Thú Vọc Bổi

cmdienkhanh

Chơi chim là một nghệ thuật mà người chơi chim đúng thật là một nghệ sĩ tài ba.

saosau

Hồi trước nuôi than, khứu mình cũng thuần bằng cách đó nhưng không phải chuối mà là cào cào.

jang

"Em già thì không chạy mà chỉ thu mình lại ngước đầu lên le lưởi nói dumami"câu này nghĩa là gì vậy thớt!!!

kuli007

bác này cho viết văn được đó, đọc xong xúc động ghê, nước mắt dâng trào

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Có em mèo hay chó đi ngang cái em Nam Đông yếu xuống còn em Tà Rã phực lên được xíu hé! Em Bổi nào cũng ngon hết!

megamind

cái cảm giác thuần được 1 em bổi hay sướng như tán được gái xinh ấy chỉ khác là cái sướng này nó lâu dài hơn thôi

cop con

Tình hình là đang đọc bài Thú vọc bổi của bạn Symphony, thật là khoái, bổng nhận được cuộc điện thoại mở ra xem thấy vợ yêu gọi.
Giọng nhỏ xíu: Anh ơi, con chim bị xách trộm mất rồi. Ngẫn ngơ không nói được tiếng nào. Hu hu, buồn quá đi mất.

tosudoc

Tình hình là đang đọc bài Thú vọc bổi của bạn Symphony, thật là khoái, bổng nhận được cuộc điện thoại mở ra xem thấy vợ yêu gọi.
Giọng nhỏ xíu: Anh ơi, con chim bị xách trộm mất rồi. Ngẫn ngơ không nói được tiếng nào. Hu hu, buồn quá đi mất.
Hiiiiiiiiiiiiii vợ bác nó thả chim đó haaaaaaaaaa

duongchulam

nói thật em đọc bài này của bác mấy lần luôn mà vẫn chưa ngán và nhất là cái clip Dương Hoà-57! nghe nó sổ đâu ra đó nghiền mà tối ngủ nhức nhối luôn chủ thớt làm em ngưỡng mộ quá! (có người chung sở thích chơi bổi giọng hay) chúc chủ thớt có nhiều em bổi hay
ps: cái đà chắc cũng ráng nhịn ăn nhịn uống bỏ bớp tiền đi coffee lại để tìm em Dương Hoà quá kakaka

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Có em mèo hay chó đi ngang cái em Nam Đông yếu xuống còn em Tà Rã phực lên được xíu hé! Em Bổi nào cũng ngon hết!

Thằng nhóc Vũ ơi

cái cảm giác thuần được 1 em bổi hay sướng như tán được gái xinh ấy chỉ khác là cái sướng này nó lâu dài hơn thôi

Chim sẫy thì ít đau hơn sẫy con girl bác

Xin chia buồn với bác

Em Tà Rả chân dài quá đi. Đáng yêu quá đi.

Khi nào rãnh qua mình chơi bác.

nói thật em đọc bài này của bác mấy lần luôn mà vẫn chưa ngán và nhất là cái clip Dương Hoà-57! nghe nó sổ đâu ra đó nghiền mà tối ngủ nhức nhối luôn chủ thớt làm em ngưỡng mộ quá! (có người chung sở thích chơi bổi giọng hay) chúc chủ thớt có nhiều em bổi hay
ps: cái đà chắc cũng ráng nhịn ăn nhịn uống bỏ bớp tiền đi coffee lại để tìm em Dương Hoà quá kakaka

Uhm tìm fan mê giọng ít lắm, gặp được bác cùng mê giọng hay thấy vui ghê. Khi nào anh em giao lưu, bác đang ở đâu khi nào tậu thì nhắn tin mình tư vấn phụ bác, chim hay đấu đá thì không biết chứ giọng vùng thì chuẩn 99%

cop con

Hiiiiiiiiiiiiii vợ bác nó thả chim đó haaaaaaaaaa

Hu hu, trước Tết có dịp công tác ở Đà nẵng, mang về được 3 chú bổi, chia cho a hàng xóm, ông anh mỗi người một chú. Kết quả là a hàng xóm bị chim tặc trước tết, giờ tới lượt mình. Hai anh em buồn tình xách vài lon bia ngồi tâm sự, 2 phu nhân thấy 2 phu quân mất chim mặt mày xụi lơ, sợ tối mất lữa nên ngồi kế bên phụ họa. Kết quả là sau một thùng bia, củi lữa tắt ngóm luôn, uổng công 2 phu nhân dày công.......hehe. Đùa tí cho đỡ buồn.
Ai đã từng dày công chăm sóc chú chim bổi từ thủa còn nhảy tung lồng, chăm từng con cào cào, tới ngày gần được hưởng thụ thành quả giọng hót hay của nó lại bị chim tặc xách mất thì mới thấy nỗi buồn bực trong lòng. Hu hu, giờ vẫn còn buồn. Thật là bực tức bọn chim tặc.
Thank bạn đã chia sẽ.

phamkien25

Hu hu, trước Tết có dịp công tác ở Đà nẵng, mang về được 3 chú bổi, chia cho a hàng xóm, ông anh mỗi người một chú. Kết quả là a hàng xóm bị chim tặc trước tết, giờ tới lượt mình. Hai anh em buồn tình xách vài lon bia ngồi tâm sự, 2 phu nhân thấy 2 phu quân mất chim mặt mày xụi lơ, sợ tối mất lữa nên ngồi kế bên phụ họa. Kết quả là sau một thùng bia, củi lữa tắt ngóm luôn, uổng công 2 phu nhân dày công.......hehe. Đùa tí cho đỡ buồn.
Ai đã từng dày công chăm sóc chú chim bổi từ thủa còn nhảy tung lồng, chăm từng con cào cào, tới ngày gần được hưởng thụ thành quả giọng hót hay của nó lại bị chim tặc xách mất thì mới thấy nỗi buồn bực trong lòng. Hu hu, giờ vẫn còn buồn. Thật là bực tức bọn chim tặc.
Thank bạn đã chia sẽ.
hehe 2 bác mê chim rừng quá......2 bà ganh đem thả đó :)

huylam2910

Anh em Huế chắc rành đoạn này hehe.

dumami = f. u. bác chủ thớt không được truyền bá từ ngữ địa phương nhá. Em nói đùa đấy, đừng giận em. nghe giọng chim nhà bác mà em phê quá. em ko thích đấu đá, em chỉ thích chim giọng thôi, mà điều kiện thì chưa có, chim Bắc thì giọng hơi ngắn em ko khoái lắm. Chắc phải lên kế hoạch tiết kiệm để sở hữu 1 em Dương Hòa như Bác thôi. Lúc nào có đủ điều kiện, Bác Symphony tư vấn giúp em với nhé. Thank bác trước ha.