Thân mời ae góp ý chuyện của kjenprodn!

Xử lý như vậy...

• Không công minh...

Bình chọn: 7 11.3%
  • Công minh...

Bình chọn: 12 19.4%
  • Còn nhẹ...

Bình chọn: 7 11.3%
  • Còn nhẹ... Ban 1 tháng hoặc vĩnh viễn

Bình chọn: 36 58.1%

• Số thành viên bình chọn
    62
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

mecm

kẹp nó giữa giàn cứng và nó đã từng ché sụp mũ khối em chim cứng, bởi vì khi đó còn lực rừng.. với lối giọng ko phải hay nhất nhưng độc nhất, căng lửa thì hơn khối em Tm chim cua ae trên này nuôi vài năm kể cả chim đi thi chưa dám nói ché lên chim người khác sụp mào kìa , huống chi chim có 2 ,3 tháng, bác muốn chứng tỏ chim bác hay thế nào thì bác cho ae coi cái clip khi kẹp giữa giàn mà chơi chim cứng sụp mào thì ae tạ lỗi với bác liền

Vâng.. con chim bổi khi còn lực rừng nó có thể ché chim trong lồng bể luôn chứ đừng nói cụp mào hihi.. còn các bác muốn clip thì hiện tại chưa up được.. xin lỗi các bác, vì lí do chuyên môn nên hiện tại chưa thể làm cho em Hư Vô căng lên được, khi nào nó lột bộ lông xog rồi em sẽ cho các bác chiêm ngưỡng.. riêng trog clip, tuy ko có củi lửa nhưng vẫn đổ được 6,7 đó bác cá chép ạ hahaha
bữa giờ đọc cái topic của kienpro thấy mấy ông này cãi nhau khó chịu đã định vào kêu mod đóng topic rồi,nhưng k thích nhìu chuyện.giờ mở mod mở topic này ra cho ae góp ý mà mấy ông này còn vào cãi nhau nữa thì k bít nói sao lun.ps: nếu mà có banick thì banick mấy nick liên quan hay cãi nhau lun nha mod

dungchaomaovt

từ từ rồi khoai cũng nhừ, cứ để các MOD lên tiếng, văn hóa chim cò đâu phải thế này,

cocghe

bữa giờ đọc cái topic của kienpro thấy mấy ông này cãi nhau khó chịu đã định vào kêu mod đóng topic rồi,nhưng k thích nhìu chuyện.giờ mở mod mở topic này ra cho ae góp ý mà mấy ông này còn vào cãi nhau nữa thì k bít nói sao lun.ps: nếu mà có banick thì banick mấy nick liên quan hay cãi nhau lun nha mod
đây ko phải cãi nhau nha bác, ae đang tranh luận nha

Đọc 1 loạt cmt và sau 3 ngày ban nick , em có đôi lời như này
Em post một video con chiến binh "Hư Vô" của em lên và nhờ ae thẩm.. vì sao em hiểu rõ về nó lại post lên thẩm? Thẩm là thẩm cái gì? Xin thưa với ae, e nhờ mn thẩm là thẩm cái chất giọng, cách nhả âm, uy lực trong giọng hót, độ nẩy âm rét của một con chim bổi hay nhất em thấy ở ngoài trước giờ..chứ em ko nhờ ae thẩm hộ 2 từ "chiến binh"..nhiều người cmt bảo tại sao gọi nó là chiến binh khi giọng quá bình thường? Vâng, em gọi chiến binh cũng bởi vì khi nó ở giai đoạn 2,3 tháng lồng , nó đã được chủ trước ( là người anh của em) đem chơi ở k8 hoàng diệu đn, kẹp nó giữa giàn cứng và nó đã từng ché sụp mũ khối em chim cứng, bởi vì khi đó còn lực rừng.. với lối giọng ko phải hay nhất nhưng độc nhất, căng lửa thì hơn khối em TM :), lối chơi bắn cánh sàn cầu, nhìn bộ cánh rất gọn, nước ché khó chịu.. thì liệu đã đủ gọi cho em bổi này là chiến binh được ko?
Em post video để vui chơi chứ ko mua bán nên đừng động chạm đến em :).. vào chửi xối xả rồi làm ra vẻ thanh cao, chẳng hạn như anh @cocghe, anh vào văng tục trước rồi giờ anh nói như chưa từng có chuyện gì xảy ra vậy :)) em khâm phục tài đóng kịch của anh lắm luôn hehe..
Đồng ý em chửi thề là em sai, em xứng đáng bị ban nick ( vv cũng đc) , nhưng một khi đã ban là ban cho hết..
Anh em vào xem clip có thể nghe ko hay vì con chim chưa thể hiện hết năng lực vốn có của nó .. cái quyền khen chê là của mỗi người nhưng đừng bao giờ vào chửi bới loạn xạ mà chẳng liên quan gì như CMQN , cocghe, hieuyamaha :)..
Em còn nhỏ thật nhưng em không phải là động vật để mấy anh muốn chửi gì là chửi.. em cũng là công dân VN , cũng là một phần nhỏ trong TGCM này nên em có quyền đc tự do ngôn luận, được phát biểu ý kiến.. nhỏ thì nhỏ thật nhưng chưa chắc kiến thức, độ am hiểu về chim mấy anh hơn đc thằng này đâu :)
Cám ơn ae

ý kiến mình nên cảnh cáo trường hợp này! cảnh cáo tất cả các bạn đã chửi thể trong topic!
mình thấy mình và cũng k ít người vào xem topic, mặc dù không thấy dc cái chiến binh của chú chim đó nhưng vẫn k có văng tục!
còn nếu cần để ban nick thì nên ban nick hết những bạn có chửi thề trả lại cho ORG cái lành mạnh nên có..!

dannangchaomao

Nói càng nhiều cáng sai

B
Đọc 1 loạt cmt và sau 3 ngày ban nick , em có đôi lời như này
Em post một video con chiến binh "Hư Vô" của em lên và nhờ ae thẩm.. vì sao em hiểu rõ về nó lại post lên thẩm? Thẩm là thẩm cái gì? Xin thưa với ae, e nhờ mn thẩm là thẩm cái chất giọng, cách nhả âm, uy lực trong giọng hót, độ nẩy âm rét của một con chim bổi hay nhất em thấy ở ngoài trước giờ..chứ em ko nhờ ae thẩm hộ 2 từ "chiến binh"..nhiều người cmt bảo tại sao gọi nó là chiến binh khi giọng quá bình thường? Vâng, em gọi chiến binh cũng bởi vì khi nó ở giai đoạn 2,3 tháng lồng , nó đã được chủ trước ( là người anh của em) đem chơi ở k8 hoàng diệu đn, kẹp nó giữa giàn cứng và nó đã từng ché sụp mũ khối em chim cứng, bởi vì khi đó còn lực rừng.. với lối giọng ko phải hay nhất nhưng độc nhất, căng lửa thì hơn khối em TM :), lối chơi bắn cánh sàn cầu, nhìn bộ cánh rất gọn, nước ché khó chịu.. thì liệu đã đủ gọi cho em bổi này là chiến binh được ko?
Em post video để vui chơi chứ ko mua bán nên đừng động chạm đến em :).. vào chửi xối xả rồi làm ra vẻ thanh cao, chẳng hạn như anh @cocghe, anh vào văng tục trước rồi giờ anh nói như chưa từng có chuyện gì xảy ra vậy :)) em khâm phục tài đóng kịch của anh lắm luôn hehe..
Đồng ý em chửi thề là em sai, em xứng đáng bị ban nick ( vv cũng đc) , nhưng một khi đã ban là ban cho hết..
Anh em vào xem clip có thể nghe ko hay vì con chim chưa thể hiện hết năng lực vốn có của nó .. cái quyền khen chê là của mỗi người nhưng đừng bao giờ vào chửi bới loạn xạ mà chẳng liên quan gì như CMQN , cocghe, hieuyamaha :)..
Em còn nhỏ thật nhưng em không phải là động vật để mấy anh muốn chửi gì là chửi.. em cũng là công dân VN , cũng là một phần nhỏ trong TGCM này nên em có quyền đc tự do ngôn luận, được phát biểu ý kiến.. nhỏ thì nhỏ thật nhưng chưa chắc kiến thức, độ am hiểu về chim mấy anh hơn đc thằng này đâu :)
Cám ơn ae
Ở đây bạn nói chim 3 tháng ché sụp mũ chim cứng + giọng rừng thì hơn khối em TM ( mình hiểu là trung mang)vậy bạn nghĩ chim TM có giong hay nhất rồi ( nếu bạn hoặc ai đó có 1 con ,chỉ 1 con thôi thì sẽ hiểu giọng nó như thế nào).Ở đâu cũng có chim hay cả tùy vào từng người thôi ai thích đi thi thì chọn chim thi còn ai uống cafe thì có tiêu chí của mình.Còn K8 Hoàng Diệu chim cứng ở giữa chim bỗi hoặc yếu thì hai bên cánh gà.

kjenprodn

Mình thật lòng không hiểu bạn đang nói tới cái vấn đề gì cả :).. mình nói hơn giọng TM là hơn một phần nào đó chứ không phải hơn hẳn :) vì TM là dòng cm thiên về giọng :) nhiều chú TM giọng rất khét :) mình đã từng nghe qua :).. còn k8 thì ntn thì mình biết :)

binbin56789

ở đây ko phải vấn đề về con chim mà là vấn đề về con người bạn kienpro ah.cái tôi của bạn quá lớn bạn úp clip con chim bạn lên cho anh em nhận xét(thời điểm yếu lửa nhất)thì bạn cũng nên lường trước nguơi ta sẽ chê nhìu hơn khen rùi khi người ta vừa chê là bạn nhảy vào chỉnh người ta ngay thế bạn xin nhận xét làm gì. nhận xét là để người khác góp ý chứ ko phải là chỉ nhận lời khen mà khi ai chê là bạn chửi,đến thời điểm này bạn vẫn ko phục khi bị mod banned nick thật sự cá nhân mình thì thấy bạn ko sai vì cái tính tự kỷ cái tôi của bạn đã ăn vào máu bạn rùi nó đã thành bản tính rùi thì ko sao sửa dc cả nhưng vấn đề banned nick thì theo mình đó là bạn sai luật sân chơi nào cũng có người kiểm soát người trọng tài khi đưa 1 vấn đề họ rất kho khăn họ nhắc nhở bạn và theo mình Mod Sỹ đã dùng lời lẽ rất hay rất thâm thúy để khuyên bạn nên dừng lại nhưng dường như bạn ko hiểu hay vì sự nong nổi của tuổi trẻ mà bạn ko còn nhận ra dc ai đến để giúp bạn ai đến để chọc bạn cả cứ đụn đến bạn là bạn lài xù lông lên và cự cãi tuy bạn ko có lỗi vì tính bạn là thế nhưng theo mình banned nick bạn là rất chính xác vì 1 sân chơi ko có chỗ cho người tự kỷ bạn ah còn chim thì mình cũng có cái clip nhỏ về 1 em bổi lúc còn 3 tháng thấy nó chơi và mình lun coi nó là 1 chiến binh nhưng hiện tại là 8 tháng ra giàn ko chơi và dường như với con mắt mọi người nó là phế binh là bệnh binh 200k người ta còn ko mua nhưng có sao đâu ai nói sao cũng dc nghĩ sau cũng dc bệnh binh hay phế binh sao cũng dc miễn sao với mình nó là chiến binh vậy dc rùi thời gian sẽ trả lời bạn ah

kjenprodn

ở đây ko phải vấn đề về con chim mà là vấn đề về con người bạn kienpro ah.cái tôi của bạn quá lớn bạn úp clip con chim bạn lên cho anh em nhận xét(thời điểm yếu lửa nhất)thì bạn cũng nên lường trước nguơi ta sẽ chê nhìu hơn khen rùi khi người ta vừa chê là bạn nhảy vào chỉnh người ta ngay thế bạn xin nhận xét làm gì. nhận xét là để người khác góp ý chứ ko phải là chỉ nhận lời khen mà khi ai chê là bạn chửi,đến thời điểm này bạn vẫn ko phục khi bị mod banned nick thật sự cá nhân mình thì thấy bạn ko sai vì cái tính tự kỷ cái tôi của bạn đã ăn vào máu bạn rùi nó đã thành bản tính rùi thì ko sao sửa dc cả nhưng vấn đề banned nick thì theo mình đó là bạn sai luật sân chơi nào cũng có người kiểm soát người trọng tài khi đưa 1 vấn đề họ rất kho khăn họ nhắc nhở bạn và theo mình Mod Sỹ đã dùng lời lẽ rất hay rất thâm thúy để khuyên bạn nên dừng lại nhưng dường như bạn ko hiểu hay vì sự nong nổi của tuổi trẻ mà bạn ko còn nhận ra dc ai đến để giúp bạn ai đến để chọc bạn cả cứ đụn đến bạn là bạn lài xù lông lên và cự cãi tuy bạn ko có lỗi vì tính bạn là thế nhưng theo mình banned nick bạn là rất chính xác vì 1 sân chơi ko có chỗ cho người tự kỷ bạn ah còn chim thì mình cũng có cái clip nhỏ về 1 em bổi lúc còn 3 tháng thấy nó chơi và mình lun coi nó là 1 chiến binh nhưng hiện tại là 8 tháng ra giàn ko chơi và dường như với con mắt mọi người nó là phế binh là bệnh binh 200k người ta còn ko mua nhưng có sao đâu ai nói sao cũng dc nghĩ sau cũng dc bệnh binh hay phế binh sao cũng dc miễn sao với mình nó là chiến binh vậy dc rùi thời gian sẽ trả lời bạn ah
Mình biết là phải có người này người kia.. Bạn đọc hết tất cả cmt rồi bạn vào đây rep nhé !
Mình post clip lên, người ta chê or khen bình thường thì chả sao, ở đây lại nhận xét hai từ "chiến binh" để làm gì? Lại còn lôi chuyện mua bán ra nói kháy? Một khi bạn hiểu những gì người ta nói về mình rồi bạn hãy phán xét :) Mình còn trẻ, hiếu thắng thật.. nhưng mình đủ hiểu biết mình đang làm cái gì... Người ta như nào với mình thì mình như vậy với người ta chứ người ta chả có quyền gì mà chửi mình rồi phải bắt mình đàng hoàng cả :) Band thì band cho hết :)

binbin56789

thứ 1 mình đọc hết cmt mình mới vào góp ý với bạn thui chứ mình chưa phán xét bạn điều gì cả?(chẳng là gì nên ko có tư cách gì phán xét nhau bạn ah)
thứ 2 mình nói tiếng việt mình ghi chữ việt và mình đã đọc lại 3 lần ngoài việc mình ko để dấu chấm phẩy cho phần cmt của mình ra thì mình ko sai chính tả và hình như bạn ko hiểu mình nói gì
thứ 3 mình người ngoài mình góp ý nghe cung dc ko nghe cung dc bạn khỏi trả lời cmt này coi như mình sai xen vào chuyện của bạn,bạn cứ tiếp tục với bộ lông nhím mình đi

Mickeycm.batoqn

Theo dỏi 2 topic thấy kiên cũbg không hoàn toàn sai.cái sai của em là em sống bản năng nhiều quá.dù tôi có con chim què mà tôi cảm thấy dc thì tôi vẩn kêu là chiến binh.c í chính là chúng ta người lớn lại ko suy xét bản thân mình,vô tìn làm kiên bị ức chế và vào bẩy,t ổi trẻ kiên có quyền dc sai,nhưng ko sai nhiều lần là dc.
Tôi đả từng trao đổi với kiên 1vài lần cách đsay 2 năm,bản thân tôi ko có gì mabg ơn mà bênh kiên.tôi đoán năm nay em tầm sinh viên năm nhất ỏ 2.tôi thấy em nói chuyện cũbg rất lể phép với người lơn.mọi chuyện có lẻ nen dừng ở đây dc rồi.
Imbla bạn cũbg nên dừng ở,đây dc rồi,đêm dang dự ra so sánh 1 con người là bạn vô tình giết chêta ngừô đoa và đam mê của họ.
Thân.

Điếu Cày

Hại não quá. Tôi nghĩ nên kết thúc tại đây đi. Để dành thời gian chăm chim đi các bác. Chim cò dạo này đang thay lông nên dành nhiều thời gian cho chúng nó các bác ạ. Tranh cãi mãi mất thời gian lại bực mình được cái gì đâu cơ chứ

impala

Chim Thầy
Theo dỏi 2 topic thấy kiên cũbg không hoàn toàn sai.cái sai của em là em sống bản năng nhiều quá.dù tôi có con chim què mà tôi cảm thấy dc thì tôi vẩn kêu là chiến binh.c í chính là chúng ta người lớn lại ko suy xét bản thân mình,vô tìn làm kiên bị ức chế và vào bẩy,t ổi trẻ kiên có quyền dc sai,nhưng ko sai nhiều lần là dc.
Tôi đả từng trao đổi với kiên 1vài lần cách đsay 2 năm,bản thân tôi ko có gì mabg ơn mà bênh kiên.tôi đoán năm nay em tầm sinh viên năm nhất ỏ 2.tôi thấy em nói chuyện cũbg rất lể phép với người lơn.mọi chuyện có lẻ nen dừng ở đây dc rồi.
Imbla bạn cũbg nên dừng ở,đây dc rồi,đêm dang dự ra so sánh 1 con người là bạn vô tình giết chêta ngừô đoa và đam mê của họ.
Thân.

Chào anh, trước tiên em xin nói em ban nick Kiên vì Kiên mở topic thứ 2 chứ ko phải Kiên nói năng ko đúng

Thứ đến, Topic này do chính Kiên yêu cầu lập ra... Vậy nếu em đóng Topic Kiên sẽ nói em lạm quyền??? Để thì giờ a lại nói e quá đáng??? làm sao cho vừa lòng anh em đây???

Làm đúng công việc cũng chỉ muốn dd đi đúng tiêu chí và trong sạch... Còn làm ngơ thì các anh lại hỏi Mod đâu rồi? BQT đâu rồi? Giờ chính Kiên đòi lập Topic này thì lại bị nói quá đáng... nên dừng lại???

P/S: Kiên cho ý kiến về Topic... anh ko muốn phiền hà vì cái chuyện ko đâu vào đâu này nữa.

kjenprodn

Nếu anh mệt mỏi vì chuyện này thì anh cứ xóa đi.. anh mệt vì tụi em đủ rồi.. cám ơn anh

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.