Thú Vọc Bổi

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
haha Chú Tuấn viết hay thật!

Keke, chú Tuấn hôm nay viết tốt thế nhẩy, tập tành chú Thành tính làm nhà văn đây. Chú mau tiếp tục viết dần thêm rồi xuất bản thành tạp chí vì anh đang định qua năm mới tổng hợp những bài viết tốt của AE hoàn thành 1 cuốn tạp chí về chào mào đây. Kaka,

Thanks chú vì chia sẽ này,
Leodevincy

Mình ủng hộ ý này của Leo này, bây giờ mình tập hợp bài viết rồi làm 1 cuốn sách về chào mào, mang danh chaomao.org phát hành cho AE chơi chào mào cả nước đi nhé, mình ủng hộ hai tay nè!
Thân!

plzkissme

hình như cách đây khoảng 1 tháng mấy a Tuấn có chuyển vào sài gòn 1 con chim bình điền phải k a?

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Uh chim lấy cho anh Thắng đấy. Bạn ở đâu có phải ở Huế hay Quảng Bình không.

huylam2910

bác viết nhiều quá cũng không đọc hết được. Chỉ đọc cái tiêu đề là mình khoái rồi. Hiện mình cũng thích vọc bổi không thôi chứ chim đứng quá cũng chán. hehehe ae ai có bổi ưng vọc gỡi em. hiiiiiiiiiiiiii

Bác có chim đứng rồi mà chán thì gửi em. đọc mấy nhận xét của bác thấy nghe có vẻ dóc nhưng hoàn toàn không dóc một tí nào.

thodeco

hay quá a ơi,mình củng đã từng được ghé thăm căn gác trọ có mấy nhân tài này cùng vs chủ hehe

minhgas

Chào mào cùi bắp
bác viết nhiều quá cũng không đọc hết được. Chỉ đọc cái tiêu đề là mình khoái rồi. Hiện mình cũng thích vọc bổi không thôi chứ chim đứng quá cũng chán. hehehe ae ai có bổi ưng vọc gỡi em. hiiiiiiiiiiiiii
đăng ký gửi bác 1 em nhé :D

symphony

Thú Vui Tao Nhã
chim boi ma toan chim hay k, dc may e boi giong vay e cung rang nuoi ^^
[vui lòng viết tiếng việt có dấu

Anh em nào cần hổ trợ tư vấn về tìm bổi, chơi chim nghe giọng thì lh vào ibox mình sẻ hổ trợ. Còn đấu trường thì mình bó tay

vinhdq

Bài viết của bạn Symphony hay và hài hước quá, rất lôi cuốn người đọc, rất kinh nghiệm trong việc vọc chim bổi. Thú vị nhất là câu "thôi em không ăn đâu em tông lồng đây" không nhịn được :eek:.Cám ơn chủ thớt đã chia sẽ. thân!

plzkissme

e ở sài gòn, con bình điền đó e đang nuôi nè a, mà hình như e nó hơi tơ phải k a? chưa thấy e nó ra giọng nữa

symphony

Thú Vui Tao Nhã
e ở sài gòn, con bình điền đó e đang nuôi nè a, mà hình như e nó hơi tơ phải k a? chưa thấy e nó ra giọng nữa

Vậy không phải rồi. Bạn tên gì, ở khu vực nào, lấy chim của ai. Con của anh thắng tra mùa giọng khá hay. Anh vẫn còn đang thuần.

boygl88

bài viết chất quá,cám ơn anh đã chia sẻ.anh ở Huế hay sao,nếu có dịp anh em giao lưu nhé

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Đúng là để thuần một chú buổi không phải chuyện dễ và đòi hỏi tính kiên nhẫ là số 1.
Mình cũng chia sẻ cùng AE là mùa vừa rồi (2012) đã thuần được em buổi được cho là thành công mỹ mãn ngoài mong đợi.
Từ một chú chim trung mang già rừng ban đầu trong lồng đầu nó lúc nào cũng dính máu, và luôn đầu trọc chỉ le hoe vài sợi tóc :D.
Nay đã qua 9 tháng chú đã dạn búng tay ché, dở trùm ra là ché. Chú đang phát triển tốt và chịu đấu tốt rồi.
Mình sẽ làm clip gửi AE chém nhé

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Đúng là để thuần một chú buổi không phải chuyện dễ và đòi hỏi tính kiên nhẫ là số 1.
Mình cũng chia sẻ cùng AE là mùa vừa rồi (2012) đã thuần được em buổi được cho là thành công mỹ mãn ngoài mong đợi.
Từ một chú chim trung mang già rừng ban đầu trong lồng đầu nó lúc nào cũng dính máu, và luôn đầu trọc chỉ le hoe vài sợi tóc :D.
Nay đã qua 9 tháng chú đã dạn búng tay ché, dở trùm ra là ché. Chú đang phát triển tốt và chịu đấu tốt rồi.
Mình sẽ làm clip gửi AE chém nhé

Quá trình đấy là cái thú, niềm vui đó bác. Con chim ngay trước mặt tìm cái gì đâu cho xa.

quangsang

Bài viết thật sự bổ ích cho những người mới nuôi chim. Mình cũng mất rất nhiều thời gian khi mới bắt đầu bước vào lĩnh vực chim cò.hihi G

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Gửi AE đây là Clip mà mình đang tập lực cho nó.
Chim lông lá rất đẹp, óng mượt và đang vào lửa. Ché rất dày, giọng ché tốt.
Đặc biệt khi thay lông xong nó lại lên 2 mí lửa, mỗi bên chỉ có 2 sợi thôi àh :) :)

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chim ra giọng hay quá bác. Tướng tá TM thế kia thèm chảy nước miếng ừng ực đây.

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Một bài viết hay một cách thuần hóa bổi tuyệt vời được bác symphony rất hữu ích cho anh em nào có thú nuôi từ bổi lên.