Nhịp cầu âm nhạc.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Cuộc sống hiện đại với nhiều áp lực phát sinh trong công việc & đời sống, khiến ta dù muốn dù không cũng phải đương đầu với chúng. Đôi khi ta cảm thấy mất niềm tin, mệt mỏi, tuyệt vọng hay đau buồn, thì âm nhạc lại là chiếc cầu nói hữu hiệu giữa 2 phần của một người là tâm hồn và thể xác.

Không những thế, âm nhạc còn giúp ta tạm quên đi những phiền muộn, đồng cảm với ta trong mọi hoàn cảnh và số phận, mà không cần ta đến phải động đến mem rượu. Có ai dám quả quyết rằng, cả đời này mình chưa nghe 1 điệu hò câu hát thuở lọt lòng. Qua đó, ta thấy được âm nhạc đã đi vào đời sống và :" Âm nhạc đã là một phần không thể thiếu trong đời sống tinh thần của mỗi cá nhân ". Âm nhạc thực sự là một người bạn tốt phải không ?

Những bản symphony nhẹ nhàng, hay những bản balad êm đềm luôn là một liều thuốc lạ lùng, sẽ chữa lành những vết thương tâm hồn, làm nhẹ nhõng những tâm tình còn nặng trĩu, hay làm nhẹ gánh lo âu.

Mở lòng ra, hòa quyện cùng âm nhạc, bạn sẽ thấy giá trị của cuộc sống.

Một vài bài hòa tấu của Kenny G :

Topic kính mong nhận được những bài hát thật hay từ tất cả thành viên, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống tinh thần của chúng ta ngày càng tôt đẹp. Chúc mọi người thư giãn vui vẻ thoải mái sau những giờ học tập và làm việc căng thẳng.

Hãy chia sẽ những bài hát mà bạn tâm đắt nhất, cùng thư giãn để thấy đời nhẹ vơi, và tốt đẹp biết bao !

Thân, black_fish9402

Sửa lần cuối:

impala

Chim Thầy
Thanks Thành nhiều nhé... Thành đúng là máu nghệ sĩ quá... mia viết văn luôn cho đủ bộ Thành ơi :)

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Thanks Thành nhiều nhé... Thành đúng là máu nghệ sĩ quá... mia viết văn luôn cho đủ bộ Thành ơi :)

Không dám , không dám . Bác Sĩ có bài nhạc nhẹ nào hay vào chia sẽ luôn nhé ! Cám ơn bác nhiều !

Thân , black_fish9402 ,

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
"Topic kính mong nhận được những bài hát thật hay từ tất cả thành viên , hãy cùng nhau làm cho cuộc sống tinh thần của chúng ta ngày càng tôt đẹp . Chúc mọi người thư giãn vui vẻ thoải mái sau những giờ học tập và làm việc căng thẳng .

Hãy chia sẽ những bài hát mà bạn tâm đắt nhất , cùng thư giãn để thấy đời nhẹ vơi , và tốt đẹp biết bao !
"

chào Black_fish9402 và các AE.

Ai cũng có tuổi thơ, cũng có một thời để nhớ. có người là thời chập chững đến trường, có người là mối tình học trò, có người là con sông quê, là cánh cò, những buổi chiều mưa câu cá,....Có những hình ảnh tuổi thơ mà ai đi qua rồi cũng phải nhớ, " ngày xưa có cánh diều trao hững hờ vi vút sau rặng tre, ......có cánh cò bay.....đồng lúa...". Để cuối cùng thời gian sẽ xóa những kỉ niệm giấu yêu. Sự tiếc nuối lại tràn về:" Ngày Xưa ơi!"

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
=

Topic kính mong nhận được những bài hát thật hay từ tất cả thành viên , hãy cùng nhau làm cho cuộc sống tinh thần của chúng ta ngày càng tôt đẹp . Chúc mọi người thư giãn vui vẻ thoải mái sau những giờ học tập và làm việc căng thẳng .

Hãy chia sẽ những bài hát mà bạn tâm đắt nhất , cùng thư giãn để thấy đời nhẹ vơi , và tốt đẹp biết bao !

Thân , black_fish9402 ,
Để góp vui với anh em mình cũng xin góp 1 bài mà mình cứ nghe là lại nhớ.
Ai đã từng xa quê đến 1 vùng xa lạ gắn bó với nơi đó 1-2 hay 3 năm ji đó thì sẽ có những lưu luyến ,nhớ thương khi xa nơi đó.Tokyo đối với mình cũng đc coi là quê hương thứ 2 với những kỷ niệm ko thể ophai nhòa trong ký ức: Núi Phú Sĩ oai hùng tráng lệ-UENO anh đào nở khắp-ga Shibuya với chú cho trung thành-Và biết bao kỷ niệm đẹp cùng với bạn bè yêu dấu mà có lẽ đến bây giờ không thể gặp lại nhau vì mỗi người một cuộc sống.
Cuộc vui nào cũng có lúc chia tay ,sẽ là những giây phút chũng ta nhớ về nơi đó.
gửi anh em nghe ca khúc Tokyo và ca sĩ mình hâm mộ YUI cùng tài gita thiên bẩm
p/s:anh em đùng ném đá nhé tâm trạng quá post anh em ko thích thì sorry

Tiger lee

www.chaomao.org
Ôi bác Chiêu nhà Mình thật là tâm trạng....he he he. mỗi người trong chúng ta điều có một góc nhỏ (gọi là nhỏ cho nó tâm trạng) trong tâm hồn, nơi đó chất chứa biết bao kỷ niệm vui ...buồn ... Của một thời. Bây giờ nghe lại bài này...... Nếu lúc này có vài người bạn, 1 cây đàn và một chai rượu. Tìm đến một góc khuất nào đó Ec Ec .........

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
Năm 2001 mình có nghe bài hòa tấu GOING HOME mình rất thích ,giờ nghe lại mình lại thích hơn cám ơn chủ thớt nhe hi hi.thân

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
"Ôi bác Chiêu nhà Mình thật là tâm trạng....he he he. mỗi người trong chúng ta điều có một góc nhỏ (gọi là nhỏ cho nó tâm trạng) trong tâm hồn, nơi đó chất chứa biết bao kỷ niệm vui ...buồn ... Của một thời. Bây giờ nghe lại bài này...... Nếu lúc này có vài người bạn, 1 cây đàn và một chai rượu. Tìm đến một góc khuất nào đó Ec Ec ......... "

Hôm đi Thủy Mộc về quên không nhắn tin cho bác đã về đến nhà, mỗi lần onl, gặp bác lại áy náy sao sao . Có dịp mình gặp lại nhé bác.

Chúc bác chim căng lửa cả tuần. Thân

Tiger lee

www.chaomao.org
"Ôi bác Chiêu nhà Mình thật là tâm trạng....he he he. mỗi người trong chúng ta điều có một góc nhỏ (gọi là nhỏ cho nó tâm trạng) trong tâm hồn, nơi đó chất chứa biết bao kỷ niệm vui ...buồn ... Của một thời. Bây giờ nghe lại bài này...... Nếu lúc này có vài người bạn, 1 cây đàn và một chai rượu. Tìm đến một góc khuất nào đó Ec Ec ......... "

Hôm đi Thủy Mộc về quên không nhắn tin cho bác đã về đến nhà, mỗi lần onl, gặp bác lại áy náy sao sao . Có dịp mình gặp lại nhé bác.

Chúc bác chim căng lửa cả tuần. Thân

Bác lo gì AE Minh ko gặp, sẽ gặp trong thời gian rất gần Bác yên tâm đi.

impala

Chim Thầy
Gởi chú Thành và các cụ 1 trong các bài em thích nhé...

Tên bài hát: stormy night của secret garden... piano version...

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
"Topic kính mong nhận được những bài hát thật hay từ tất cả thành viên , hãy cùng nhau làm cho cuộc sống tinh thần của chúng ta ngày càng tôt đẹp . Chúc mọi người thư giãn vui vẻ thoải mái sau những giờ học tập và làm việc căng thẳng .

"

chào Black_fish9402 và các AE.

Ai cũng có tuổi thơ, cũng có một thời để nhớ. có người là thời chập chững đến trường, có người là mối tình học trò, có người là con sông quê, là cánh cò, những buổi chiều mưa câu cá,....Có những hình ảnh tuổi thơ mà ai đi qua rồi cũng phải nhớ, " ngày xưa có cánh diều trao hững hờ vi vút sau rặng tre, ......có cánh cò bay.....đồng lúa...". Để cuối cùng thời gian sẽ xóa những kỉ niệm giấu yêu. Sự tiếc nuối lại tràn về:" Ngày Xưa ơi!"

Cám ơn Bác Chiêu , thực sự em không có quê để nhớ nên buồn thật bác ơi ! Nhớ tạm quê người khác vậy :cool: !

P/S: Bác làm tuổi thơ em hiện về , chợt nhớ chị biết bao !

Để góp vui với anh em mình cũng xin góp 1 bài mà mình cứ nghe là lại nhớ.
Ai đã từng xa quê đến 1 vùng xa lạ gắn bó với nơi đó 1-2 hay 3 năm ji đó thì sẽ có những lưu luyến ,nhớ thương khi xa nơi đó.Tokyo đối với mình cũng đc coi là quê hương thứ 2 với những kỷ niệm ko thể ophai nhòa trong ký ức: Núi Phú Sĩ oai hùng tráng lệ-UENO anh đào nở khắp-ga Shibuya với chú cho trung thành-Và biết bao kỷ niệm đẹp cùng với bạn bè yêu dấu mà có lẽ đến bây giờ không thể gặp lại nhau vì mỗi người một cuộc sống.
Cuộc vui nào cũng có lúc chia tay ,sẽ là những giây phút chũng ta nhớ về nơi đó.
gửi anh em nghe ca khúc Tokyo và ca sĩ mình hâm mộ YUI cùng tài gita thiên bẩm
p/s:anh em đùng ném đá nhé tâm trạng quá post anh em ko thích thì sorry

Bác Độ đi du học bên Nhật hả , bài này hay thật !

Bác tường tận tiếng nhật , thì tạm dịch lại cho em hiểu cái ý nghĩa với !

Ôi bác Chiêu nhà Mình thật là tâm trạng....he he he. mỗi người trong chúng ta điều có một góc nhỏ (gọi là nhỏ cho nó tâm trạng) trong tâm hồn, nơi đó chất chứa biết bao kỷ niệm vui ...buồn ... Của một thời. Bây giờ nghe lại bài này...... Nếu lúc này có vài người bạn, 1 cây đàn và một chai rượu. Tìm đến một góc khuất nào đó Ec Ec .........

Bác cho em xin cái góc nhỏ tâm hồn của bác bằng những bài hát đâm đắc nhé ! Cuộc đời lâu lâu phải sến đôi chút ! He he...

Năm 2001 mình có nghe bài hòa tấu GOING HOME mình rất thích ,giờ nghe lại mình lại thích hơn cám ơn chủ thớt nhe hi hi.thân

Cám ơn bác , em cũng rất thích bài đó , nghe thanh thản quả !

Gởi chú Thành và các cụ 1 trong các bài em thích nhé...

Tên bài hát: stormy night của secret garden... piano version...

Cám ơn bác Sĩ hưởng ứng , nhạc rất hay rất da diết . Đi xa trên xe đò nghe mấy bài này , thả cho kí ức đi hoang thì ... nửa buồn nửa vui !

Gu nhạc của em các bác xem thế nào nha

Anh cũng là fan của MJ đây , anh thích nhất bài " you are not alone "

Xin cảm ơn những sự hưởng ứng nhiệt tình của anh em , những bài hát thật hay , và mong rằng sẽ còn nhiều bài hơn nữa !

Chúc anh em thưởng thức âm nhạc vui nhé

Thân , black_fish9402 ,

Sửa lần cuối:

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Hay quá Thành ơi, anh cũng đóng góp vài bản newage và symphony

Songs from a Secret Garden - Secret Garden

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/embed/zing_mp3_embed_v1.2.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/xml/album-xml/LncHtZGNdsAABkJtLbcybHLn&autostart=false[/FLASH]

Endless Blue Sky - Kevin Kern

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/embed/zing_mp3_embed_v1.2.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/xml/album-xml/ZHcHyLmNBaSSdkNTkDxtDnLG&autostart=false[/FLASH]

Moonlight Sonata - Beethoven

Four Seasons - Vivaldi

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Sonata ánh trăng lâu rồi mới nghe lại , tại em quên mất tên . Cám ơn anh nhiều nhé :cool: ! Từ từ thưởng thức cho hết ! He he ...

Thân , black_fish9402 ,

saosau

Kenny G mình cũng nghe nhiều, nghe phê lắm, kết nhất The moment và going home nghe hoài không chán.
Cám ơn chủ thớt Cá đen nhé ..............

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
OST Chuyện tình Paris

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/embed/zing_mp3_embed_v1.2.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/xml/album-xml/LHJntDJRdNDtLvcyFmLn&autostart=false[/FLASH]

OST Chim lửa

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/embed/zing_mp3_embed_v1.2.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/xml/album-xml/LnJGTbJZFNkykbxtvHZG&autostart=false[/FLASH]

Chúc anh em nghe nhạc vui vẻ !

Thân , black_fish9402 ,