Kính thưa các loại câu đố

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Câu trả lời này chính xác nè. 9đ. Còn 1 ý nữa là hình tròn có thể lăn đi được khi cần di chuyển, vì nắp cống thường rất nặng, khó mà khiêng với 1 a thợ vệ sinh cống

Theo mình, lý do chính nhất là nắp cống hình tròn thì nắp không thể rơi xuống cống, trừ khi vỡ. Còn các hình khác đều có thể rơi xuống cống do bất cẩn hoặc sự cố.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Có một câu đố thế này
Bạn hãy tưởng tượng bạn đang đi trên một con thuyền trên dòng sông có rất nhiều cá sấu ăn thịt.
bỗng thuyền của bạn bị thủng một lỗ rất to, sau vài phút nữa thuyền sẽ chìm và chắc chắn bạn sẽ trở thành mồi ngon của cá sấu,làm cách nào để thoát ra khỏi hoàn cảnh chết tiệt này..?

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Cái clip của bác Luongdd up sử dụng chương trình proshow nè. Cái này hay dùng làm đám cưới, mình cũng biết sơ sơ.
Mình có câu hỏi dành cho các bạn nè.
Có 1 người mà làm được tất cả cả các việc, từ thượng vàng đến hạ cám, việc gì cũng biết, mà việc gì cũng làm được. Đố bạn người đó là ai.................

Ka......Ka.......Ka.... Đó là ông thần đèn, có mỗi việc công chúa giao cho mà từ tối đến sáng không làm đươc

nghethienan hue

Có một câu đố thế này
Bạn hãy tưởng tượng bạn đang đi trên một con thuyền trên dòng sông có rất nhiều cá sấu ăn thịt.
bỗng thuyền của bạn bị thủng một lỗ rất to, sau vài phút nữa thuyền sẽ chìm và chắc chắn bạn sẽ trở thành mồi ngon của cá sấu,làm cách nào để thoát ra khỏi hoàn cảnh chết tiệt này..?

sao giống câu của cụ jang quá vậy
không tưởng tượng nữa là thoát nạn thôi ?

nghethienan hue

Thêm một câu khó đây
Có một con cọp,một con nai và một củ khoai
Khi không có người chủ thì biết rằng con cọp thì ăn con nai ,con nai thì ăn củ khoai,con cọp thì không ăn củ khoai
hỏi làm sao đưa cả 3 con này qua sông mà chúng không ăn thịt lẫn nhau
mỗi lần qua sông chỉ được chở một con cọp ,một con nai hoặc một củ khoai mà thôi

nghethienan hue

Thêm một câu khó đây
Khi không có người chủ thì biết rằng con cọp thì ăn con nai ,con nai thì ăn củ khoai,con cọp thì không ăn củ khoai
mỗi lần qua sông chỉ được chở một con cọp ,một con nai hoặc một củ khoai mà thôi

bác Lương ,bác Jang và bác Đoán đâu rồi vô giải đi các bác

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Thêm một câu khó đây
Lần thứ nhất ta chở con nai qua sông để đó và quay về
Lần thứ hai ta chở con cọp sang và lúc về ta chở con nai về
Lần thứ ba ta chở củ khoai sang để đó cùng con cọp và quay về
Lần thứ tư ta chở nốt con nai sang là OK
Tổng cộng ta phải chở 4 lượt

nghethienan hue

Lần thứ nhất ta chở con nai qua sông để đó và quay về
Lần thứ hai ta chở con cọp sang và lúc về ta chở con nai về
Lần thứ ba ta chở củ khoai sang để đó cùng con cọp và quay về
Lần thứ tư ta chở nốt con nai sang là OK
Tổng cộng ta phải chở 4 lượt
bị bắt bài rồi hic !

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Có một câu đố thế này

Em sẽ dừng sự tưởng tương của mình lại và thoát khỏi sự nguy hiểm đó dễ dàng! Hè hè!

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
chủ đề này mấy hôm nay sao im lặng quá, tiếp nè mấy bác.

"Cái gì mà mình không nên mượn của người khác"

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
chiếc áo sang thế giới bên kia của ai người ấy mặc, không thể mượn được, dù muốn mượn cũng không được.

Cái vật mình muốn nói ở đây có thể mượn được, nhưng không nên mượn, mượn là sai lầm. Cái gì???Đố mẹo đấy

thodeco

chiếc áo sang thế giới bên kia của ai người ấy mặc, không thể mượn được, dù muốn mượn cũng không được.

Cái vật mình muốn nói ở đây có thể mượn được, nhưng không nên mượn, mượn là sai lầm. Cái gì???Đố mẹo đấy
cái kim tiêm kaka

nghethienan hue

hâm nóng nè
Một cây cầu chỉ chịu được sức nặng của ba người. Có một thằng bé bị ba thằng bé đuổi chạy qua cây cầu hỏi làm thế nào mà cầu không sập