, em 193 bị 09 và 150 kè 02 bên nên hơi lơ, đến vòng 03 lồng thì tới lượt em 198 bị kèm. Rất tiếc cho 02 chú chim này. Tuy nhiên, đó là cảm nghỉ của mình, nhưng thi đấu trận cuối là quyết định, vì bỏ nước đấu nên 198 và 193 phải xếp sau 09 và 150. Một giải đấu quá hoàng tráng và chất lượng. Chim mình chỉ vào được top 30, nhưng rất hưng phấn. Cảm ơn BTC, cảm ơn các anh em nghệ nhan.

Cảm ơn mấy Bác nghệ nhân Thành Phố Hồ Chí Minh ( Hội chim chào mào miền nam ) điều hành và kiêm MC giải đấu thành công. Có lẻ 1 giải đấu mà chính chủ nhân nằm top 30 không phàn nàn. Cảm ơn chủ nhân đã sống thật lòng mình, không như ai kia nói " cuộc thi chỉ người nhất mới không có ý kiến.
Một lần nữa xin cảm ơn và chúc toàn thể các nghệ nhân sức khỏe - hạnh phúc.

Haihnbd

Nguồn gốc chú chim giải 3

Mong quý ae ai biết thông tin cụ thể về chủ chim giải 3 Tam Quan, BĐ để có dịp giao lưu cùng Hội cm BĐ. Hoặc vài tt về ae Bình Đinh tham gia Hội thi.
Chú chim giải 3 ở Tam Quan là của chủ cửa hàng chim cảnh Văn Mười (địa chỉ: Tân Thành I - Tam Quan Bắc - Hoài Nhơn - Bình Định, SĐT:01239675876). Chi Hội chào mào ở Tam Quan (tạm gọi là vậy vì chưa có giấy phép thành lập) hôm nay tham gia với 06 chú chim thì có 04 giải: 01 giải 3; 01 top 10; 01 top 20 và 01 top 30. Như vậy là đã thành công ngoài sức tưởng tượng rồi phải không?

lebinhmobile

Chú chim giải 3 ở Tam Quan là của chủ cửa hàng chim cảnh Văn Mười (địa chỉ: Tân Thành I - Tam Quan Bắc - Hoài Nhơn - Bình Định, SĐT:01239675876). Chi Hội chào mào ở Tam Quan (tạm gọi là vậy vì chưa có giấy phép thành lập) hôm nay tham gia với 06 chú chim thì có 04 giải: 01 giải 3; 01 top 10; 01 top 20 và 01 top 30. Như vậy là đã thành công ngoài sức tưởng tượng rồi phải không?
Chúc mừng hội, có lẻ lấn đầu giao lưu nên đưa cao thủ võ lâm đi, sơ sẩy là lấy giải nhất rồi...hiiii

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
xin gởi lời cảm ơn đến tất cả mọi người, cảm ơn ban tổ chức đã tạo nên 1 cuộc thi chất lượng cao, tất cả các đoàn tham gia đều rất vui và rất đoàn kết.
Cá nhân tôi xin gởi lời cảm ơn tới anh em Quảng Ngãi và anh lebinhmobile đã rất tận tình giúp trong những ngày diễn ra hội thi
Chúc tất cả mọi người vui vẻ, hạnh phúc

tosudoc

nghe mấy bác tả mà phê quá. Chi đoàn chào mào miền nam đi đến đâu là có bão đến đó. Xin cảm ơn các bác. Các chú

Chéc

nhất nhì là 2 chú chim quảng ngãi, hai chú này lại là của 1 anh mới độc. Chúc mừng anh em qng đưa được cúp về nhà.

Mr.Tèoo

Thi chào mào thì chức VĐ về sân nhà :D ko biết tối nay mấy chú vàng - xanh có được như anh em QN không nữa :) . Chúc mừng hội thi thành công 1 cách tốt đẹp . Thân !

shopthuhavd

Sao chưa thấy cái Clip thi thố nào hết vậy mấy Pác phóng viên, lót dép chờ sáng tới chừ rồi đó nghen :(

lebinhmobile

nhất nhì là 2 chú chim quảng ngãi, hai chú này lại là của 1 anh mới độc. Chúc mừng anh em qng đưa được cúp về nhà.
anh chéc à ! có lẻ khá nhiều nghệ nhân bất ngờ với thể thức thi đấu hôm nay và cách điều hành giải đấu của anh em Chào Mào Miền Nam, nên những chú chim lọt được vào top 30 là hay rồi. còn chủ nhân của chúc Vô Định thì chắc tối nay mất ngủ quá !
Nói thiết là thời tiết đất Quảng mình nóng quá tui xem tới vòng 6 là há mỏ rồi,phải chạy tìm nước chửa cháy. Tội cho mấy chú chim vậy mà vẫn đứng hót, sàn cầu. Thôi cảm ơn Chim vậy !!!

Mickeycm.batoqn

bạn nhận định chính xác quá,mình ko quan sát mấy chim khác ,nhưng thật sự trong 375 lồng từ vòng 1 đến vòng 3 vcon 193 mình đánh giá là chơi vô cùng xuất sắc,ché có lực và liên tục.mình nghĩ em này sẻ ko vo sâu dc vì chơi quá nhanh và ko điều sức,nhưng em nó chơi tới vòng 4 thì quá tuyệt rồi.
Xin Chân Thành Cảm Ơn Các Đơn Vị Các Tỉnh Đả Về tham Gia Hội THi

Sửa bởi Amin: