Mấy anh em cho mình hỏi tí về Phong Nguyễn Chào mào huế

kinhdoanh8984

Đi lừa để sống.! Những thằng như thế rồi đời nó hậu vận cũng dần xuống dốc thôi mà. Úp lên cho anh em tránh xa. Vì mình cũng nghe mấy người ngoài Hà Nội than phiền về thằng này rồi.:rolleyes:

logach123

Nhiều ae lạc đề với thớt quá, ý thớt là hâm mộ Huế, cũng đồng tâm lý với ae mới chơi, lên youtube mà gõ chào mào đấu, chào mào hót hay, thì kiểu gì cũng dính chào mào huế, hay sreach google cũng đính kèm các hình ảnh cm huế khá vip, các chủ đề đề cập tới cm huế, nhưng khó ở chổ tìm hiều về nguồn thì mấy ai nói tuyệt chủng, giờ đây còn 1 số vùng, chắc cũng tìm đỏ con mắt. Mình đã từng mua chim Huế, kết quả khả quan hơn các bạn ở chổ, phải mang cả người lẫn chim ra Huế đổi, hihi. Nhưng bù lại đc giao lưu với phong trào cm ngoài đó, ae ngoài đó, họ chơi cm sôi nổi lắm, nghe nói mùa mưa, ngủ ko được, canh trời mưa xong, 4h sáng xách lồng, bật đèn giợt rồi các cụ ạ.
Chia sẻ với thớt cứ coi chim Huế cạn rồi, tàn sát quá rồi, giờ lấy đâu ra con giọng hay, mà chơi okie nữa, ae hâm mộ thì chịu khó nuôi cm từ mấy ae kia thôi. Giờ còn nhiều vùng miền trung chim giọng cũng okie lắm. Chúc thớt vui vẻ với tư tưởng chơi chim mới.
Thân, lò gạch.

ti_do85

Mình vào youtube của bạn thấy chim Huế không, con nào hót đấu cũng hay. Bạn cho hỏi là chim bạn mua hay bẫy vậy

ti_do85

Đi lừa để sống.! Những thằng như thế rồi đời nó hậu vận cũng dần xuống dốc thôi mà. Úp lên cho anh em tránh xa. Vì mình cũng nghe mấy người ngoài Hà Nội than phiền về thằng này rồi.:rolleyes:
Mình vào youtube của bạn thấy chim Huế không, chim hót đấu rất hay. Cho hỏi là chim bạn mua hay bẫy được vậy? Và bạn mua chỗ nào chỉ cho ae biết với

TuấnTN

Chim Huế mắc vậy nhỉ? cách đây 1 năm e có người bạn ở Huế mang con chim mồi nghe anh đó nói gốc Huế Phong Sơn, chim má trắng lên được 3 mùa.em thì mới chơi chim nên không phân biệt được giọng.có người trả 2,5 củ nhưng anh không bán.sau đó anh này đi làm công trình muốn để lại cho e nuôi mà e thì công việc bận quá lại không dám nhận món quà đó.không biết giờ này chú chim đó còn không :(. SDT của anh đó giờ e không còn nữa hix hix....

midavina

Chơi má trắng thôi các bác à, khách online đặt chim quá chừng mà mình còn không có chim để bán.Hôm qua lên núi Nam Trà My mua chim toàn chim 1 đến 1,5 tuổi rừng tách nhỏ xíu, bóng bộ thì xấu ko dám mua, mua về sợ lỗ vốn nên ko ham. Trước đây ai mua chim của mình xem như may mắn do thời gian đó liều mua nhiều nên lòi ra một số con già rừng để bán. Hôm qua dẫn bạn đi mục đích cũng chuyển giao mối lái cho ông bạn, đi về ổng bảo xa quá ko biết có đi chuyến thứ 2 nữa ko đây, với hy vọng ổng đi lấy chim về để mình còn có chim để mua lại vậy mà kiểu này e khó. Nghề bán chim chắc sắp kết thúc rồi đây.

duongnhiet

Member
Chơi má trắng thôi các bác à, khách online đặt chim quá chừng mà mình còn không có chim để bán.Hôm qua lên núi Nam Trà My mua chim toàn chim 1 đến 1,5 tuổi rừng tách nhỏ xíu, bóng bộ thì xấu ko dám mua, mua về sợ lỗ vốn nên ko ham. Trước đây ai mua chim của mình xem như may mắn do thời gian đó liều mua nhiều nên lòi ra một số con già rừng để bán. Hôm qua dẫn bạn đi mục đích cũng chuyển giao mối lái cho ông bạn, đi về ổng bảo xa quá ko biết có đi chuyến thứ 2 nữa ko đây, với hy vọng ổng đi lấy chim về để mình còn có chim để mua lại vậy mà kiểu này e khó. Nghề bán chim chắc sắp kết thúc rồi đây.
"lái chim" xuất hiện liền!

Giữa bão dư luận...hôm nay tự dưng con Bình Điền mình mua của Phọng lại chơi và ché khá tốt...thôi thì mua tin nhau là chính...nuôi con chim thành tài cũng gian nan...cho nên đã chim mộc mua thật rẻ thôi...mua chim đắt về nhanh nản lắm...bỏ thì tiếc...Con Bình Điền mình mua của Phong từ cuối tháng 3 2,5tr...về nghe phát nản...giờ thì đỡ hơn...mình yêu nó và tin nó...giờ hôm nay cảm thấy vui vì nó cũng trả ơn mình...

phandai1994

Giữa bão dư luận...hôm nay tự dưng con Bình Điền mình mua của Phọng lại chơi và ché khá tốt...thôi thì mua tin nhau là chính...nuôi con chim thành tài cũng gian nan...cho nên đã chim mộc mua thật rẻ thôi...mua chim đắt về nhanh nản lắm...bỏ thì tiếc...Con Bình Điền mình mua của Phong từ cuối tháng 3 2,5tr...về nghe phát nản...giờ thì đỡ hơn...mình yêu nó và tin nó...giờ hôm nay cảm thấy vui vì nó cũng trả ơn mình...
Bổi bình điền đâu ra còn cho bác nữa, chim quảng trị hết đấy bác à, bị lừa rồi!!!

midavina

Bác duongnhiet cứ hay đùa, chim quảng nôm nó tuyệt chủng rồi lấy đâu mà lái hả bác, bác không thấy facebook mình chuyển qua bán gối ôm bà bầu rùi à. Bác thử lấy cái face giả add làm quen hỏi có chim ko là biết liền à.

Bổi bình điền đâu ra còn cho bác nữa, chim quảng trị hết đấy bác à, bị lừa rồi!!!
Mình không chơi giọng nên không chú ý gốc gác lắm...nói chung tùy mỗi người thôi...mình thì thiên về bóng bộ phong cách. ...còn chuyện Phong Nguyễn bán chim nhiều thế thì Húê lấy đâu ra...Mình du lịch qua Húê giờ A lưới và Phong Điền thì thấy có...chứ Bình Điền thì hiếm.Phong Điền chim lưới đã 600k...mình hỏi người dân nuôi chơi...Mình xem clip..ưng bóng bộ phong cách thì bắt thôi...Con chim mình mua đoán khả năng cao chim tơ lên...cũng may chiều nay nhìn nó chơi cũng tạm ưng nên cũng đỡ buồn...nói tóm lại chơi giọng thì chủ thớt nên tìm hiểu kỹ...

duongnhiet

Member
Bác duongnhiet cứ hay đùa, chim quảng nôm nó tuyệt chủng rồi lấy đâu mà lái hả bác, bác không thấy facebook mình chuyển qua bán gối ôm bà bầu rùi à. Bác thử lấy cái face giả add làm quen hỏi có chim ko là biết liền à.
thì... "lái gối"
;)

ThanhTung

Mình ở huế mà chưa bao giờ gl với ông Phong này bao giờ.Vì mua trên mạng không ưng ý lắm đôi khi cũng có những chuyện không hay tiền mất mà chim thì gì đâu.Các bac nào mua online nên tìm người có uy tín.Bây h chim huế mà 2mùa trở lên chơi được thì tầm trên 4 đến 5 củ,có nguồn gốc nữa thì giá nó chát lắm.Thân

NTTrung

Đầu tiên m chưa nói đén tố chất chim vội mà nói đến bóng bộ chim bóng bộ chim thì ae cứ vào fb ô này mà xem lông bụng chim thì đen xỉn màu chứ ko trắng muốt ra nhìn con chim ko được tươi tắn lắm ,mào mỏng , họng bé nhưng ô này luôn quảng cáo rất khéo nào là họng bò họng bê mào các kiểu nhưng nhìn con chim phải nói là rất rất chán , ae nếu rảnh thì cứ vào fb o này xem status và ảnh mà xem thực sự thì mấy con đó quá khác bieeht với lời quảng cáo
theo m đây toàn hàng bẫy lưới loại thải ô đem loạc lại bán cho ae giá thì cắt cổ
Còn tố chất con chim thì nhìn bóng bộ là biết đc phần nào rồi đúng ko ae

Thực ra nếu mua bán...thì nên tìm hiểu kĩ...sau đó là tin vào sự lựa chọn của mình...chúc các bạn sáng suốt...còn tìm chim Húê để bảo tồn thì nên kỹ tính...tôi cũng không thể tin con mình mua của Phong là Bình Điền...nhưng tôi thích bóng bộ nên mua...giờ này mua được him Quảng Trị cũng là may rồi...

phandai1994

Đầu tiên m chưa nói đén tố chất chim vội mà nói đến bóng bộ chim bóng bộ chim thì ae cứ vào fb ô này mà xem lông bụng chim thì đen xỉn màu chứ ko trắng muốt ra nhìn con chim ko được tươi tắn lắm ,mào mỏng , họng bé nhưng ô này luôn quảng cáo rất khéo nào là họng bò họng bê mào các kiểu nhưng nhìn con chim phải nói là rất rất chán , ae nếu rảnh thì cứ vào fb o này xem status và ảnh mà xem thực sự thì mấy con đó quá khác bieeht với lời quảng cáo
theo m đây toàn hàng bẫy lưới loại thải ô đem loạc lại bán cho ae giá thì cắt cổ
Còn tố chất con chim thì nhìn bóng bộ là biết đc phần nào rồi đúng ko ae
Đúng rồi bạn à ae ở đó bik nó toàn kêu nó lựa chim bẫy lưới ra những con nào đẹp bóng bộ có ít giọng là nó nói là hàng bẫy đấu này nọ!

cmtegiac

AE Hà nội dính nhiều nhất đấy bác, các bác càng ở xa Huế là càng dễ dính