Phương pháp tập thể lực giúp chim có độ bền cao

phuongcty470

Tập lực thì chắc chắn là tốt rồi, nhưng có Ô bạn tui Ổng tập lực nhiều đến nỗi em nó sinh tật luôn (lộn hay bu nóc) Ổng chán thôi Lực với Lưỡng luôn, mong các Pác tư vấn vấn đề này dùm,... Tks!
Trân trọng !
Vấn đề này cũng giống mình, nuôi trong lồng nhỏ thì ko sao nhưng thả vào lồng lực là sinh tật lộn và bu nóc. Ko biết giải quyết vấn đề này ra sao. Ai có kinh nghiệm giúp mình với.

Chào Mào 36

Bác hay quá e đã kết bạn với bác rồi có gì bác add face với em nhé rảnh anh em chém gió về chim :)
P/s : chúc chim bác luôn luôn căng cứng :eek:

bad boy

mink cũn đang muốn làm 1 cái đây, tổng thiệt hại hết bao nhiêu bác nhỉ?

culi8111

bài viết hay quá. đợi xong lông cho em nó vào tập lấy độ bền đi dợt cho vui....

zenalak

Đúng chim rất cần tập thể lực.nhưng mình thấy chú nào cũng cần mất khoảng nửa tháng 1 tuần tập lực mới quen và nửa tháng sẽ căng lửa hơn

_Heartless

Nếu bác nào ko có đk nhà cửa hẹp hoặc chưa chế được lồng kiểu này thì E khuyên tậu ngay 1 con lồng lửa tầm 90-100 nan về, sau đó làm 2 cái cầu ngang cao nhất và 1 cái thấp nhất có thế, ngoài bắc chơi quả lồng SC cũng tốt. xách ra xách vào thoải mái và đảm bảo con chim vẫn nhảy nhót bình thường, tập lực đạt yêu cầu

bad boy

Mình mới tậu cái lồng tập lực dài 1,2m rộng 50 cao 45. mình mới cho mỗi em tập được 3 ngày, tập 1 ngày nghỉ 1 ngày, sáng 7h vào tập đến 12h cho ra tắm rồi cho em nó rỉa lông khô ráo, chùm áo chữ A , dù hà nội chưa có nắng nhưng thấy các em chim khỏe , lông ôm hơn, nói tóm lại là rất tốt các bác ah. chim nhà em hình như mấy bác chủ cũ trong đà nẵng cho tập rồi hay sao đó mà mình cho các em nó vào tự bay luôn không phải dùng que để lùa.

hau_chaomao

bác nào có kinh nghiện cho e hỏi,thời gian đầu moi tap thi khoảng bao nhieu phút,em cho qua lồng tập ngang,roi ngồi lấy cây lùa luôn,em co thời gian,vay nếu em nào moi bac đầu tập thì lùa liên tục vậy bao nhiêu p rồi cho nghỉ đc ạ

duongnhiet

Member
Đọc bài này 3,4 lần mà vẫn chưa dám mua lồng lực về
Lý do tự suy diễn là: mình rất ít đi dợt chim, vậy tập lực nó có thừa không!
Cứ thế vần vần trong đầu miết, năm nay quyết tâm siêng đi dợt vậy......dợt siêng mà chim yếu sức theo không kịp bạn bè thì...mua lồng lực tập!

maolantn

Cho mình hỏi con chào mào của mình mới mua lại bị suy, chăm nó khoảng bao lâu thì cho tập lực. Giờ em nó nghe thấy tiếng cm vi tính là đấu lại rồi nhưng còn ít sổ bọng. Mình có cái lồng vuông 40x90cm có dùng làm lồng lực được không? Thanks.

HONGHAU

Theo mình tập lực với bạn chưa quan trọng lắm đâu, giờ bạn cố gắng nuôi cho lên lửa , cứng cáp chim này kia đi, chim sung, căng , chơi củng có lực rồi !

minhhuyjmmy

chế độ của em ngày nào cũng 7h30 tắm nắng 9h tập lực 11h30 tắm nước + ăn trái cây, cám dinh dưỡng cào cào non cách ngày, trứng kiến tới 13h ngỉ ngủ tới 16h chiều căng nắng 16h 30 ngủ luôn. sau 3 tuần em nó sẽ bộc lộ thử nhé bác