[Kỹ thuật ép giọng chim Chào Mào]

blackmen

xin hỏi các bác.nếu ép giọng mà không có chim thầy thì cho ép = mp3 có được không ạ.
em có 1 con chim tơ vẫn non mới bắt cuối vụ vừa rối,nuôi được 2 tháng liệu còn ép được giọng nữa không
Bác đọc hết topic đi, trên có câu trả lời rồi đấy. Thân

millenary

nhà đang nuôi 1 em má tráng bắt lúc mỏ đen. cạnh nhà co 1 em cm 1 năm lồng. mình nuôi được tầm 7 tuần rồi, nhưng chưa ra tách đỏ. đang có dấu hiệu thay lông. trong khi nuôi có ép dọng bàng mp3 bằng 1 file duy nhất. sau 1 khoảng thời gian thì đã keu được 4 5 âm gì đó, nghe rất gắt. ( truoc giờ e cm cạnh nhà ko kêu âm này). dạo nay ít kêu to, chỉ đi chuyện thôi. nhủng đôi khi kêu 2 âm như bông lau mới bực.
ai có kinh nghiêm về vụ chim hay đi chuyên xin chỉ giáo

hoanghiro

Đang nuôi 2 e,k biết hót hét sao,toàn sổ bậy bạ chán,thả không đi,ôm luôn rồi

Steven Truong

Thanks Mob, và AE

Kinh nghiệm rất quý quý về kinh nghiệm chơi chim giọng. Mình cũng từng nuôi chim giọng, bài bản y chan như Mob và trao đổi với anh em là tỉ lệ thành công lên đến 70%. ( 30% còn lại là tùy theo "lá gan" của mỗi chú chim ). Mình thì không Pro như AE trong diễn đàn nhưng cứ học hỏi rồi cũng thành thôi, tùy theo độ kiên trì của mỗi người,

P.s :kinh nghiệm bản thân. Nuôi má trắng giọng không dễ đâu, tỉ lệ thuần tương đương 8/10 với chim già rừng đấy vì má trắng tuy dạng người nhưng rất khó hiểu ( treo chỗ này chơi, chỗ khác không chơi, sợ nón bảo hiểm, sợ chó, mèo, ....) nên việc treo chỗ nào cũng chơi thì đã khó rồi nói chi vào cội chơi giàn càng khó nữa. Má trắng cafe chơi giàn thì cũng ít nhất 2-3 mùa và có còn hơn thể nữa đó ae.

PS: kinh nghiệm nuôi má trắng anh em chém nhè nhẹ để em còn học hỏi nữa nhé

Thanks

chaomao cui

Thanks Mob, và AE

Kinh nghiệm rất quý quý về kinh nghiệm chơi chim giọng. Mình cũng từng nuôi chim giọng, bài bản y chan như Mob và trao đổi với anh em là tỉ lệ thành công lên đến 70%. ( 30% còn lại là tùy theo "lá gan" của mỗi chú chim ). Mình thì không Pro như AE trong diễn đàn nhưng cứ học hỏi rồi cũng thành thôi, tùy theo độ kiên trì của mỗi người,

P.s :kinh nghiệm bản thân. Nuôi má trắng giọng không dễ đâu, tỉ lệ thuần tương đương 8/10 với chim già rừng đấy vì má trắng tuy dạng người nhưng rất khó hiểu ( treo chỗ này chơi, chỗ khác không chơi, sợ nón bảo hiểm, sợ chó, mèo, ....) nên việc treo chỗ nào cũng chơi thì đã khó rồi nói chi vào cội chơi giàn càng khó nữa. Má trắng cafe chơi giàn thì cũng ít nhất 2-3 mùa và có còn hơn thể nữa đó ae.

PS: kinh nghiệm nuôi má trắng anh em chém nhè nhẹ để em còn học hỏi nữa nhé

Thanks
Thanks bài viết quá hay.
Mình đang có em má trắng mới mùa đầu, cho học thầy ok. Ở nhà chim nào tới cũng làm dử, mà mang đi chổ khác là em nó đứng nhìn ko. Buồn vì chỉ chơi đc ở nhà, ko hiểu em nó vì lý do gì như vậy.