Tiếng hót chim chào mào trung mang (Người Rừng)

sonbt

Nghe phê quá, mà mấy bác quay clip bớt bàn luận để nghe rõ tiếng chim tí.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Nếu mang ra được thì 10 a cũng chiều, thậm chí mang cả nhà máy nước trong đó ra
Hoan hô, hay quá hay quá, lâu lắm mới gặp được một bác máu mặt như thế này :) :)
Khi nào vào Đà Nẵng thì alo gặp nhau giao lưu bác Lương nhé.

Thân ái!

minhgas

Chào mào cùi bắp
Hi anh em
Con này có tên là người rừng vì thời gian 1 năm sau khi vào chế độ nuôi nhốt em nó được a Tuấn cho đi bẫy liên tục và em nó thể hiện là 1 chú chim mồi tuyệt diệu, ra rừng chơi rất hay và bẫy được những chú chim trời phải nói là khôn ranh nhất vùng đó. Có 1 chú chim trời ở khu vực pagoda Hội An đã 3 năm không ai đánh được. Tuy nhiên khi a Tuấn vác người rừng ra thì từ 8h30am - 1h30pm 2 anh em đã chinh phục được chú pagoda này. :D
Vừa rồi thi giải Hội An mở rộng hôm mùng 7 tết em Người rừng này cũng được vào vòng 5 :D.
Riêng em kết em này khi móc lên cây 1 mình em nó thổi phê lòi luôn độ luyến láy và thay đổi tông giọng liên tục rất phê :D.
A Lương đừng có vô mà bợ về nghe anh Quảng Nôm hết chim rồi anh ơi :(

tran van trinh

con chim giọng tốt quá, mình ít nghe giọng chim Tm nhưng em này hót hay và rất nhanh, khi nào rãnh chắc phải tuyển 1 em cỡ này ngồi nghe giọng hehe!!! Chúc mừng bác chủ chim!!!
Thân!
Tuyển em nó về chơi đi bác DŨNG . ha ha ha vừa rồi anh Tuấn định đem con này đi Nha Trang giao lưu nhưng không thành đó bác ,cuối cùng chỉ có anh ĐỨC và HÀ đi. Ae ngồi nhà tiếc... kakakakak

Sửa bởi Amin:

tran van trinh

giọng vãi cả trưởng, con này là con giọng hay thứ 2 sau con của Duy hoi an mình gặp.
con của duy hội an là con mỹ sơn lai giọng trung mang.
con đó so với con người rừng này không được đau cau bé,lúc nào cạu rảnh liên lạc với anh đi rừng ngày .em nghe mà cháng luôn.
anh trình chờ nhé

ledinhnhan01

đã quá....tông bắn nhanh thật...âm nghe phê phê...ché chũng hay nữa...chúc em nó giữ được phong độ

lenhattan

Mê cái giọng quá bác ơi. Giá như dc sở hữu em nó vài ngày mà nge giọng nhỉ?cảm ơn bác đã chia sẽ. Bác làm em lại ước mơ rùi đấy. Bắt đền bác. Huhu

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Con này ở vùng sông vàng phải không a Tuấn?
Vì bộ tông đa dạng, đảo tông liên tục. E sông vàng nhà mình có bộ tông giọng giống con này lắm.
Hehe

quang tran

Bác Dũng cmnhatrang xung phong mang em này vào Nha Trang cho anh em chiêm ngưỡng nhỉ?!!!!!

namcu

Chú chim trung mang này của bác chủ thớt là chú chim trung mang đỉnh nhất là mình thấy qua. Xin chúc mừng !

minhgas

Chào mào cùi bắp
up giùm anh Tuấn clip con Trung Mang có tên Đĩa Bay lồng vuông bên trái :D

Sửa lần cuối: