Mí lửa đang lột mỏ và trổ bông đầu

• Người khởi tạo TVC
  • Ngày bắt đầu

TVC

Khôngbác ak con đó bán rồi. Năm nay trắng gần hết
[/URL][/IMG]
Đẹp quá Nam ơi, trắng gần hết luôn rồi. Em nó về với em được bao lâu rồi? khi về nó bông nhiều vậy ko?

phamnam186

lúc bán đi 2 chân như nhau và bây giờ đã lột 1 chân hay sao vậy bác. nổ thêm đẹp nhỉ
đúng rồi bác. Chim giọng khá hay.gốc DiLinh Lâm Đồng. Năm trước không chút nào gọi là dấu hiệu bông, đổ lông mà e còn không biết. Khi có ngườibạn đến chơi nó bảo"mới tuyến chim bông ak" e bao"ừ rồi cười bụng nghĩ"Thằng này hoa mắt chim dính cút ở đầu bảo bông. Đến lúc nó kêu chân nó đang hồng, e chạy vào thì ôi thôi con chim của mình đang ngon lành giờ lại ra đầu oc chỗ đen nơi trắng chân thì biến màu, e chả nói được gì luôn

chimcuccu!!

mấy con mơ này thay đổi theo năm trước có 1 em mơ ít trên đầu mình k thích nuôi tặng lại cho ông bạn chơi cùng sang năm sau mình k nhận ra e nó luôn những năm tiếp theo lại rất ít.

TVC

Cập nhật: Sau một tháng nhập hộ khẩu, hôm nay em nó trổ bông nhiều hơn, đặc biệt xuất hiện 2 vòng trắng quanh cổ. Post lên ae xem cho vui, anh em chém mạnh vào để nó trắng cả đầu nhé... :). Vẫn còn suy quá nên ít hót, lâu lâu mới làm 1 bọng, cũng được 7 âm và khá nhanh.

TVC

Cập nhật. Hôm nay súc khỏe đã có dấu hiệu hồi phục - trời Đà Nẵng đang mưa và se se lạnh nhưng vẫn chịu khó hót. AE chém mạnh tay cho nó thay lông nhanh tí nhá, thay lâu quá.

TVC

Và hôm nay đã gần xong lông, nó như thế này đây các bác xem có ok không.

cocghe

thế mới dẹp, chứ dốm ko dẹp cho lắm, chúc mừng bác chủ, chim hay quá