Kính thưa các loại câu đố

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Cơ thể người đàn ông thì cơ quan có chữ "B" thì chỉ có "bụng"."bím",,,
Cơ thể người phụ nữ thì cơ quan có chữ "L"thì chỉ có"...","lưỡi",,,
Túm lợi người phụ nữ cần cái bụng của người đàn ông để chịu đựng những món ăn "quỷ khóc thần sầu " của họ,người đàn ông thì cần cái lưỡi điêu luyện của người phụ nữ để đảm bảo mùi vị mâm cơm gia đình và,,,,,,,,(tự hiểu hen) hihihi
Cái này chưa đúng cụ ơi

hovaten

Moderator
hovaten:
"Tại sao các nắp cống sắt; thường có hình tròn.
Mà không phải ngôi sao, chữ nhật, tam giác hay oval cho đẹp
"

Khi lắp nắp cống vào miệng cống thì hình tròn là dễ lắp vào nhất, các hình khác phải canh cho đúng cạnh, đúng góc, làm lâu hơn hình tròn. Hình tròn có cảm giác chắc chắn.
Không biết có đúng ý bác chủ không? hay bác đố mẹo
Câu trả lời này chính xác nè. 9đ. Còn 1 ý nữa là hình tròn có thể lăn đi được khi cần di chuyển, vì nắp cống thường rất nặng, khó mà khiêng với 1 a thợ vệ sinh cống

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Câu trả lời này chính xác nè. 9đ. Còn 1 ý nữa là hình tròn có thể lăn đi được khi cần di chuyển, vì nắp cống thường rất nặng, khó mà khiêng với 1 a thợ vệ sinh cống
Dạ thêm 1 điều vật lý nữa là TRÒN chịu được lục tốt nhất so với các hình còn lại!

thanhvalivn110

đố các bác nek .........thằng này giống tên thằng kia,thằng kia giống tên thằng này ...đố các bác tên hai thằng đó giống gì

speak

Vừa ăn cơm bố mình đố mình.các bạn thử giải nhé.Có một chị về quê chịu tang.có người hỏi tang ai?chi ta nói:
Tôi về tôi khóc anh tôi
Anh ấy là bố chồng tôi
Chồng tôi là con anh ấy
Con anh ấy gọi tôi bằng dì.
Quan hệ của họ là sao ta???

7love

1. Người chêt là anh em
2.Bố chồng anh tôi là anh rể
3. chồng tôi là con anh ấy là hai cha con
4. con anh áy gọi tôi bằng gì là con cuả chị hoắc chi em gái.

saosau

Cái clip của bác Luongdd up sử dụng chương trình proshow nè. Cái này hay dùng làm đám cưới, mình cũng biết sơ sơ.
Mình có câu hỏi dành cho các bạn nè.
Có 1 người mà làm được tất cả cả các việc, từ thượng vàng đến hạ cám, việc gì cũng biết, mà việc gì cũng làm được. Đố bạn người đó là ai.................

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Vừa ăn cơm bố mình đố mình.các bạn thử giải nhé.Có một chị về quê chịu tang.có người hỏi tang ai?chi ta nói:
Tôi về tôi khóc anh tôi
Anh ấy là bố chồng tôi
Chồng tôi là con anh ấy
Con anh ấy gọi tôi bằng dì.
Quan hệ của họ là sao ta???

Vợ 2 của cha chồng là chị ruột.