Kinh nghiệm ít ỏi sau 3 năm chơi chào mào bổi

minhhuyjmmy

lồng vuông nhỏ nhé, làm như bác chủ thớt chim ít hoảng sau 1 mùa có thể chơi được e nó rất đẹp trai nhé

chaomao-007

Trước tiên cảm ơn kinh nghiệm của bác đã chia sẽ.
thư 2 là lãng phí thời gian thuần em nó qua, tôi bảo đảm giờ chim có tung đến mấy đi nũa, đưa tôi thuần 1 tháng là em nó đứng yên và tôi đút cào cào em nó ăn luôn.

longxp

thư 2 là lãng phí thời gian thuần em nó qua, tôi bảo đảm giờ chim có tung đến mấy đi nũa, đưa tôi thuần 1 tháng là em nó đứng yên và tôi đút cào cào em nó ăn luôn.

Bác chaomao-007 có bí kíp gì chia sẽ cho anh em đi. Cảm ơn!

phamkhang

bác này chém kinh quá

TVC

Mình nghĩ bác sẽ làm được, với điều kiện bác bỏ đói chú chim, và cả ngày ngồi bên chú chim lâu lâu quẳng cho nó 1-2 con sâu/ cào cào... Tính ra thời gian thực bị mất còn nhiều hơn, chim lại dễ bị suy...

kjenprodn

Vâng cũng như cách bác làm nhưng ít time hơn thì em lại có thể cầm chuối trên tay mà em nó đứng yên ăn luôn :)

vodanhbe

kinh nghiệm của mình là mấy chú nhát mà hé chữ A chuyên gia bi tật ngoái hoặc lộn. ko biết có a/e nào bi giống mình ko ta ?

hailua198

theo mình, ép bổi lồng vuông là nhất. treo sát tường hoặc góc tường. độ cao quá đầu người. bố trí 4 cầu phụ trên góc cao, 1 cầu chính ở thấp. thức ăn bên dưới cầu chính. trái cây và nước ở 2 cầu phụ đối diện.
nếu dùng lồng tròn thì bịt kín nóc. vén áo lồng từ thấp lên cao. mỗi tuần nâng lên 5-10cm. treo quá đầu người. vài ý đóng góp cùng anh em

Lởm

cám ơn bác bài viết rất bổ ích cho những người mới chơi như mình. nhưng mình nghĩ cái ji cũng để tự nhiên một chút có khi lại hay. có câu dục tốc bất đạt. Thân chào

phamhai3391

A ơi cho e hỏi e có 1 chú chào mào mồi đem đi bẫy...chim mồi hót đấu dụ bổi tới..nhưg chim bổi tơi nhìn thấy chim mồi của e thì iít hót dần rồi đứng xiả lông 1 lúc rồi bay đi...nhiều con chỉ vừa bay tới rồi ba đi ngay...mặc dù chim mồi vẫn hót đấu bình thường...a có kinh nghiệm có thể cho e biết như vậy là sao được ko ạ...

phuongcty470

Mình có 1 thắc mắc muốn hỏi bạn là: Tác dụng của 4 tấm giấy gương để làm gì? Chim nhát nhảy nhiều mà ko có chỗ bám nó sẽ đứng trên cầu ngoái ngữa luôn.

giangnam

cách thuần bổi đơn giản nhất là cứ chăm như chim thuần, khi nào nó lên thì chơi, khỏi phải trông ngóng mất hy vọng vs đk là trong nhà có vài con thuần để chơi rồi nếu ko dễ nản lắm

giangnam

A ơi cho e hỏi e có 1 chú chào mào mồi đem đi bẫy...chim mồi hót đấu dụ bổi tới..nhưg chim bổi tơi nhìn thấy chim mồi của e thì iít hót dần rồi đứng xiả lông 1 lúc rồi bay đi...nhiều con chỉ vừa bay tới rồi ba đi ngay...mặc dù chim mồi vẫn hót đấu bình thường...a có kinh nghiệm có thể cho e biết như vậy là sao được ko ạ...
cái đó là do cách dụ bổi của mồi thôi, tuỳ theo bổi mà mồi có phương pháp dụ khác nhau để bổi ức mà đá lồng như hót đấu hay ché, chạy lồng, múa, ra giọng mái or pha mái hoặc kết hợp nhiều chiêu, cái đó phụ thuộc vào tố chất mồi