Huấn Luyện Chào Mào Chơi Căng Lửa.

chaugiathuan1

Chim mình nuôi dạn người chỉ 20 ngày đến 1 tháng là tối đa.
Tất nhiên, phải qua khâu Thẩm Định - Kiểm Duyệt tố chất chú chim.
Nhiều anh em họ sở hữu những chú chim chỉ 2 hoặc 3 tháng còn khủng hơn nhiều.
Tiên Quyết vẫn là Tố Chất.
Bạn đọc kinh nghiệm nuôi chim mau dạn người của mình nhé.
Thân Mến !
Mình đã đọc bài đó rùi, và thấy rất hay. Nhưng chưa có dịp thử vì chưa tìm được chú bổi nào ưng ý :(
Thời nay tìm bổi hay khó quá

tieutoanphong141

Vấn đề này chính xác hoàn toàn.
Bổ sung thêm. Chim bị tệnh như chân nấm ,bong vãy, kiến đốt v/v đậu nhánh Sầu Đông rất tốt. Chim bị đường ruột nếu cho Chim đậu cầu này mà mới chặt - cắt còn mủ mà chim mổ, mài mỏ thì xử lý đường ruột hiệu quả.
Mình để ý các anh em khi viết bài hay đưa cảm nhận qua comment cứ hay thòng câu, mong bỏ qua hay đừng ném đá.
Đã chơi thì phải có Cá Tính đừng chơi theo kiểu số đông - bầy đàn. Nhiều khi nó mất tư cách.
Mình ra sao, những anh em tâm huyết hoặc hiểu biết sẽ có cái nhìn chín chắn - rõ ràng về mình.
Thân Ái. !
4 thang that ha bac

shopthuhavd

Cách nuôi và chăm chim như Pác thì mình chưa giám bình luận, hê hê. Còn Clip chim chơi cũng tàm tạm, hê hê :D:D
Tks Pác đã share cho ACE cách chăm chim như thế :D

tieutoanphong141

Vấn đề này chính xác hoàn toàn.
Bổ sung thêm. Chim bị tệnh như chân nấm ,bong vãy, kiến đốt v/v đậu nhánh Sầu Đông rất tốt. Chim bị đường ruột nếu cho Chim đậu cầu này mà mới chặt - cắt còn mủ mà chim mổ, mài mỏ thì xử lý đường ruột hiệu quả.
Mình để ý các anh em khi viết bài hay đưa cảm nhận qua comment cứ hay thòng câu, mong bỏ qua hay đừng ném đá.
Đã chơi thì phải có Cá Tính đừng chơi theo kiểu số đông - bầy đàn. Nhiều khi nó mất tư cách.
Mình ra sao, những anh em tâm huyết hoặc hiểu biết sẽ có cái nhìn chín chắn - rõ ràng về mình.
Thân Ái. !
bác có thể chỉ cho em cách làm bột và cách tập dợt của bạn không chim bác 4 tháng mà pro quá

Hải Băng Giá

Đây là bước thứ 2 sau khi cá nhân mình tập cho Chim mau dạn người.
Có 3 Chú mình tập cho ăn uống theo chế độ tự nhiên.
Ăn chủ yếu là Bột Tự Chế Từ Trái Cây. Bột từ Trái Cây cũng từ học hỏi và mày mò. Ai quan tâm cứ PM cho mình.
Đặc biệt, khi Chim mệt hay xuống lực mình thay Cầu Chính và Cầu Phụ.
02 loại cầu này mình đều săn lùng và tìm kiếm từ nhánh nhỏ của Cây Xoan ( ngoài Bắc gọi ) Miền Trung và Trong Nam gọi là Sầu Đông - Sầu Đâu.
Vì sao Chọn loại cây này mình sẽ chia sẽ sau. Có lẽ một số anh em trong Diễn Đàn biết.
01 Tuần có 3 buổi mình bỏ hết Cầu Chính và Cầu Phụ ra. Bửng lồng ( đáy lồng ) mình lót báo rãi Đất thịt vào, tưới đều nước lên.Cho Chim chỉ nhảy - đi trên đất.
2 Chú kia mới tập 3 tuần. Chú này được hơn 2 tháng.
Hót ché tạm ổn.
Đi Cà phê chơi căng .
Mỗi người một cách thức chăm - chơi - đào tạo Chim. Ai thấy có thời gian và hiểu biết thì áp dụng và ngược lại.
Chia sẽ cùng anh em.
Chiều này về mới mang chú ấy ra.Anh em đừng quan tâm những lời bàn luận linh tinh bên ngoài nhé.
Chim chơi chưa hết tố chất. Nguyên nhân:
01 người cầm lồng - 01 người giơ điện thoại quay nên ít nhiều chim mất " tự nhiên"
Thân Ái !
Chủ thớt có thể inbox cho em cách chăm chim căng lửa được không. Thank bác

phanquocvu

em cũng có một con bổi rất hay..nhưng nuôi cả năm nay mà vẫn còn nhát wá..bác chủ thớt có thể inbox cho em cách nuôi sao cho nhanh dạn như chim của anh được ko!?chân thành cảm ơn anh! chim của anh hay wá! ah sẳn anh cho em xin công thức cám trái cây của anh luôn dược ko!? mong được sự chia sẻ từ anh! Người ta nói sống cần phải biết học hỏi nên em mạo muội nhờ bác giúp! thân chào anh!

trinh117

cây xoan còn công dụng để tắm rửa+ gội đầu thay cho dầu gội( hùi xưa)!

trinh117

Bác chủ thớt nuôi con đó 4 tháng từ lúc bổi về hay là bắt lại chim thuần của người ta vậy.
Nếu bác nuôi chim bổi thì có thể do bác may mắn bắt đc chú chim có tố chất cao. hoặc cách chăm sóc của bác pro.
nếu có thời gian thì giao lưu cho vui, em hay uống cf ở 338/20 hoàng diệu. hoặc tràm chim. Muốn thỉnh giáo chim bác và cách nuôi của bác.
bác hay chơi cội chỗ tràm chim ko vậy?

trinh117

em thick cái bài này của bác này. Con chim với mình phải có cái duyên thì mới đến đc với nhau. Có nhưng con chỉ 100k nhưng khi mang về chăm sóc lại thấy nc chơi và tố chất con chim hay hơn cả những con 4-5tr mình đã mua trc đó.
Vài lời chia sẻ BAV4ever thân
đồng ý với lời chia sẻ của bác. như e nè, tiền bạc ko dư dả gì nhiều. cũng tốn bac triệu mua chim rồi nhưng vẫn không ưng ý bằng con bổi già 4 xị. phải may mắn và có duyên mới gặp dc con chim hay các bác ạ