Nhờ ae thẩm âm dùm

Chim bình định rùi giọng này rất quen , nhưng vùng miền thì lúc trước mình chơi ko quan trọng
vùng miền nên ko tìm kỹ về dòng chim này ở vùng nào .

Mickeycm.batoqn

con này đi giọng thủy,nhanh nhưng ko dính ,có thể khẳng định tiệm cận chim bình đinh.

P/s anh Hoàng ơi con bato đi giọng đấu nhiều hơn nên chắc anh nghe ko kỷ,còn con anh Hùng thì chỉ đi giọng sổ là nhiều giọng đấu với chim khác thì ít

Theo mình 90% đây là chú chim ba tơ Quảng Ngãi.Và đây là chú chim ba tơ Quảng Ngãi các bác tham khảo giọng thử nha.

ĐKL?hao12345

Clip giọng

Theo mình 90% đây là chú chim ba tơ Quảng Ngãi.Và đây là chú chim ba tơ Quảng Ngãi các bác tham khảo giọng thử nha.

Ban tanhoangkts ơi bạn up clip e ấy solo giọng 1minh đc khg .thank bạn trc
nhé
Clip em ấy ra giọng đáu và căng quá.

Bạn cmtegiac cho mình hơi xíu nha. Mình khg thấy bạn gthieu gì chim già mùa hay khg nhưng khi coi qua 3video mình cảm nhận đay là con chim hung chim.và mình rất thích máy em ché 3tg xetxetxet đều là chim chơi phong cánh và bền mình phán vậy có đúng khg.

Sửa lần cuối:

tanhoangkts

con này đi giọng thủy,nhanh nhưng ko dính ,có thể khẳng định tiệm cận chim bình đinh.

P/s anh Hoàng ơi con bato đi giọng đấu nhiều hơn nên chắc anh nghe ko kỷ,còn con anh Hùng thì chỉ đi giọng sổ là nhiều giọng đấu với chim khác thì ít

Đồng ý là giọng chim ba tơ đang đấu giọng nhưng anh đưa ra là để tham khảo thôi.Vì anh thấy 0-0.22 con ba tơ ra giọng khá giống với con của Hùng.

cmtegiac

vậy là thêm 2 bác nữa nói A lưới - Huế. Càng ngày càng rối lên rùi hiiiiii

Mickeycm.batoqn

Mình đoán là A lưới cực già nhé Bảo, chân em này nổi móc trắng, bốt cực dày, chơi cúp cầy chữ C đẳng cấp;)

Con này ko phải Aluoi đâu tùng ơi<nếu nghệ nhân nào phán A lưới chơi gì bảo củng chịu.Ko phải aluoi là chơi cup cầu chử C đâu Tùng ơi.Bổi vừa rồi mới sẩy 3 tháng lồng bảo lấy 4 tr đó Tùng,già nổi vảy

Con này ko phải Aluoi đâu tùng ơi<nếu nghệ nhân nào phán A lưới chơi gì bảo củng chịu.Ko phải aluoi là chơi cup cầu chử C đâu Tùng ơi.Bổi vừa rồi mới sẩy 3 tháng lồng bảo lấy 4 tr đó Tùng,già nổi vảy
mình và Bảo làm 1 kèo đi, hehe 1 chầu cà phê cho mấy anh em cũng được, con này chắc chắn A lưới, vì mình thấy tận tay vay tận mặt rồi

cmtegiac

Theo mình thì chú Hùng đang cho ae leo cây! Chú thử thách những người có đôi tai có thể thẩm âm đc con chim của H?
Sao bác lại nói thế, em chơi chim chả bít nghe giọng nên thực sự mua chim nói vùng nào thì mình nghe vùng đó nên mới đưa lên đây nhờ anh em nghe dùm thôi mà anh.