Kết nối đam mê - Bạn đã bao giờ xuyên việt cùng chaomao.org ?

hungbmw

Xuất phát từ tình yêu quê hương đất nước, hình chữ S, vẻ đẹp và đặc thù địa phương, nơi có những đặc sản ngon hay những cánh đồng cò bay thẳng tắp. Vâng tôi yêu Việt Nam, tôi đam mê chào mào. Có gì ngăn nổi được niềm đam mê của chúng ta và tại sao không xuyên Việt cùng Chaomao.org ?.

Sau một thời gian chơi và tìm hiểu tôi cảm thấy anh em nghệ nhân trên mọi miền Tổ Quốc là rất rộng lớn và cũng khát khao được giao lưu khắp các tỉnh thành. Qua diễn đàn
www.chaomao.org tôi nhìn nhận và đánh giá rất cao sân chơi bổ ích và đầy tính nhân văn kết nối này. Vậy tại sao chúng ta không có một hành động mang tính cồng đồng cùng xiết chặt tay để thể hiện và cùng nhau thỏa chí đam mê ?

Sau đây tôi xin trình bày kế hoạch triển khai kế hoạch này. Và rất mong anh em nghệ nhân trên mọi miền Tổ Quốc tham gia hưởng ứng và góp ý, xây dựng để kế hoạch được hoàn thiện hơn

Giới thiệu sơ bộ kế hoạch: Đoàn sẽ khởi hành từ Thủ đô Hà nội. sau đó sẽ nghỉ dừng chân tại các tỉnh thành có phong trào chơi chào mào. Tại đây sẽ đơn vị chủ nhà sẽ tổ chức giao lưu hoặc một hội thi nho nhỏ. Nhằm giao lưu học hỏi lẫn nhau. Buổi chiều đoàn sẽ tham quan danh lam thắng cảnh địa phương hoặc thưởng thức những đặc sản nơi đây. Trung bình mỗi địa phương đoàn sẽ dừng chân 1,5 ngày. Sau khi tổ chức giao lưu và tham quan thắng cảnh xong, đơn vị chủ nhà có thể tham gia cùng đoàn hoặc song hành đến tận cùng của tour xuyên việt.

Đăng ký: Các tình thành có phong trào chơi chào mào cần đăng ký trước để BTC sắp xếp thời gian hợp lý. Chúng tôi sẽ hỗ trợ in, ấn backdrop và cơ cấu giải thưởng (phụ thuộc vào số lồng đăng ký. Trên tinh thần giao lưu là chính

Hình ảnh: Vì đây là tour xuyên việt được tổ chức dưới sự bảo trợ thông tin của diễn đàn chaomao.org nên chúng ta sẽ thống nhất 1 market cho cả quá trình hoạt động xuyên việt trên khắp tất cả các tỉnh, thành.

Thời gian: Dự kiến sẽ xuất phát từ cuối tháng 12 đến đầu tháng 1/2014 (dự kiến khoảng 15 ngày)
Hình thức giao lưu: Đoàn sẽ tham dự các hội thi do các đơn vị chủ nhà đăng ký trước. Quy mô hội thi không nhất thiết phải có số lồng tham gia cao. Trong quá trình tham gia, sẽ có chương trình hội thi giao lưu, chụp ảnh lưu niệm, tặng cờ lưu niêm, áo phông (đăng ký trước để BTC chuẩn bị) Tham quan, liên hoan…

Phương tiện di chuyển: Phụ thuộc vào số người tham dự, số lồng mang theo, số phương tiện sẵn có. BTC sẽ quyết định thuê xe hay đi xe của các thành viên.

Lộ trình: Hà nội – TPHCM (tham gia hội thi Đà Lạt mở rộng vào ngày 29/12 nếu kịp)

Kinh phí: Chi phí di chuyển, ăn ở sẽ tự túc và chia đều cho mỗi thành viên.

Trên đây là những ý tưởng và kế hoạch sơ bộ. Rất mong nhận được sự cổ vũ và góp ý của tất cả các anh em nghệ nhân trên Toàn Quốc.
Backdrop hành trình xuyên việt của anh em chaomao.org. Mod cập nhật trang 1 giúp em. Trên bản đồ là những địa điểm đoàn dự kiến giao lưu. Vậy anh em nào có sô điện thoại của các anh em chơi chào mào ở tỉnh đó thì cập nhật giúp mình nhé. Thời gian dự kiến xuất phát là cuối tháng 12 dương lịch hoặc sau tết nguyên đán. Anh em nào tham gia được hoặc tổ chức giao lưu tại địa phương. thì đăng ký luôn tại topic này nhé
thanks all
Hùng BMW/0903266611

Mẫu áo phông dành cho đoàn và tặng cho các đại diện clb tham gia giao lưu.

Trân trọng
Hùng BMW

Sửa bởi Amin:

hovaten

Moderator
Ý tưởng rất nhiệt huyết và mang tính hành động cao.

Ae hưởng ứng mạnh nhé.

Vote 1 phiếu cho anh Hungbmw,

hungbmw

Ý tưởng rất nhiệt huyết và mang tính hành động cao.

Ae hưởng ứng mạnh nhé.

Vote 1 phiếu cho anh Hungbmw,
Cảm ơn anh, hehe, xuyên việt là một trải nghiệm tuyệt vời, có lẽ là nhiều cảm xúc và thú vị nhất trong mỗi cuộc đời của mỗi con người. Đặc biệt là sau cốp có các chiến binh hộ tống. hí hí...

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Ý tưởng táo bạo và rất hay , mình thì ủng hộ rồi mà khg thể nào sắp xếp tham gia đc, mong AE nào có điều kiện tham gia đi nhé. Riêng về công tác tổ chức đón đoàn ở TP Nha TRang mình sẽ thực hiện hoành tráng....
Cám ơn bác Hùng khởi xướng phong trào quá tuyệt này!
Thân!

vinhdq

Một ý tưởng hay cho sự gắn kết của diễn đàn từ Bắc vô Nam. Tuy nhiên tôi e ngại rằng vào thời điểm dó, các anh em nghệ nhân sẽ bận bịu việc này việc nọ (những tháng giáp Tết mà) nên sẽ ít người tham gia, nhất là đầu cầu Hà Nội. Vài lời chia sẽ .
Thân!

hungbmw

Backdrop hành trình xuyên việt của anh em chaomao.org. Mod cập nhật trang 1 giúp em. Trên bản đồ là những địa điểm đoàn dự kiến giao lưu. Vậy anh em nào có sô điện thoại của các anh em chơi chào mào ở tỉnh đó thì cập nhật giúp mình nhé. Thời gian dự kiến xuất phát là cuối tháng 12 dương lịch hoặc sau tết nguyên đán. Anh em nào tham gia được hoặc tổ chức giao lưu tại địa phương. thì đăng ký luôn tại topic này nhé
thanks all
Hùng BMW/0903266611

Sửa lần cuối:

hungbmw

Mẫu áo phông dành cho đoàn và tặng cho các đại diện clb tham gia giao lưu (Mod cập nhật trang 1 giúp em)

Sửa lần cuối:

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Mẫu áo phông dành cho đoàn và tặng cho các đại diện clb tham gia giao lưu (Mod cập nhật trang 1 giúp em)

Cám ơn Bác hungbmw về ý tưởng có thể thực hiện được và không kém phần hoành tráng !
Rất mong sự đóng góp thêm của các AE để ý tưởng sớm được thực hiện

Thân/Leebul,

Hải Băng Giá

Bác tingialai đâu kêu gọi anh em để ta giao lưu 1 bữa nào. Thích thật em rất muốn được đi như thế nhưng k có điều kiện. Chúc các anh thành công nhé

lamgiadat

sao hanh trình mình không dừng chân ghé quãng ngãi vậy bác,em thấy quãng ngãi phong trào cũng mạnh và chim thi rất hay,nhất là lên bato chim sơn nữ hơi bị hay đó bác.

hungbmw

sao hanh trình mình không dừng chân ghé quãng ngãi vậy bác,em thấy quãng ngãi phong trào cũng mạnh và chim thi rất hay,nhất là lên bato chim sơn nữ hơi bị hay đó bác.
Trên đây mới là hành trình dự kiến. Bác đăng ký đón đoàn ở QN a e ghé ngay, cảm ơn bác

hungbmw

Bác tingialai đâu kêu gọi anh em để ta giao lưu 1 bữa nào. Thích thật em rất muốn được đi như thế nhưng k có điều kiện. Chúc các anh thành công nhé
Lên cho địa danh Gia Lai ( nhiều chim hay, nghệ nhân hiếu khách) mời chưa ? Mời chưa để anh em ghé kiếm chút rượu tình :)

lồngchim

vừa được đi qua các vùng miền nổi tiếng về chim cò vừa được thỏa chí cho niềm đam mê cháy nhà ý quên cháy bỏng trong cuộc đời
ủng hộ 2 tay

thân

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Chào Hungbmw!

Rất ủng hộ ý tưởng táo bạo của bạn, khi nào có một kế hoạch cụ thể cho chuyến xuyên Việt xin thông báo cho AE được rõ và Quy nhơn sẽ tổ chức đón tiếp bằng một cuộc thi quy mô CLB. Chắc chắn với bạn một điều hôm đó se xuất hiện những nhân tài xuất sắc nhất tại đất Bình Định.

Thân ái!

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Chào Hungbmw!

Rất ủng hộ ý tưởng táo bạo của bạn, khi nào có một kế hoạch cụ thể cho chuyến xuyên Việt xin thông báo cho AE được rõ và Quy nhơn sẽ tổ chức đón tiếp bằng một cuộc thi quy mô CLB. Chắc chắn với bạn một điều hôm đó se xuất hiện những nhân tài xuất sắc nhất tại đất Bình Định.

Thân ái!

Eccec.. Trung Mang của cụ Thaphuongkhach đang vô lửa là Bình Định của Doanlengoc cũng vừa kịp xong lông
Hehe... chúc 2 cụ sổ bọng, chuyền cầu, chéc chẻ thường xuyên cho nó xôm tụ nhé !

Lâu quá không nhậu Online cùng các Cụ ! 1 -2 -3 Dzzzooooo !

Chúc AE cuối tuần thật vui vẻ !

Thân/Leebul,

minhgas

Chào mào cùi bắp
HY vọng là kế hoạch này thành công. Bác cho cụ thể kế hoạch này là đi bằng oto hay xe máy hay là phương tiện nào khác?
Đoàn ở HN sẽ tham gia được bao nhiêu người. Bác nói rõ được bao nhiêu người thì ae ở các tỉnh khác mới lên kế hoạch để đón tiếp các bác tham gia giao lưu được.
Tiếp nữa là mỗi khi đến 1 nơi thì nơi đoàn đến sẽ tổ chức thi chào mào giao lưu luôn hay là chỉ dợt.??? Các bác trong đoàn đi mang theo chim để thi thì mấy em nó chịu nổi nhiệt hay không?(em chỉ sợ sức khỏe các em chào mào không đủ)
Với khoảng thời gian 15 ngày nếu di chuyển từ địa điểm này đến địa điểm kia em em là người cũng chịu không nổi. Bình quân 1,5 ngày/ 1 địa điểm. Ví dụ: từ Quảng Nam đi Bình Định mất 6h đi oto thì thời gian đâu mà chúng ta nghỉ ngơi chưa nói đến ăn nhậu với mấy ae đón tiếp.
Tuy nhiên em vẫn rất ủng hộ kế hoạch này.
thân
minhgas

hungbmw

Chào Hungbmw!

Hehe cảm ơn Bác doanlengoc. Dù bận mấy thì em cũng sẽ lên cái planning xuyên việt. :) đc bác và a e Quy Nhơn nói riêng và a e trên toàn Quốc ủng hộ thế này thì còn gì bằng. E biết Quy Nhơn có nhà hàng Hải sản gì đó ngon bổ rẻ lắm. Kakaa

hungbmw

Chào Bác Minhgas, chắc nhà bác bán gas rồi. Hí hí...
Vâng, về phương tiên thì không giới hạn bác à, nhưng chủ đạo vẫn là oto, kèm theo là đội ngũ hậu cần nếu đoàn có n người tham gia. E cũng đã từng phượt moto từ Móng Cái đến Mũi Cà mau rồi nên ít nhiều có kinh nghiệm. Về vấn đề giao lưu thì các đơn vị chủ nhà có thể tổ chức đón đoàn bằng nhiều hình thức. Ví dụ: cafe, bữa cơm trưa, chiều đạm bạc... Hoặc tổ chức hội thi nho nhỏ nếu sắp xếp đc... E sẽ xin ý kiến BQT diễn đàn làm một chuơng trình từ thiện nhằm ủng hộ một địa phuơng hay một tổ chức nào đó. Hoặc bàn giao số tiền quyên góp đc trên suốt chặng đường cho BQT để ủng hộ các trường hợp như đã nêu trên. Ngoài ra đoàn sẽ có một số ct khác như đại diện tất cả các đơn vị đi qua ký vào chiếc áo của chaomao.org hay ký trên backdrop... Chiếc áo này sẽ đc BQT đấu giá trên dd nhằm mục đích từ thiện. Còn số ng tham gia thì sẽ báo trước cho a e 5 ngày kể từ ngày xuất phát. Thanks ý kiến đóng góp của bác...

minhgas

Chào mào cùi bắp
Hy vọng sớm được gặp người nổi tiếng như bác BMW chào mào Thăng Long đây tại Quảng Nam. Em hông bán gas bác ạ do ngày trước em học bách khoa ngành dầu khí nên treo thêm cái chữ gas vào cho nó oai đấy bác =))