Phương pháp tập thể lực giúp chim có độ bền cao

tuanlv115

Nói bác CHỦ đừng có giận
Chứ em thấy Bác tập lồng ngang mà dùng cây Lùa thì đúng là em bó tay,
Chim nó hoảng nó nát bét luôn á.
bản chất chim vốn sợ cây sào rồi.

Mình xin tl bạn như sau . Đúng là con chim nó rất sợ những vật như sào , nón , mũ . Nhưng trong quá trình thuần chim chúng ta sẽ cho nó làm quen dần với những thứ này nên con chim nó sẽ không sợ nữa . Giống như luyện chim mồi cần phải cho nó làm quen với cây sào ko thì làm sao mang đi mồi đc. Cầm sào lùa chim và cho nó quen với sào cũng là một ngệ thuật nhé. Không phải tự dưng mà cầm sào đập bên này bên nọ đâu .
Đôi lời :
Mình thấy bạn viết các bài viết cũng có cơ sở khoa học nhưng trc 1 vấn đề gì mới nên xem xét thật cẩn thận rồi hãy tl nhé . Và đừng bảo thủ . Lắng nge người khác sẽ có người khác lắng nge mình.

L

linhbuudien

Guest
Những điều này ae diễn đàn đều đã đọc và đóng góp mỗi người thêm một tí kinh nghiệm cho hoàn chỉnh.Một tập thể bao giờ cũng hơn một cá nhân(kể cả Thần chim như bạn ấy!)
Mình xin tl bạn như sau . Đúng là con chim nó rất sợ những vật như sào , nón , mũ . Nhưng trong quá trình thuần chim chúng ta sẽ cho nó làm quen dần với những thứ này nên con chim nó sẽ không sợ nữa . Giống như luyện chim mồi cần phải cho nó làm quen với cây sào ko thì làm sao mang đi mồi đc. Cầm sào lùa chim và cho nó quen với sào cũng là một ngệ thuật nhé. Không phải tự dưng mà cầm sào đập bên này bên nọ đâu .
Đôi lời :
Mình thấy bạn viết các bài viết cũng có cơ sở khoa học nhưng trc 1 vấn đề gì mới nên xem xét thật cẩn thận rồi hãy tl nhé . Và đừng bảo thủ . Lắng nge người khác sẽ có người khác lắng nge mình.

eric

bé hoàng phát biểu ở topic nào là topic đó nóng và nhiều gạch đá. vậy bạn cho ae biết số điện thoại giao lưu coi trình độ chơi chim của bạn ở mức nào? coi thử chim thần của bạn nó có thể hiện bằng trình bốc phét của bạn k? bạn thì quăng vô đối rồi.

tvvuong

mình ko có thời gian để tập lực tí nào ,có khi tắm chim mà toàn tắm lúc 7h tối ko

L

linhbuudien

Guest
OK với bạn về điều này.
bé hoàng phát biểu ở topic nào là topic đó nóng và nhiều gạch đá. vậy bạn cho ae biết số điện thoại giao lưu coi trình độ chơi chim của bạn ở mức nào? coi thử chim thần của bạn nó có thể hiện bằng trình bốc phét của bạn k? bạn thì quăng vô đối rồi.

yeuchaomao1

Tập lực tất nhiên sẽ tốt hơn không tập, các bác trên dd có thể chia sẽ về thời gian tập như thế nào là hiệu quả nhất ? Ví dụ chủ nhật thi thì nên tập đến thứ mấy thì ngừng, thời gian tập Trong ngày bao lâu thì hợp lý ?

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
:( chim nhà e toàn ở lồng 72- 80 vì chẳng có time tập lực cho tui nó chắc vậy nên chẳng thấy con nào căng lửa

quang tran

220k loại bác nói ko biết kiểu dáng, chất liệu làm nhiw thế nào mà rẻ vậy
Loại này kiểu dáng giống lồng tập lực ở trên, làm bẳng thép không gỉ, bạn mua về lắp ráp hoặc nhờ chủ tiệm làm hộ cũng được (tiệm chim anh Nghĩa...ở Nha Trang bán rất phổ biến). Loại này bạn có thể bố trí theo chiều dọc hay ngang tùy thích, nếu muốn dài thì mua thêm ráp vào. Thân!

shopthuhavd

Tập lực thì chắc chắn là tốt rồi, nhưng có Ô bạn tui Ổng tập lực nhiều đến nỗi em nó sinh tật luôn (lộn hay bu nóc) Ổng chán thôi Lực với Lưỡng luôn, mong các Pác tư vấn vấn đề này dùm,... Tks!
Trân trọng !

chaugiathuan1

ra tiệm hỏi lồng 1m2, hoặc 1m6, xong ra tiệm điện mua 10k dây rút nữa, về gép cho nhanh :) chứ ko thôi ngồi bẻ kẻm nữa, mệt lắm :), e vừa làm 1 cái hồi 2 tuần trước
loại 1m2 150k, 1m5 170k hay 180 k j đó.

chaomao86

Cho mình hỏi mua ở tiệm chim nào? trong sài gòn có chổ nào bán không? Mình đang ở sài gòn.

truongvuongminh

Em thì ngày nào cũng cho chú chào mào thân yêu tập lực hết,ngày tập 2h,nhưng có vẻ như hơi xuống lửa hơn chút so với trước khi tập,không hiểu vì sao lun,hix

2ndFACE

Chào các anh em, ở HN mình k thấy bán sẵn mấy lồng tập lực ntn, chắc phải mua về tự ghép thôi hả các cụ? có ai có kinh nghiệm làm cửa lùa chim vào ở lưới sắt không..?

chaugiathuan1

Hum trước cho e huế của mình tập lực, do có việc, ko xem được thế là bị mèo vờn. Kết quả là rụng hết 1/2 lông duôi và 1/2 lông cánh. Đầu thì trọc lóc như thầy chùa(đúng với tên của e nó).
Hiện tại đang thay lông, mà hình như nhờ vậy mà thay lông nhanh hơn ^^đã được 70% rùi

chaugiathuan1

Chào các anh em, ở HN mình k thấy bán sẵn mấy lồng tập lực ntn, chắc phải mua về tự ghép thôi hả các cụ? có ai có kinh nghiệm làm cửa lùa chim vào ở lưới sắt không..?
mua lồng đó về, ra tiệm điện mua thêm dây gút cho dể bạn ơi, chứ ngồi bóp kẽm chắc chết tay mất

chuột nhắt

bác ra chợ chim hoang hoa thám mua lay 3 cái lồng nhốt tập thể của các hàng chim hay nhốt đó và bo bớt mặt các lông đi rồi ghép lại la ok ngay mà. minh đã làm được 1 cái bạn tham khảo video nhé

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào mọi người
Mình cũng có 1 ý muốn chia sẽ anh em dùng lồng phóng luôn. Mình đang dùng lồng phóng nè thấy con chim chân sao cứ nhón và co lại. Do con chim đó máu quá khi bỏ vào lồng phóng bên ngoài mình kè vài con nên em nó hăng quá nhảy lên nhảy xuống thế là đau cơ. Không biết tình trạng co đó có phải là do nhảy quá nên đau. Theo mình nghĩ vậy không biết có đúng không nữa.