Thân mời ae góp ý chuyện của kjenprodn!

Xử lý như vậy...

• Không công minh...

Bình chọn: 7 11.3%
  • Công minh...

Bình chọn: 12 19.4%
  • Còn nhẹ...

Bình chọn: 7 11.3%
  • Còn nhẹ... Ban 1 tháng hoặc vĩnh viễn

Bình chọn: 36 58.1%

• Số thành viên bình chọn
    62
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

chaomaotd

Ở topic 1 thì đã là khó chịu, mở cái topic 2 với những lời lẽ đó thì không chấp nhận được.
Bạn đăng clip chim bổi thường thường bậc trung và gắn cái biệt danh " chiến binh " rồi mời mọi người thẩm giúp, thế là một số người có thể đã đánh giá con chim bạn ở cấp độ " chiến binh " nên mới xảy ra sự cãi vã thậm chí là chửi bới nhau, bạn có con chim hay muốn chia sẽ thì đó là điều đáng quý nhưng khi bạn muốn mọi người nhận xét giúp thì mọi lời khen chê là điều bình thường. Nhưng nói đi cũng phải nói lại, ở đây cả 2 phía đều đáng trách, một bên thì hơi ngông còn bên kia thì hơi sỗ sàng, nếu cả 2 phía biết tự kiềm chế thì vấn đề cũng đâu đến nỗi.
Mình đồng ý với mức phạt của mod với nick kjen...và có thể một vài nick khác nữa.

hoangtu7997

Chim mình hay do bản thân mình chơi lâu năm và yêu qúy chúng sẽ nhận ra ngay.
Đúng hay sai đã viết ra ko giấu được.
Mỗi người sai tí, làm hòa cả làng.
Đàn ông ko mà, bo wa đi mấy Bác..
Thân!

Ở topic 1 thì đã là khó chịu, mở cái topic 2 với những lời lẽ đó thì không chấp nhận được.
Bạn đăng clip chim bổi thường thường bậc trung và gắn cái biệt danh " chiến binh " rồi mời mọi người thẩm giúp, thế là một số người có thể đã đánh giá con chim bạn ở cấp độ " chiến binh " nên mới xảy ra sự cãi vã thậm chí là chửi bới nhau, bạn có con chim hay muốn chia sẽ thì đó là điều đáng quý nhưng khi bạn muốn mọi người nhận xét giúp thì mọi lời khen chê là điều bình thường. Nhưng nói đi cũng phải nói lại, ở đây cả 2 phía đều đáng trách, một bên thì hơi ngông còn bên kia thì hơi sỗ sàng, nếu cả 2 phía biết tự kiềm chế thì vấn đề cũng đâu đến nỗi.
Mình đồng ý với mức phạt của mod với nick kjen...và có thể một vài nick khác nữa.
Chuẩn men, Là em em sẽ quay video lúc chim sung hay gì đó cho phù hợp với 2 từ "Chiến Binh".Đằng nay kjenprodn làm điều ngược lại.Anh em nhận xét thì...
Thật Tâm trạng em đọc các coment trong "Vui chơi thế là đủ" : Tò mò ( từ cái title) - "Nhảm" - " Cười" - " Tức".
Bạn gì ở trên nói em thấy cũng đúng " Band nick 3 ngày hay vĩnh viễn chắc khác gì nhau..." Không khác em nghĩ khỏi phải Band vì biết đâu nhận đc 1 topic có lời xin lỗi của kjenprodn!

Thân chào!

thanhlongdn

Nói chung thớt muốn mọi người Bình luận xem quan điểm như thế nào, rõ ràng đọc hết cmt ở bài 1 a Kien đăng thì ở nếu tính ra ở ngoài đường gọi là chữi nhau, Mà chữi nhau ng ngoài họ nhìn dô thì nghĩ là thô tục, thôi thì chủ thớt nên gọi hay nói chuyện riêng vs a kiên xem thái độ của ảnh thế nào, Mấy member khác cũng coi như rút kinh nghiệm khi cmt trong diễn đàn này, Góp ý thì hay hơn góp gạch, Em nhỏ tuổi không giám Bình phẩm mấy anh chị lớn trong này... chủ yếu góp 1 ý kiến để giãn hòa 2 bên, " có qua có lại mới chọi lòng nhau" mà chọi rồi thì lòng cũng nên giãn chút ^^
Ý kiến chân thành mọi người đừng la em ^^

IAmNoOne

Theo hai topic bạn kienpro lập và cmt thì theo mình BQT band nick 3 ngày là hợp lý. Tuy nhiên cũng có một số cmt của một số ae chơi lâu cũng không được mang tính xây dựng cho lắm, thậm chí có chửi thề trong cmt. BQT nên cân nhắc việc nhắc nhở hoặc band nick 1 ngày để công minh hơn.
Là diễn đàn để ae chia sẻ đam mê với thú chơi chim chào mào cũng như những diễn đàn khác, không tránh khỏi có người này người kia, thiết nghỉ ae chia sẽ thẳng thắng là tốt, tuy nhiên tránh việc gây hấn hoặc cmt theo kiểu khích bác nhau làm xấu đi cách chơi và xấu diễn đàn. Nếu thấy không thích thì không cần phải cmt, tự động topic đó sẽ chìm vào quên lãng.
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển và là nơi để ae chia sẽ niềm đam mê của mình.
Thân.

cmtegiac

Quan điểm của mình về vấn đề này như thế này
Thực ra sự việc cũng chẳng có gì đáng nói nếu các bác không vào đả kích việc kiên gọi chú chim của mình là chiến binh. Việc gọi tên chú chim là chiến binh hay tên gì đi chăng nữa cũng chả ảnh hưởng gì cả vì giờ ae nào sở hữu chim hay cũng đều đặt những cái tên nghe rất hay. Vậy lý do gì ae lại đặt tên thế? THứ nhất là quan điểm của Kiên về chú chim của mình, với lối chơi như thế thì được gọi là 1 chiến binh thực thụ. Ngay cả tôi hay nghe mấy ae tự gọi mình là Messi khi đá bóng, tôi thấy rất nực cười. Messi chỉ có 1 và chả ai xứng được với đúng tài năng của anh ấy để mà được ví như Messi. Nếu việc Kiên gọi chú chim của mình là chiến binh tương lai thì có lẽ chả ai nói gì
Vấn đề tôi muốn đề cập ở đây chỉ là quan điểm của mỗi người khi nhìn nhận về 1 sự việc nào đó mà thôi. Anh chơi chim lâu năm, có nhiều kinh nghiệm thì đối với anh chú chim đó chưa là gì cả để được gọi là chiến binh còn đối với người ta, người ta nhận thấy với chú chim chơi như thế thì chả khác nào những chiến binh. Nhưng xin thưa chiến binh thực sự là những chiến binh được AE ORG vinh danh vì những chú chim đó đi thi những giải lớn đều khẳng định được tên tuổi của mình.
Vì vậy AE ở đây cũng không nên soi xét vấn đề 1 cách nặng nề quá, nếu cảm thấy chú chim đó chả đáng gọi thế thì cũng bỏ qua cho vui vẻ cả làng đi. Nhân vô thập toàn mà

Nói chung thớt muốn mọi người Bình luận xem quan điểm như thế nào, rõ ràng đọc hết cmt ở bài 1 a Kien đăng thì ở nếu tính ra ở ngoài đường gọi là chữi nhau, Mà chữi nhau ng ngoài họ nhìn dô thì nghĩ là thô tục, thôi thì chủ thớt nên gọi hay nói chuyện riêng vs a kiên xem thái độ của ảnh thế nào, Mấy member khác cũng coi như rút kinh nghiệm khi cmt trong diễn đàn này, Góp ý thì hay hơn góp gạch, Em nhỏ tuổi không giám Bình phẩm mấy anh chị lớn trong này... chủ yếu góp 1 ý kiến để giãn hòa 2 bên, " có qua có lại mới chọi lòng nhau" mà chọi rồi thì lòng cũng nên giãn chút ^^
Ý kiến chân thành mọi người đừng la em ^^
Con người trước sai, sau đúng. Tiến bộ cũng rất đáng trân trọng. Tôi thấy một số Anh em chỉ nhìn thấy mặt tiêu cực của người khác. Hãy mở rộng bàn tay, đến với nhau chia sẻ thú vui. Thích cái câu của bạn này "góp ý thì hay hơn góp gạch". Nhìn vào pic 1 của Kiên, cậu ấy cũng bị đánh hội đồng, không giữ được bình tĩnh, nhưng cậu ấy chửi sau người khác đó. Cái dở là pic 2 cậu ấy viết trong bực tức và đã thiếu tôn trọng diễn đàn. Ngẫm lại là pic 2 Kiên sai. Hôm nay cũng 2 ngày rồi nhỉ. Tôi chỉ mong anh em góp ý cho nhau tế nhị, chứ kẻo lần sau nếu Tôi có viết bài thì có khi phải viết tiêu đề đầu tiên là Tôi không bán chim, tôi không bán cám, sau đó mới tới tiêu đề chính. Kẻo ăn gạch của một số anh em dị ứng với mấy bác buôn bán.

Xin đính chính thêm cho khách quan là tôi chưa mua bán gì với Kiên, không biết mặt, chưa giao lưu và không có gì liên quan. Chưa buôn đi bán lại cái gì trên diễn đàn. Tôi chỉ là người đọc 2 pic trong cái vụ này thôi. Tôi là người đọc và đưa ra quan điểm cá nhân trong pic mời góp ý của Bác Mod. Cứ phải rào cho chắc.

Thực ra sự việc cũng chẳng có gì đáng nói nếu các bác không vào đả kích việc kiên gọi chú chim của mình là chiến binh. Việc gọi tên chú chim là chiến binh hay tên gì đi chăng nữa cũng chả ảnh hưởng gì cả vì giờ ae nào sở hữu chim hay cũng đều đặt những cái tên nghe rất hay. Vậy lý do gì ae lại đặt tên thế? THứ nhất là quan điểm của Kiên về chú chim của mình, với lối chơi như thế thì được gọi là 1 chiến binh thực thụ. Ngay cả tôi hay nghe mấy ae tự gọi mình là Messi khi đá bóng, tôi thấy rất nực cười. Messi chỉ có 1 và chả ai xứng được với đúng tài năng của anh ấy để mà được ví như Messi. Nếu việc Kiên gọi chú chim của mình là chiến binh tương lai thì có lẽ chả ai nói gì
Vấn đề tôi muốn đề cập ở đây chỉ là quan điểm của mỗi người khi nhìn nhận về 1 sự việc nào đó mà thôi. Anh chơi chim lâu năm, có nhiều kinh nghiệm thì đối với anh chú chim đó chưa là gì cả để được gọi là chiến binh còn đối với người ta, người ta nhận thấy với chú chim chơi như thế thì chả khác nào những chiến binh. Nhưng xin thưa chiến binh thực sự là những chiến binh được AE ORG vinh danh vì những chú chim đó đi thi những giải lớn đều khẳng định được tên tuổi của mình.
Vì vậy AE ở đây cũng không nên soi xét vấn đề 1 cách nặng nề quá, nếu cảm thấy chú chim đó chả đáng gọi thế thì cũng bỏ qua cho vui vẻ cả làng đi. Nhân vô thập toàn mà
Hê, em cũng được gọi là messi đây. Anh cmtegiac có thuận chân trái không?

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Cũng chẵng biết video của kiên đăng thẩm với mục đích gì trong khi kiên hiểu rỏ về chú chim( đầu đàn, giọng 10-15)
2 chữ "chiến binh" là cá nhân kiên gọi cho chú chim, có thể con chim đó thật sự quá hay trong mắt kiên nên k thể trách dc.
Trách là trách cái tôi của kiên quá lớn.
Còn vấn đề thách đấu giao lưu của kiên về QDX thì thật là mình k thể chấp nhận dc,kiên quá tự cao. Quỷ Dọa Xoa thật sự đơn giản chỉ là 1 con chim bình thường

cocghe

mod đâu vào ban nick này coi, bố hết chỗ rồi sao vào đây quảng cáo nữa

HieuYamahaBD

Quá chuẩn bạn ơi , bạn nói sâu xa rất hay dễ hiểu hi hi . Ý của tui phải như thế đẵng cấp là mãi mãi phong độ là nhất thời.

kjenprodn

Đọc 1 loạt cmt và sau 3 ngày ban nick , em có đôi lời như này
Em post một video con chiến binh "Hư Vô" của em lên và nhờ ae thẩm.. vì sao em hiểu rõ về nó lại post lên thẩm? Thẩm là thẩm cái gì? Xin thưa với ae, e nhờ mn thẩm là thẩm cái chất giọng, cách nhả âm, uy lực trong giọng hót, độ nẩy âm rét của một con chim bổi hay nhất em thấy ở ngoài trước giờ..chứ em ko nhờ ae thẩm hộ 2 từ "chiến binh"..nhiều người cmt bảo tại sao gọi nó là chiến binh khi giọng quá bình thường? Vâng, em gọi chiến binh cũng bởi vì khi nó ở giai đoạn 2,3 tháng lồng , nó đã được chủ trước ( là người anh của em) đem chơi ở k8 hoàng diệu đn, kẹp nó giữa giàn cứng và nó đã từng ché sụp mũ khối em chim cứng, bởi vì khi đó còn lực rừng.. với lối giọng ko phải hay nhất nhưng độc nhất, căng lửa thì hơn khối em TM :), lối chơi bắn cánh sàn cầu, nhìn bộ cánh rất gọn, nước ché khó chịu.. thì liệu đã đủ gọi cho em bổi này là chiến binh được ko?
Em post video để vui chơi chứ ko mua bán nên đừng động chạm đến em :).. vào chửi xối xả rồi làm ra vẻ thanh cao, chẳng hạn như anh @cocghe, anh vào văng tục trước rồi giờ anh nói như chưa từng có chuyện gì xảy ra vậy :)) em khâm phục tài đóng kịch của anh lắm luôn hehe..
Đồng ý em chửi thề là em sai, em xứng đáng bị ban nick ( vv cũng đc) , nhưng một khi đã ban là ban cho hết..
Anh em vào xem clip có thể nghe ko hay vì con chim chưa thể hiện hết năng lực vốn có của nó .. cái quyền khen chê là của mỗi người nhưng đừng bao giờ vào chửi bới loạn xạ mà chẳng liên quan gì như CMQN , cocghe, hieuyamaha :)..
Em còn nhỏ thật nhưng em không phải là động vật để mấy anh muốn chửi gì là chửi.. em cũng là công dân VN , cũng là một phần nhỏ trong TGCM này nên em có quyền đc tự do ngôn luận, được phát biểu ý kiến.. nhỏ thì nhỏ thật nhưng chưa chắc kiến thức, độ am hiểu về chim mấy anh hơn đc thằng này đâu :)
Cám ơn ae

cocghe

Em post video để vui chơi chứ ko mua bán nên đừng động chạm đến em :).. vào chửi xối xả rồi làm ra vẻ thanh cao, chẳng hạn như anh @cocghe, anh vào văng tục trước rồi giờ anh nói như chưa từng có chuyện gì xảy ra vậy :)) em khâm phục tài đóng kịch của anh lắm luôn hehe..
Đồng ý em chửi thề là em sai, em xứng đáng bị ban nick ( vv cũng đc) , nhưng một khi đã ban là ban cho hết..
Anh em vào xem clip có thể nghe ko hay vì con chim chưa thể hiện hết năng lực vốn có của nó .. cái quyền khen chê là của mỗi người nhưng đừng bao giờ vào chửi bới loạn xạ mà chẳng liên quan gì như CMQN , cocghe, hieuyamaha :)..
Em còn nhỏ thật nhưng em không phải là động vật để mấy anh muốn chửi gì là chửi.. em cũng là công dân VN , cũng là một phần nhỏ trong TGCM này nên em có quyền đc tự do ngôn luận, được phát biểu ý kiến.. nhỏ thì nhỏ thật nhưng chưa chắc kiến thức, độ am hiểu về chim mấy anh hơn đc thằng này đâu :)
Cám ơn ae[/QUOTE] tôi ko muốn đôi co với bạn nha nên ko muốn nói nữa thôi ,,,, bác phải xem lại toàn bộ cmt của mình đi nha, khi mình nói ra mình có xl bạn và mod rồi nha bạn, tôi chả ăn cắp ăn cướp gì mà tôi phải sợ bạn,
kẹp nó giữa giàn cứng và nó đã từng ché sụp mũ khối em chim cứng, bởi vì khi đó còn lực rừng.. với lối giọng ko phải hay nhất nhưng độc nhất, căng lửa thì hơn khối em Tm ban nói thế này thế nào ae trên đây chưa từng chơi cm bao giờ hay sao

ca_chep

Một con chim khi còn bổi 3 tháng lồng, treo giàn hơn 100 lồng, kẹp giữa giàn ché chim cứng dạt qua bên, đấu số 5678, đứg một mình 10 15 vậy thì có đc gọi là chiến binh ko anh trai :).. tm giọng đã hay, còn này khi căng giọng còn ác hơn :).. đây là con chim đầu đàn :).. biết thì nói ko biết thì im lặng , lắng nghe và cảm nhận :)

Gửi anh trai câu này : thà không nói ra để người ta tưởng mình ngu còn hơn khi nói ra rồi người ta không còn nghi ngờ điều gì nữa

phải chi sau cmt trên có thêm cái clip dẫn chứng luôn thì mấy bác kia phải tạ lỗi với bác kienpro ròi :p keke

@: góp ý bác kienpro lần sau có cmt kiểu này nữa thì quăng luôn cái clip lên luôn để mấy bác kia ngậm miệng lại :cool:, còn không có clip thì con chim hót 10 bác giảm lại 4-5 thôi:rolleyes:

cocghe

kẹp nó giữa giàn cứng và nó đã từng ché sụp mũ khối em chim cứng, bởi vì khi đó còn lực rừng.. với lối giọng ko phải hay nhất nhưng độc nhất, căng lửa thì hơn khối em Tm chim cua ae trên này nuôi vài năm kể cả chim đi thi chưa dám nói ché lên chim người khác sụp mào kìa , huống chi chim có 2 ,3 tháng, bác muốn chứng tỏ chim bác hay thế nào thì bác cho ae coi cái clip khi kẹp giữa giàn mà chơi chim cứng sụp mào thì ae tạ lỗi với bác liền

kjenprodn

Vâng.. con chim bổi khi còn lực rừng nó có thể ché chim trong lồng bể luôn chứ đừng nói cụp mào hihi.. còn các bác muốn clip thì hiện tại chưa up được.. xin lỗi các bác, vì lí do chuyên môn nên hiện tại chưa thể làm cho em Hư Vô căng lên được, khi nào nó lột bộ lông xog rồi em sẽ cho các bác chiêm ngưỡng.. riêng trog clip, tuy ko có củi lửa nhưng vẫn đổ được 6,7 đó bác cá chép ạ hahaha

giabaooi

Hôm nay bẩy dc 1e thiếu một chân nó ché
mà mồi Ko cụp nó đành sa lưới.con mồi này má trăng 3 mùa.e náo ché nó càng kết nếu bạn gần mình sẻ thử kẹp xem sao nó còn máu đá nữa.b kiên nói cũng có lý chim bổi còn lửa rừng nó rất sung có con thăng bạn bắt lưới đá bay con mồi của mình nó ro và ché rất khủng khiếp.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.