Mấy anh em cho mình hỏi tí về Phong Nguyễn Chào mào huế

ti_do85

Đầu tiên m chưa nói đén tố chất chim vội mà nói đến bóng bộ chim bóng bộ chim thì ae cứ vào fb ô này mà xem lông bụng chim thì đen xỉn màu chứ ko trắng muốt ra nhìn con chim ko được tươi tắn lắm ,mào mỏng , họng bé nhưng ô này luôn quảng cáo rất khéo nào là họng bò họng bê mào các kiểu nhưng nhìn con chim phải nói là rất rất chán , ae nếu rảnh thì cứ vào fb o này xem status và ảnh mà xem thực sự thì mấy con đó quá khác bieeht với lời quảng cáo
theo m đây toàn hàng bẫy lưới loại thải ô đem loạc lại bán cho ae giá thì cắt cổ
Còn tố chất con chim thì nhìn bóng bộ là biết đc phần nào rồi đúng ko ae
Phân biệt chim Huế mà dựa vào màu lông bụng thì không chính xác đâu bạn

baloteli

Mình đã mua phong huế 4 con,về nuôi được 4 tháng. Mình trã lại hết 3 con,cho thằng em 1 con. Lý do không phải chim huế,và chim giao không giống như trong hình.3 con giọng không biết vùng nào,1 con giọng quảng trị. Muốn kiếm chim huế đúng gốc,các bạn qua anh huy lan mà mua. bổi mình không chắc huế nhưng thuộc đa số xổ giọng huế. đã bắt cũa anh ấy 1 con 4,5tr, giọng huế chuẩn và uy tin nhé ae.

Tôi cũng là nạn nhân. Những ai khen thì là người mới chơi hoặc nghe ông ấy nói ngon nói ngọt nên chưa thể nhận ra được. Tôi mua 5triệu rưỡi con chim má trắng. Bây giờ có kinh nghiệm rồi mới biết chẳng tốt đẹp gì. Mồm thằng cha này kinh lắm.
Hình như ngày xưa bác này hỏi mua mình con Húê đây mà...khổ chắc sau khi mình từ chối Bác xúc của Phong à?Con chim Dũng hỏi cũng về thiên nhiên theo cơn gió lạ rồi...Lại thấy nhớ nó...

leo25788

tùy theo cách chơi của mình mà mua thôi các bác ạ,cũng tùy cái duyên,hiện tại em giờ 4 em
Số -1 em mua chim không rõ nguồn,mới đi làm về ông xóm hỏi mua chim ko chú bá,giá bình dân: chăm 2 tuần sau được 1 cái cờ giải 4 bây giờ đang trông cho nó xún lông để nuôi
Số -2-em bổi chọc ngoài tiệm 2 năm rồi gặp người lạ nhảy như điên,chủ thò tay vào thì đứng im,đấu thì tốt mỗi tội sợ người,chưa thấy sợ em chim nào
số-3 sông côn lỡ của mua lại anh chán chim,chim chơi cà phê tốt,không thi thố được vì chơi nhanh quá
số -4 bị Quang Vinh mìn con chim xòe ,anh em tin tưởng nhau,bắt lun,về giờ xòe thì không xòe,hót mái nhiều hơn trống
số -5 chim 3 mùa 2 mùa đồng ra cội không chơi,năm ni tự nhiên bật lên chơi được
Âu con nào cũng có cái duyên,bắt mỗi em một hoành cảnh,em thì thích khoảng thi thố với cf nên không quan trọng chất giọng mấy

rfc647

Bác này hiểu phong chào mào huế rất rõ.ae đọc xong tự hiểu,còn muốn mua nữa thì xem ae có cái duyên ko,( cha nội phong đó hay bán chim qua chữ duyên ko hình ảnh,ko biét ảe có duyên giờ ra sao hay bị cục tức dính ngay họng),bác phong này rất có tài mua bán,bán chim thôi nhưng chơi toàn hàng khủng,innova,canon 5D (để chụp ảnh đẹp cho ae mê),xe đạp tầm 60chai,iphone6 note 4 gì có ráo hết. Có lần hỏi thử con mộc ni đầu đàn dám đấu với chim có cờ đó giá 3tr.

NTTrung

Phân biệt chim Huế mà dựa vào màu lông bụng thì không chính xác đâu bạn
ý m ko phải là phân biệt huế hay các vùng khác bằng màu lông ( chỉ có những người ko biết gì mới phân biệt chim bằng màu lông ) mà ý mình là chim xấu về bóng bộ cái bộ lông khoong được như lời quảng cáo

phucat11022

Duyên

Face là Nguyễn Phong ( Phong chao mao Huế ) .chim bổi ông bán toàn là gốc Phong Sơn Aluoi, Bình Điền . Đều các bạn mua về mà có fai như thế không thì hên xui nhé. Tôi ở Huế cũng có bắt ông 1 con chim ko cần qua clip hay hình ảnh gì ( chỉ vào chữ duyên ma ông Phong nói) . Mua về nuôi 2,3 tháng mà toàn nghe wit wiu . Chán quá nên cho đứa cháu lun ( chắc chưa có chữ duyên :D ) .

Mình thì cũng kiểu như bạn mua không cần clip. Đặt gạch 100k nghĩ đi nghĩ lại không mua nữa cho vỡ gạch luôn. May quá ko mua

Tuyển chim là khó nhất...không có lãi thì tuyển làm gì...mà có lãi thì...sẽ có đủ thứ chuyện...vấn đề này muôn thủa thôi...thích thì mua...cuối cùng vẫn phải tin nhau thì mới có giao dịch...mà đã tin nhau thì đừng để ta phải tiếc nuối...kkhuyến khích các bác mắt thấy tay sờ

phamtungstudio

chào tất cả ae. Mình là 1 ng đã bị dính phải a Phong chào mào huế nên biết. Riêng anh phong đầu tư về máy ảnh rất kỹ nên chớp dc khoảnh khắc thái độ của chim bổi rất nhanh( máy ảnh của anh ta là canon 5dmark ii khoảng 30tr vnd chưa tính lens) vì mình là dân ảnh nên biết, bởi vậy chắc các bạn cũng hiểu lợi nhuận từ việc buôn chim huế của anh ta. Mà con chim bổi nào kẹp vào chả có thái độ, riêng các bạn nào nhín qua hình ảnh của phong thì sai lầm to Vì những bức ảnh của phong chụp lúc chim đang thái độ phồng man trợn má nên nhìn là bị kích thích ngay thôi! Mình đã từng mua 1 con bổi aluoi nghe a phong báo 4 thang lồng nh khi gửi về nhìn nước lông và mới chỉ biết ăn chuối k ăn cám, còn tung thì khỏi nói luôn đến nổi lồng ép mộc mà nó chui ra dc, may mà nhà mình kín nên bắt lại k thì toi mất chú SẠN A LƯỚI. khi mình thấy vậy muốn trả lại thì anh ta vẫn đồng ý nh tỏ thái độ và nói sốc mình, ngay sau đó a liền chặn face của mình ngay, Hai ngày sau khi liên lạc a mới gửi tiền lại cho mình và trừ 300k tiền ship nh sự thật khi mình gửi trả nhà xe chỉ lấy 50k ship. qua câu chuyenj của mình mong anh rút kinh mua chim cò của anh phong huế nhé. 

SherlockTN

chào tất cả ae. Mình là 1 ng đã bị dính phải a Phong chào mào huế nên biết. Riêng anh phong đầu tữi về máy ảnh rất kỹ nên chớp dc khoảnh khắc thái độ của chim bổi rất nhanh( máy ảnh của anh ta là canon 5dmark ii khoảng 30tr vnd chưa tính lens) vì mình là dân ảnh nên biết, bởi vậy chắc các bạn cũng hiểu lợi nhuận từ việc buôn chim huế của anh ta. Mà con chim bổi nào kẹp vào chả có thái độ, riêng các bạn nào nhín qua hình ảnh của phong thì sai lầm to Vì những bức ảnh của phong chụp lúc chim đang thái độ phồng man trợn má nên nhìn là bị kích thích ngay thôi! Mình đã từng mua 1 con bổi aluoi nghe a phong báo 4 thang lồng nh khi gửi về nhìn nước lông và mới chỉ biết ăn chuối k ăn cám, còn tung thì khỏi nói luôn đến nổi lồng ép mộc mà nó chui ra dc, may mà nhà mình kín nên bắt lại k thì toi mất chú SẠN A LƯỚI. khi mình thấy vậy muốn trả lại thì anh ta vẫn đồng ý nh tỏ thái độ và nói sốc mình, ngay sau đó a liền chặn face của mình ngay, Hai ngày sau khi liên lạc a mới gửi tiền lại cho mình và trừ 300k tiền ship nh sự thật khi mình gửi trả nhà xe chỉ lấy 50k ship. qua câu chuyenj của mình mong anh rút kinh mua chim cò của anh phong huế nhé. 

Bạn có thể công bố tin nhắn trao đỏi giữa bạn va Phong Huế đc k? Như vậy thông tin sẽ xác thực hơn, và ae sẽ có cơ sở để dà chừng anh ta.

duongnhiet

Member
Người bán xấu như vậy anh em ai dính thì cố gắng cảnh báo cho người đi sau giúp ạ. Cái kiểu của Phong trong truyền thông gọi là "bít thông tin bất lợi". Nếu người mua chim dễ tính, dễ tin thì khi vào fb hay chat với p là dính bẫy ngay.

ruby108q7

Mình chưa lấy của ổng con nào nên cũng k nhận xét gì ổng nhưng cũng tiếp xúc với ổng qua fb và thấy sinh nghi về cách làm ăn của ông này nên lên đây tham khảo ý kiến của anh em. Không ngờ lại có nhiều anh em bị dính chấu như vậy. Trước hết xin chia buồn với anh em đã phải dính phốt không vui mất tiền k xứng đáng. Sau cũng cảm ơn của anh em đã chia sẻ kinh nghiệm cho mình. Thôi tốt nhất là không dính dáng tới ông này vì khi đã không tin nhau thì khó mà đến với nhau vui vẻ
Phong này mà là người Huế thì mình đây cảm thấy nhục mặt quá.nó làm ô uế nhân cách của người Huế chân chính.Nói chung buôn bán thì có mánh khóe,nhưng có sao nói vậy cho đời có nghĩa hơn,chưa chắc chim gốc huế đã là chim hay,vậy nên đừng lạm dụng lòng tin của người khác.gà thì muôn đời vẫn là gà-các bác cẩn thận nhé!

Có cái gì đó không ổn...Mình thấy topic đi xa cái câu hỏi của chủ píc...tóm lại là chim Húê là khó tìm, dễ nhầm chim Quảng trị...cần đến tận Húê và nhờ cao thủ thẩm âm dẫn đi mua cho chắc...còn lại khó mà tin được..

NTTrung

và đây là HẦU TRÂU theo ô phong nói ae xem cái hầu này nó trâu đến mức nào ( thực sự mà nói thì chỉ bằng hầu con chim mái )

mrsonrom

Trong giới chuyên đi bẫy chim ở Huế ( thứ 1 đam mê , thứ 2 cơm gạo áo tiền ) ông này chẳng có 1 chút gì tên tuổi . Lấy đéo đâu ra mà toàn chim bổi vùng hay ở huế ko vậy . Vào face toàn nói là sạn , đầu đàn ...... toàn nói xạo . Xin thưa với ae với giá chim bổi hiện tại nếu đúng gốc chim Bình Điền về 1 chú ko dưới 2 triệu đó là chưa kể phải ở lại trong rừng tầm 7 đến 10 ngày mới có ( có khi ột ) .

SherlockTN

và đây là HẦU TRÂU theo ô phong nói ae xem cái hầu này nó trâu đến mức nào ( thực sự mà nói thì chỉ bằng hầu con chim mái )
Khái niệm hầu bò (hầu trâu) theo mình rất nhiều ae hiểu sai. Chim khi hót thì con nào cũng phồng họng lên, và những chú chim có lông phần cổ họng dày và dài khi hót nhìn quả hầu sẽ giống hầu bò chứ thực sự k phải hầu bò...
Chú chim của mình chả phải là dạng hầu bò hầu trâu gì cả nhưng mình vẫn chụp được khoảnh khắc em nó nhìn như hầu bò nom rất khí thế, bạn xem thử nhé.
P/S: Nghệ thuật của bạn Phong Huế là ở chỗ bắt được những khoảnh khắc đẹp của chú chim, qua đó kích thích sự thèm thuồng của ae (mình không bàn đến chất lượng chim của anh ta, vì chưa giao dịch lần nào :D).

rfc647

Máy ảnh canon 5d mark 2 body trên 30chai rồi,1 giây chụp 30 tắm thi sao ko lấy được tắm hình ae nhìn ghiền,nói chung là bán hình ảnh lấy tiền chứ chim chưa biết thế nào.còn clip thì toàn quay ở studio ko,chua bao giờ có 1 clip đấu giàn nào hết.

Để chụp ảnh rất dễ...Anh em chỉ cần lumia 1520 hoặc 1020 quay phim chất lượng cao.Sau đó xem video kéo tua đến đoạn hình con chim đẹp nhất thì...chụp ảnh màn hình...đơn giản thế thôi...Cái này mình làm mãi rồi nhưng không phải để bán chim...