Thân mời ae góp ý chuyện của kjenprodn!

Xử lý như vậy...

• Không công minh...

Bình chọn: 7 11.3%
  • Công minh...

Bình chọn: 12 19.4%
  • Còn nhẹ...

Bình chọn: 7 11.3%
  • Còn nhẹ... Ban 1 tháng hoặc vĩnh viễn

Bình chọn: 36 58.1%

• Số thành viên bình chọn
    62
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

impala

Chim Thầy
Thực tình mình không muốn làm phiên anh em vì vào org suốt ngày cứ gặp phải ba cái chuyện cãi nhau hay tào lao mệt não... thôi thì phiền ae 1 lần cuối vì kjenprodn vừa nói chuyện với mình và nói mình ban nick 3 ngày kjenprodn là ko công minh...

Mình xin copy đoạn chat giữa mình và kjenprodn

kjenprodn đã viết: Em ko quan tâm nó là 3ngày hay 1 tháng hay vĩnh viễn.. quan trọng là BQT phải làm thật công minh.. đã ban thì phải ban những thằng nói tục này nọ trc đã..
mình đã viết: nếu vậy thì K đang nói mình ko công minh vậy thì mình vào Thông báo của org làm 1 topic để ae bỏ phiếu... nếu ae bỏ phiếu làm thế ko công minh... mình sẽ công khai xin lỗi K

Và đây là đường link của 2 bài kjenprodn đã viết

http://www.chaomao.org/threads/20482-Chiến-binh-Hư-Vô-nhờ-ae-thẩm-giọng-)

http://www.chaomao.org/threads/20507-Vui-chơi-thế-đủ-rồi-!

Đây là lý do mình ban nick 3 ngày

Gửi kjenprodn!

Những ngày qua trong topic con chim "Hư vô" bạn đã có 1 vài lời lẽ không hay, không có ý xây dựng diễn đàn mà còn tranh luận với những ae khác... Mình cũng đã comment hy vọng bạn hiểu ra nhưng bạn vẫn không hiểu... Nay lại tạo 1 topic khác cũng với "phong cách hóng hách và thách thức"

Nếu bạn post vào topic cũ thì chắc mình cũng chả cần đọc và comment làm gì nữa nhưng bạn đang lãng phí tài nguyên của diễn đàn cũng như làm cho những anh em vào diễn đàn học hỏi khó chịu vì phải theo dõi những cuộc tranh cãi không hay...

Nay mình xin cảnh cáo và ban nick 3 ngày... Nếu bạn có thắc mắc gì có thể điện thoại mình 0917 52 02 79

Thân, Impala

P/S: 2 topic của bạn đồng thời cũng sẽ bị đóng...

Mình có ghi rõ lý do mình ban nick bên trên... mong ae bỏ phiếu thật công minh nhé

Thân!

cocghe

theo mình thì nên loại thành phần ngang ngược có chấp thì nên loại bỏ khỏi org luôn cho đỡ tốn tài nguyên

danvip332

"công minh" hix em chưa đủ bài để bình chọn bác chim thầy ạ!
Góp ý: bác chim thầy cần phải quyết đoán hơn. Khi thấy nội dung topic đang đi chệch hướng tinh thần của diễn đàn thì lập tức "chỉnh" ngay. Nếu vẫn không thấy cải thiện thì tuyên bố lý do trước khi đóng topic + ban nick + v.v... ---> để những ai đang theo dõi nội dung của topic đó cùng biết, cũng như làm gương cho những nick khác.
Cá nhân em cũng theo dõi topic này từ đầu thì có nhận xét thế này:
Bác kjenprodn có cái "tôi" quá lớn!
Đầu topic bác đã ghi rõ là nhờ ae thẩm giọng thì dù ae có khen chê thế nào thì mình cũng nên ghi nhận.

"Sông càng sâu thì càng lặng lẽ"

Like mạnh cho bác chim thầy câu này. kaka
:cool:

Mọi người hãy đọc kỹ. Mình chẳng bênh ai. Chỉ thấy Kiên có khoe con chim rồi người nói ra, người nói vào. Bạn ý có thể mất bình tĩnh. Bạn ý cũng bị người khác gây ức chế. CMQN chuyên suy đoán về người khác nói kháy và Kiên rơi vào cái bẫy. Dù kiên có dính phốt mua bán thì cũng đừng suy đoán trong một pic người ta không rao bán chim.

Nguyên văn CMQN nói đây:"haha chơi lâu năm nhìn biết chim hay or do thì được mấy người vậy ban,chỉ sợ chơi càng lâu thì lệ phí đóng vào càng nhiều, nếu bạn o Đnang thì mời cfe sau đó sẽ quãng cáo sản phẩm để giao lưu đúng ko bạn,"
Kiên có rao bán chim đâu mà CMQN nói vậy. Với mình thì mình giữ được bình tĩnh. Nhưng với kiên thì không..và xảy ra điều đáng tiếc, anh em mất đoàn kết. Nếu mình nói sai gì mong bạn bỏ qua nhé.. CMQN.

lowschool

Nói thằng ra và rất dễ nhận thấy là, trong quá trình bình luận tranh cãi bạn Kiên có bị 1 số người công kích cá nhân, lèm bèm mãi không chịu thôi, khiến Kiên mất bình tĩnh nên càng thêm căng thẳng, mấy thể loại chọc gậy bánh xe này diễn đàn khá nhiều đó BQT.
Vậy nên các bạn nên xem xét thật công bằng nhé!

dungchaomaovt

mục đích ban quản tri trang ban nick để cho người bị ban nick biết là đang sai với tiêu chí của diễn đàn, mặc dù bạn nay có những ngôn từ rất khó nghe và xúc phạm đến nhiều người( như cái topic bạn ấy đăng lần 2). theo mình ban nick 3 ngày để ban ấy hiểu mà sửa chữa, nếu bạn ấy vẫn cố tình tham gia dd với kiểu như thế 1 lần nữa thì ban quản tri ban nick vĩnh viễn vẫn kịp. Thân. PS ban quản trị ban nick 3 ngày là vừa và rất công minh. hợp tình hợp lý.

CMQN

Nguyên văn CMQN nói đây:"haha chơi lâu năm nhìn biết chim hay or do thì được mấy người vậy ban,chỉ sợ chơi càng lâu thì lệ phí đóng vào càng nhiều, nếu bạn o Đnang thì mời cfe sau đó sẽ quãng cáo sản phẩm để giao lưu đúng ko bạn,"
Kiên có rao bán chim đâu mà CMQN nói vậy. Với mình thì mình giữ được bình tĩnh. Nhưng với kiên thì không..và xảy ra điều đáng tiếc, anh em mất đoàn kết. Nếu mình nói sai gì mong bạn bỏ qua nhé.. CMQN.
xét thấy bản thân có sai trong topic của Kiên nên việc Kiên nói phải ban nich khác với công bằng thì CMQN đồng ý chấp nhận. Xin lỗi chú Kiên và toàn thể ae trên dđ.mọi hình thức xử phạt của BQT xin nhận ko ý kiến.

dungchaomaovt

sẵn đây cũng muốn có ý là nhiều bạn cmt với cách kg thân thiện lắm. đây là nơi chia sẻ của mái nhà chung ORG nên dù thế nào cũng mong mọi người cmt vui vẻ thân thiện. điển hình là là bạn KIEN gì đó cũng chỉ muốn khen con chim thôi, dù là thế nào. ai kg thích thì đừng cmt, chứ cmt kiểu khích bác như vậy làm diễn đàn đọc thấy chán lắm.

duongnhiet

Member
Không phải tự nhiên đăng con chim lên rồi mọi người vào nói không hay đâu. Mấy nhà đạo đức ở trên xem nhiều thông tin nữa đi rồi hãy nói.
Còn mới chỉ đọc có mỗi cái bài đó rồi nói thì biết vậy chứ đừng nên kết luận+lên án ACE cmt không thiện cảm. Mà có cho là không thiện cảm đi: khen chê phải công bằng chứ! hay cứ phải vào nói những câu, những từ sáo rỗng mới gọi là thân thiện, đoàn kết, học hỏi...
Nếu như kien phờ rồ đủ bản lĩnh đủ tự tin con chim của mình nó hay như nhận định của mình thì chứng minh với những cmt đó đí. Cần thời gian thì cmt "các anh hãy đợi đấy, em luyện lên có giải em quay về báo cáo xác thực những gì em nói về con chim...".
Chứ sao thấy mấy anh nói thì mình cũng gân lên cmt "1 cách hỗn hào" lại như vậy.
Mà tôi có 1 chứng minh là kien phờ rồ này tâm nó không tốt, nó nhỏ hơn nhiều người mà ăn nói rất "hỗn" đây:

1. Khi cần được bênh vực và biết chắc nhiều người đọc thì "nó" gọi người khác bằng anh (mới đọc mọi người chắc ngẫm thằng này vậy mà giải quyết phốt tốt_sao ai đó lại đi ác cảm với nó thế)

2. Nhưng trước đây 4 tháng hãy xem cách nó gọi người khác, cũng cùng là một người như thế này đây:
(trường hợp này rất nội bộ, không phải topic được mọi người chú ý theo dõi)

Thêm dẫn chứng để anh em xem tham khảo thêm. Riêng mình thấy tính cách như vậy là rất rất rất đáng ghét.
"Trước mặt gọi nhau tiếng anh em
Sau mặt gọi nhau chó với mèo"
HỪ!

Kẻ Trú Mưa

em cũng theo dõi thớt kia, theo em thì lỗi không hoàn toàn thuộc về bác Kienpr mà từ nhiều phía!! tự hào về chú chim của mình không có gì sai, phải chăng chưa thể hiện đúng cách và hơi cố chấp :)

bia333

chuyện đã qua trong diễn đàn của kjenprodn thì mình ko biết nhưng với thread này thì mình thấy như vầy : kjenprodn đã mất bình tĩnh với các member comment khích bác và cố ý gây sự với chủ thread(là kjenprodn). nếu đọc từ đầu sẽ thấy người chửi thề đầu tiên ko phải là kjenprodn nha mặc dù kjenprodn có phát biểu hơi lên giọng trước(điều này cũng dễ hiểu vì kjenprodn đang cố bảo vệ quan điểm của mình). nên nếu ban nick thì cũng phải cho đều : kjenprodn, người chửi tục đầu tiên(dẫn đến các comment trong topic chửi tục tiếp theo),1 số member chửi tục tiếp đó,...

dungchaomaovt

Không phải tự nhiên đăng con chim lên rồi mọi người vào nói không hay đâu. Mấy nhà đạo đức ở trên xem nhiều thông tin nữa đi rồi hãy nói.
Còn mới chỉ đọc có mỗi cái bài đó rồi nói thì biết vậy chứ đừng nên kết luận+lên án ACE cmt không thiện cảm. Mà có cho là không thiện cảm đi: khen chê phải công bằng chứ! hay cứ phải vào nói những câu, những từ sáo rỗng mới gọi là thân thiện, đoàn kết, học hỏi...
Nếu như kien phờ rồ đủ bản lĩnh đủ tự tin con chim của mình nó hay như nhận định của mình thì chứng minh với những cmt đó đí. Cần thời gian thì cmt "các anh hãy đợi đấy, em luyện lên có giải em quay về báo cáo xác thực những gì em nói về con chim...".
Chứ sao thấy mấy anh nói thì mình cũng gân lên cmt "1 cách hỗn hào" lại như vậy.
Mà tôi có 1 chứng minh là kien phờ rồ này tâm nó không tốt, nó nhỏ hơn nhiều người mà ăn nói rất "hỗn" đây:

1. Khi cần được bênh vực và biết chắc nhiều người đọc thì "nó" gọi người khác bằng anh (mới đọc mọi người chắc ngẫm thằng này vậy mà giải quyết phốt tốt_sao ai đó lại đi ác cảm với nó thế)

2. Nhưng trước đây 4 tháng hãy xem cách nó gọi người khác, cũng cùng là một người như thế này đây:
(trường hợp này rất nội bộ, không phải topic được mọi người chú ý theo dõi)

Thêm dẫn chứng để anh em xem tham khảo thêm. Riêng mình thấy tính cách như vậy là rất rất rất đáng ghét.
"Trước mặt gọi nhau tiếng anh em
Sau mặt gọi nhau chó với mèo"
HỪ!
, đã gọi là diên đàn thì ai cũng có quyền đăng bài và cmt, cái cách bạn ấy gọi con chim là chiến binh hay chiến gì cũng được,,,,nếu kg thích thì mình đừng cmt trừ khi họ đụng chạm đến mình,vẫn đềở đây cần rút kn là lời văn không đụng chạm đến nhau, mình thấy cái cmt của bạn không được vô tư rồi đó.

lowschool

Toàn mấy ***** chuyên đổ thêm dầu vào lửa chứ hay ho quái gì? anh em can ngăn mãi còn chẳng được, cố tình đi công kích cá nhân người khác bằng được ấy mà, KHINH!

Sửa lần cuối:

cocghe

Toàn mấy thằng chuyên đổ thêm dầu vào lửa chứ hay ho quái gì? anh em can ngăn mãi còn chẳng được, cố tình đi công kích cá nhân người khác bằng được ấy mà, KHINH!
bác phát ngôn cho chuẩn nhé ...

chimchaomaomai

mình đã nói ở bài đăng lần thứ 1 của bạn là bạn bị sốc mà he he
thui BQT banner 3 ngày là đẹp.

tenchiday

ban 3 ngày hay vĩnh viễn có khác gì nhau ? lập lại nick khác là được, quan trọng ý thức của họ thôi

logach123

Kiên đem chim lên để ae thẩm. 1 số ae nói kháy, ngoáy về quá khứ của ngta, sau này đụng chuyện khác lại tiếp cái thói moi lên để ngoáy tiếp sao? Mình k nhìn ngta thay đổi hay với 1 con mắt khác sao? Nếu ghét, sao k kệ nhau mà sống? Em nó còn nhỏ tuổi thật, nhưng cái cách ae ngoáy thì như ai, chẳng tự nhiên Kiên nó lại lộn tiết kiểu đó đc. Là bản thân chúng ta bị điều đó cũng thế thôi, mỗi ng mỗi tính nên thể hiện khác nhau. Nếu các con sông kia có sâu, thì sao lại nhiều sóng thế... Vậy nên xét tất cả nhưng ng ác ý, kích động nữa. Nói ngoài về phần con chim, mình chỉ có vài tháng kn chim cò, nên k dám nói về chất, nhưng mình biết 1 điều, những ngôi sao sáng thường xuất phát từ nơi tụt cùng.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.