Một sự thật đâu buồn ngày chủ nhật

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

khoant

Bác chủ toppic vào mỏ sẻ vấn đề đi. viết xong 1 đoạn văn dài như vậy rồi , không thấy tăm hơi đâu. Mà mình đọc hết tất cả các đoạn văn mà bác viết ra thì mình như a Linhbuudien đâu có hạ chim của bạn mà bạn nói a ấy hạ chim bạn. vậy là sao. muốn đọc tiếp những gì xãy ra quá.
Chính xát,bác Linh không loại chú chim đó nhưng chú chim đó nằm ở bản chú linh chắm.vậy sao bác trọng tài kia nhìn qua và đánh loại.

conrep

Ko biết cảm giác của người chủ chim thế nào. Em cùng thằng bạn thi ở Đức Trọng 1 lần. con 149 chơi dép nhất khu đó, tự nhiên thấy đọc rớt tức ko chịu được. Hỏi ban tổ chức thì được anh K ở LH trả lời chim bỏ nước đấu. Tức chẳng biết làm gì xách chim chạy về DL. Đang chạy trên đường có người gọi điện hỏi mua. bó tay thật

khoant

chẳng hiểu con ng bạn ra sao nữa.. giải hôm đó chỉ là mang tính tượng trưng.. chứ có to tát gì. bạn quá chú trọng đó là điều thứ nhất .
cái thứ 2 nếu có kiện bạn lên kiện a lộc người chấn hạ con chim của bạn chứ ko pải a linh.
cái thứ 3 mình muốn nói. bạn cũng là người chấm thi.. con chim ko có tật lỗi thìu chẳng ai hạ cả
cái thứ 4 giải là thuộc nhiu clb. trong đó mình dc 2 giải 1 giải tư. vs 1 giải khuyến khích. clb mình là mê linh đà lạt bạn nói đến đó thân !

Trước hết mình chúc mừng bạn có chú chim đọat giải.

Mình trả lời các vấn đề bạn nêu nhé :

Thứ nhất: Giải dù to hay nhỏ, thì vẫn phải đảm bảo tính công bằng. Còn nếu muốn chim nhà của nhóm Linh Bưu Điện và những người bạn có giải thì đóng cửa thi với nhau đi. Cho nó chắc ăn. Đừng mở cửa, thu phí những ae khác.

Thứ hai: vì sao mình hỏi Linh Bưu Điện về lí do chim mình loại? Vì LinhBưuĐiện là người phụ tách chấm ở bảng đấu đó. Nhưng trọng tài Lộc không hiểu dài tay chấm thế nào mà phụ trách bảng khác lại "dũng cảm" đánh rớt chim mình. Sau khi lên hỏi BTC, thì mới biết trọng tài Lộc là ngời chấm rớt. (!)
LỘC nói chim mình rỉa lông là không đúng. Điều đó là tưởng tượng. Tất cả nghệ nhân khu vực chim mình đều phản đối cái lỗi tưởng tượng này.
Khi mình yêu cầu LỘC tham khảo ý kiến khán giả, thì anh im lặng (cái đáng trách ở đây là anh Lộc phải đi tới hỏi anh Linh để biết thông tin chính xác vì anh Linh cũng đã loại máy chú chim đứng sát chim mình, và cũng là người phụ trách bảng đấu này)

Thứ Ba: Cũng là người chấm chim thi, nên mình rất thông cảm anh em trọng tài. Nhưng kết quả mà anh đưa ra là sai với sự thật.

Thứ tư: Giải đây là giải giành cho anh em nghệ nhân CLB địa phương chứ không hướng đến giải MỞ RỘNG. CLB bạn theo anh Linhbưuđiện xuống đây tham gia là điều đáng quý. Hơn nữa là có giải mang về thì lại rất vui. Vui vì chú chim mình hay và được mọi người công nhân.

Nhưng thử hỏi, với những gì thể hiện của chú chim lồng vuông đó, hết xù lông lại dạt cầu bỏ đấu, khán giả liên tục nhắc trọng tài về con lồng vuông sao không bị hạ, vậy mà cứ tàng tàng tiến vào vòng sau, ............

Thì khi lên nhận giải bạn có vui không ?

Chắc là có, vì bạn và anh Linh Bưu Điện đã đạt được kế hoạch của mình.
Chúc mừng bạn và anh Linhbưutá.

Sửa bởi Amin:

quang tran

Hôm đó ngân hàng vợ mình làm có tổ chức cho thiếu nhi đi chơi,nên mình đã hứa với cu nhóc ở nhà mình,chiều chở mẹ con đi cùng,vì thế không đồng hành cùng Việt được.Hứa phải dữ lời dù đó là một đứa con nít chưa biết gì.
Bố tốt, bố tốt. Bỏ qua bực bội đi anh...

huylam2910

Ko biết cảm giác của người chủ chim thế nào. Em cùng thằng bạn thi ở Đức Trọng 1 lần. con 149 chơi dép nhất khu đó, tự nhiên thấy đọc rớt tức ko chịu được. Hỏi ban tổ chức thì được anh K ở LH trả lời chim bỏ nước đấu. Tức chẳng biết làm gì xách chim chạy về DL. Đang chạy trên đường có người gọi điện hỏi mua. bó tay thật

Lần sau bác đi thi ghi chữ " chim không bán ' vào lồng cho người ta đỡ hạ chim nhé.

shopthuhavd

Đơn giản là vấn nạn trong các cuộc thi hiện nay, xin chia sẻ cảm xúc với Bác thớt nha :(
Thân !

tenchiday

đọc xong mà tức giùm. sáng đọc rồi mà chờ xem cái kết đã. qua bài này thì em thấy càng khó chịu hơn khi có ng vào hùa, hay là ném đá giấu tay đây. nick thì vừa mới lập đã nhảy vào xồn xồn như kiểu biết rõ lắm. còn cái ông linh bưu điện nữa, ông này lắm tiếng vãi.

matna

Chỉ có một số ít cội như vậy thôi matna, còn lại những nơi chơi tốt như Yến Phi, NVH hay ADU bạn có thể tham gia thi cử ở những nơi này.
Thân
chưa thấy cội nào chuẩn, có 2 khâu là trọng tài và tổ chức mà sao không hoàn thiện nổi.

haitht

Công việc bận rộn quá để anh em đợi lâu,mình tranh thủ viết cho xong câu chuyện.
Về vị trí ngồi củ,chú em đưa gói thuốc và mình hút một điếu để thư giản tâm hồn.
Từng vòng trôi qua chú chiến binh còn lại của mình vẫn thể hiện được tính gan lỳ trên giàn thi.
Lúc này 2 anh trọng tài quay qua nói với mình.
Anh khoa. anh cảm thấy buồn không?
Mình vẫn im lặng. Chú em nói tiếp.
Anh em mình tổ chức giải và chắm rất đàng hoàng cho người ta chơi.Còn khi mình đi chơi thì nhận lại kết quả buồn như thế này.
Đây là câu nói mà làm mình buồn nhất ngay hôm nay (điều mà mình trăng trở suy nghĩ và không tìm đâu ra câu trả lời tới thời điểm bây giờ)
Mình trả lời chú ấy rằng.Thôi cuộc thi phải có sai sót,có lẽ do tằm nhìn của trọng tài chưa ra.vì chưa có ai đào tạo trọng tài trong nghề này cả.vì vậy anh em chỉ chắm theo cảm tính (cảm tính thì không ai giống ai cả)
Thôi tiếp tục cuộc thi đi, coi những chú chim trên giàn diễn đi.
Lúc này chỉ còn 14 chú chim trên giàn thi đấu và chú chiến binh của mình vẫn còn sót lại.
Anh em hỏi mình anh còn con nào vậy anh khoa?
TRả lời con nào nãy giờ toàn năm ngoài không đấy.
À em biết rồi 094 đúng không anh?
Đúng rồi.
Thôi có cờ rồi đó anh vì lúc này chú chiến binh của mình cùng với chú chiến binh 123 đang thể hiện rõ nhất trên giàn thi đấu.
Chưa chắt đâu em.
Cuối cùng vòng đấu đã kết thúc và cũng là vòng cuối cùng cho chú chim 094.trước sự ngỡ ngàn của anh em yêu mếnh.
Hai anh trọng tài ngồi với mình đứng dậy hỏi hai bác trọng tài loại chim mình vì sao con 094 bi loại và bị mắt lỗi gì?
Hai bác trọng tài nhìn nhâu cười và các bác biết câu trã lời rồi đấy (im lặng là vàng)
Kết thúc giải với bao nhiêu điều mà mình cần phải suy nghĩ về cuộc chơi này.
Mình muốn nhắt anh em nghệ nhân đi thi chim hãy để ý tới những biểu hiện của những vị trọng tài,nếu tinh ý mốt chút thì sẽ thấy hết ngay.
Mình cũng nhắt tới máy anh em trong tổ trọng tài.Hảy sóng sao cho tam hồn mình thanh thản để đém tới cuộc chơi vui cho mọi người và mình càng vui hơn khi được mội người khen thưởng và khi về nhà ngũ ngoan giất.Đừng vì cái lợi ích trước mắt mà đánh mất đức tính tốt của mình (mình chỉ có một đôi mắt nhưng nghệ nhân có cả trăm con mắt đang nhìn mình đấy),đôi khi tổ trọng tài cần phải góp ý với ban tổ chúc giải những điều tồn đọng mà mình phải loại bỏ để cuộc chơi được vui và người nhận giải cũng phải tự hào tuy giải lớn hay nhỏ.
NHững điều mình nói ở trên và câu chuyện mình kể sẽ đụng chạm tới một số anh em,và những người tổ chúc giải thì cho mình xin lỗi, về điều này anh em phải nghĩ thoán ra để có một cái nhìn khách quang nhất,đó là cơ hội để anh em tới cội mình một ngày càng đong,đừng vì cái nhất thời mà giết đi sự đam mê của nghệ nhân.
Hảy sống thật.Hảy nói thât.Hảy làm những điều thât lòng.
ko biết các pác ở trong ấy chơi chim như thế nào chứ ngoài e đi thi chim là gắn tình đoàn kết ae thôi.vấn đề trọng tài thì khó nói lắm mà chủ chim ai cũng ăn thua như pác thì ko có những hội thi như pác mong muốn đâu.

doankhucthu

Member
ko biết các pác ở trong ấy chơi chim như thế nào chứ ngoài e đi thi chim là gắn tình đoàn kết ae thôi.vấn đề trọng tài thì khó nói lắm mà chủ chim ai cũng ăn thua như pác thì ko có những hội thi như pác mong muốn đâu.
Ở đây không phải ăn thua mà là để gạn đục để khơi trong nhá!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Biết vậy Chủ nhật cho cu cậu đi thi 1/6 thì hay biết mấy bác Khoa nhỉ? Dẫu sao đi chăng cũng là cơ hội để lộ diện bàn tay phù thuỷ :)
Thôi, đừng buồn nữa nhé. Chéc chéc chéc, rồi xong. Hehe,

P/s:Muốn tham gia thi phải xem danh sách các trọng tài AE nhé.

Thân ái!

Mink

Ái chà chà... chỉ có chéc mới đem đến niềm vui, xóa tan mây mù.

hamvui

Chính xát,bác Linh không loại chú chim đó nhưng chú chim đó nằm ở bản chú linh chắm.vậy sao bác trọng tài kia nhìn qua và đánh loại.
hôm đó bạn có làm rùm benh rùi bạn thừa nhận chim bạn rỉa lông mà giwof lại lên đây nói. bạn về mặc váy đi

hamvui

Trước hết mình chúc mừng bạn có chú chim đọat giải.

Mình trả lời các vấn đề bạn nêu nhé :

Thứ nhất: Giải dù to hay nhỏ, thì vẫn phải đảm bảo tính công bằng. Còn nếu muốn chim nhà của nhóm Linh Bưu Điện và những người bạn có giải thì đóng cửa thi với nhau đi. Cho nó chắc ăn. Đừng mở cửa, thu phí những ae khác.

Thứ hai: vì sao mình hỏi Linh Bưu Điện về lí do chim mình loại? Vì LinhBưuĐiện là người phụ tách chấm ở bảng đấu đó. Nhưng trọng tài Lộc không hiểu dài tay chấm thế nào mà phụ trách bảng khác lại "dũng cảm" đánh rớt chim mình. Sau khi lên hỏi BTC, thì mới biết trọng tài Lộc là ngời chấm rớt. (!)
LỘC nói chim mình rỉa lông là không đúng. Điều đó là tưởng tượng. Tất cả nghệ nhân khu vực chim mình đều phản đối cái lỗi tưởng tượng này.
Khi mình yêu cầu LỘC tham khảo ý kiến khán giả, thì anh im lặng (cái đáng trách ở đây là anh Lộc phải đi tới hỏi anh Linh để biết thông tin chính xác vì anh Linh cũng đã loại máy chú chim đứng sát chim mình, và cũng là người phụ trách bảng đấu này)

Thứ Ba: Cũng là người chấm chim thi, nên mình rất thông cảm anh em trọng tài. Nhưng kết quả mà anh đưa ra là sai với sự thật.

Thứ tư: Giải đây là giải giành cho anh em nghệ nhân CLB địa phương chứ không hướng đến giải MỞ RỘNG. CLB bạn theo anh Linhbưuđiện xuống đây tham gia là điều đáng quý. Hơn nữa là có giải mang về thì lại rất vui. Vui vì chú chim mình hay và được mọi người công nhân.

Nhưng thử hỏi, với những gì thể hiện của chú chim lồng vuông đó, hết xù lông lại dạt cầu bỏ đấu, khán giả liên tục nhắc trọng tài về con lồng vuông sao không bị hạ, vậy mà cứ tàng tàng tiến vào vòng sau, ............

Thì khi lên nhận giải bạn có vui không ?

Chắc là có, vì bạn và anh Linh Bưu Điện đã đạt được kế hoạch của mình.
Chúc mừng bạn và anh Linhbưutá.
cũng xin lỗi bạn luôn. bạn nói chẳng đầu đuôi. bạn nói clb chim đia phương. mình công nhận mình dc mời thì mình đi thui... còn bạn chim thi quỹ bạn cũng chen ngang đó thui... còn bạn có ý kiến . thì pải nói vs ban chám thi chứ lên đây bôi xấu danh dựu ng khác quá là hèn :))

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Xin chia buồn với anh. Chuyện của anh nếu đúng như những gì anh nói thì 2 trọng tài là anh Lộc với anh Linh có liên đới trách nhiệm. Mượn gió bẻ măng, tránh tai tiếng trực tiếp. Nếu anh Linh là người thẳng thắng cương trực thì phản ứng với anh Lộc ngay lúc đó. Dù cho bạn bè cũng không thể chấp nhận hành phi phi đạo đức nghề nghiệp như vậy. Hai anh này có liên quan đến người khác hay không thì chưa biết, nhưng 2 anh này rõ ràng là liên quan với nhau.

Để hoàn thiện hơn các giải đấu, cá nhân anh em nên trang bị thêm camera cầm tay. Đồng thời yêu cầu có thêm quy định ở các cuộc thi nếu có clip chứng minh k có lỗi thì chim được tuyển thẳng vào vòng trong. Đồng thời loại ngay trọng tài đó.

tenchiday

cũng xin lỗi bạn luôn. bạn nói chẳng đầu đuôi. bạn nói clb chim đia phương. mình công nhận mình dc mời thì mình đi thui... còn bạn chim thi quỹ bạn cũng chen ngang đó thui... còn bạn có ý kiến . thì pải nói vs ban chám thi chứ lên đây bôi xấu danh dựu ng khác quá là hèn :))
chẳng biết bác hamvui là bác nào nhưng em thấy kiểu bác muốn ăn gạch tập thể. bác là ai sao k tự thể hiện ra luôn đi up up mở mở. bác cũng có chi đâu mà nói cái giọng đàn anh ở đây.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.