Ký sự bẫy chào mào ngày 13/01/13

Pleikupho

chim bắc hay miền trung thì có j quan trọng , quan trọng chủ chim dzui làm chính. chào mào miền trung ko hẳn là ít. chỉ 1 số vùng vì đánh bắt quá nhiều nên chim di dời chổ ở thôi

Pleikupho

mấy hôm nay ko đi bẫy hả chủ topic. ngày nào cũng ghé qua xem.hihi. con mồi càng nhìn càng thèm, đúng dáng hot boy luôn

coem_05

Con mồi của bác ác ôn thiệt, clip đầu nó dứt một phát được ngay cái lông hậu đỏ choé của em bổi :D

pro_90

mấy hôm nay ko đi bẫy hả chủ topic. ngày nào cũng ghé qua xem.hihi. con mồi càng nhìn càng thèm, đúng dáng hot boy luôn
dạo này thời tiết chỗ e sáng mưa chiều nắng gió to lên ko đi đc bác ạ. rất cảm ơn bác :D
có cái clip hôm bắt 1 e chim xổng mời bác xem tạm hẹn vài bữa nữa trời đẹp sẽ tiếp tục có những hình ảnh về e nó :D

http://www.youtube.com/watch?v=DWPEA-xVKGg

Sửa lần cuối:

pro_90

sau bao ngày thời tiết xấu mồi phải nằm ở nhà hôm nay có tí kahr quan nhưng ko đẹp lắm nhưng vẫn đi tí cho đỡ vật. :D . tầm này đến chúng nó đẻ nhiều quá các bác ạ.Đi gặp toàn đôi đang nuôi con lên thôi ko phá chúng nó. Đi lòng vòng mãi mà chẳng có đôi nào mới cặp, đang dạo mồi trên đường về thì gặp ngay 1 đôi tiếp đón mồi khá nhiệt tình lên đành chiều lòng e nó. Tìm đường vào thung treo lên thì bổi về chung cậy ngay nhưng ko căng lắm, vào nhấm nhẳng lúc rồi lại té ra. Mồi ra sức gọi dụ mà bổi vẫn cứ thế, đc tầm chục lần lượn ra lượn vào thì đôi bổi mới chịu đứng im để mồi làm việc. sau khi chung cậy ko ra nữa tầm 20p thì mồi giải quyết xong, tuyên án chung thân. Đôi này lạ cái là con trống bé hơn con mái. nhìn con mái to dài dã man. thằng bạn đi cùng còn ko tin e sập là trống. :D . e bổi này có kiểu hót đuôi cúp đập nhìn khá hay.

đây là e bổi

http://www.youtube.com/watch?v=AjFKtgha9g0&feature=youtu.be

pro_90

con mồi tốt quá. đi là có chim mang về. lại thêm 1 chú.............
đi về ko cũng có chứ ko phải đi là có chim đem về đâu bác ạ :D sắp đến vụ chim non lên chắc sắp nghỉ dài phải đợi chúng nó lên má đỏ bãy mới thích chứ bẫy má trắng xem chán lắm bác ạ

TUNGBILI

Thấy bác đi bẩy mà thèm quá, chim mồi dữ quá. Mấy con chim bổi tướng tá đẹp!

pro_90

hôm trước 8/4 đánh đc 1 e lúc về gặp 1 e bổi đứng ngọn cây ché chim khác lởn vởn đến nhìn kết quá phi ngày xuống troe mồi thử thái độ xem thế nào. treo mồi lên e nó phi về ngay lập tức đấu giọng nhưng ko thấy ché như lúc trước. đấu nhàng nhàng ko say mồi lắm vì trời đã xầm xầm sắp mưa, đấu đc 30p ko thấy khả quan lắm hai ae rút về để hôm sau đến đánh. Buổi thứ hai đến đánh e nó thì vãn như hôm trước chung cây ngay đấu giọng, hôm nay trời hửng nắng chim trời xung đấu nghe đã tai nhưng con này có nc chơi rât khó chịu cứ đấu với mồi tĩ tã căng đét rồi nó phi vù 1 phát ra ngoài hót mấy câu rồi lại chạy vòng tròn xung quanh mồi làm mồi ra sức dụ nhưng vẫn cứ vậy. Ngồi xem mà còn thấy ức chế thay mồi :D. Đặc biệt đôi này là con mái đi kiếm thức ăn về cho trống ăn để đấu nhau với mồi. chim đấu cứ nhưn thế từ 1h đến 430h chiều chỉ táp đá đúng 1 cái chán lên thu mồi về. Ngày thứ 3 mồi vừa đên đàu thung nó nghe tiếng đã đáp lại và về ngay, làn trước treo mồi chỗ thoáng lên có khi chim trời ko giám đá nhiều lần này tìm cây bên cạnh rậm hơn thấp hơn, treo lên thì bổi phi về ngay cũng vẫn như làn trước mái đi kiếm ăn trống ở lại chiến với mồi, đấu đc khoảng 30p thì thấy chú ý say mồi phi vào cắn nhưng khốn nạn cái là treo thấp lên nó cứ cắn từ dưới đấy lồng cắn lên mồi cứ dẫn lên thì nó thả, cho căn nhau tĩ tã 20p liền thì ra treo lại cư tưởng ham mồi nó đá tiếp nhưng ra chỗ thoáng nó lại ko đá lại đấu tiếp như hôm trước, lại mất toi 1 ngày từ 1h đên 4h mà ko có kết quả, ra về với tâm trạng khá akay :D . cho mồi nghỉ mấy hôm hôm nay quyết định đánh trận cuối ko đc thì bó tay. lần thứ 4 vừa đến nơi thì đã thấy e nó đứng sẵn đấy rồi vào treo mồi nhưng lần này bẻ tất các cành xung quang đi tạo 1 cành thế chỉ cách cầu tử gần khoảng 15cm ép phải đậu vào để nhảy bám cắn nhau, chưa ra khỏi thung thì e nó đã chung cây đấu giọng và vẫn bài cũ chạy vòng tròn nhưng do bị bẻ hết cành xung quang lên nó nahyr xuống đất rồi lại nhảy lên đc 10p thì nó đậu cành tử tạo ra và phi vào đá. nhìn cảnh này mà sướng quá mày có chạy đằng trời :D .thế là e nó đã hi sinh . cảm giác rất vui vì bắt con này đỉa quá, e này khá già và có 2 mí đỏ nữa. vui quá quên ko chụp ảnh cho các bác xem có mỗi cái mời các bác xem. :D

http://www.youtube.com/watch?v=v8FvnHDUJ-Y&feature=youtu.be

mí đỏ nhìn qua ảnh hơi mờ

Pleikupho

bạn ở xa quá. ko thì cũng muốn xin nhường 1 con về chơi. con bởi mới này đẹp quá. nhìn cái mỏ nó đẹp quá chắc mau mỏ lắm. chúc mừng bạn

pro_90

bạn ở xa quá. ko thì cũng muốn xin nhường 1 con về chơi. con bởi mới này đẹp quá. nhìn cái mỏ nó đẹp quá chắc mau mỏ lắm. chúc mừng bạn
vâng. tiếc là bác ở xa quá .con mới này chăm sổ nhiều lúc đè giọng cả mồi bác ạ.

Pleikupho

gia lai chim còn cũng nhiều nhưng cũng khá là khó bẫy những khu gần người

pro_90

nhà hỏng máy tính lên chẳng làm ăn gì đc. dạo này chim đẻ nhiều quá lên chim trời lặn mất tăm hết. mang mồi đi dạo mấy lần chẳng gặp đc e bổi trời nào mà vớ đc toàn hàng nhà nào xổng ra. em thứ nhất chim khá dạn người đánh ngay sát đường đi mà vẫn tự tin oánh mồi ko cần biết ai hết :D e này xổng nhưng chơi khá khôn phải mất 2 hôm mới tóm đc có 1 bên mí đỏ nhưng ít

em thứ 2 chắc mới xổng thấy lông đuôi te tua . em này thì tính hổ báo lên chỉ mất có 20p là quy hàng

...................