Vỏ quýt giúp Chào Mào nhanh thay lông

matna

chim mới xong lông bỏ vỏ quít vào thì thế nào ta,??? có đổ phần lông dặm nhanh không??? anh em nào thử rồi thì cho ý kiến với

btoannt

công nhận là hiệu quả , mình đã thử với con má trắng lì lợm không chịu đổ lông của mình mới áp dụng khoảng 6 ngày nay em nó rụng lông trụi lủi ,và bắt đầu có vài cọng lông đỏ dưới mi mắt, thank chủ thớt đã chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người!

ledinhnhan01

em mới áp dụng 2 ngày mà em má trắng đã rụng hơn 50% lông cánh....đuôi từ 12 cọng xuống còn 1 cọng...hic hic ...hiệu quả bất ngờ.....trước đó, ép gì cũng không rớt nổi 1 cọng lông bình thường...các bác chú ý bổ sung mồi tươi cho mấy chú khỏe mạnh

chaomao@

H
mình cũng muốn hỏi là số lượng vỏ quýt là bao nhiêu? và khi cho vỏ quýt vào thì có phải chùm áo lồng lại không? tk mọi người
bạn bỏ tầm một hai vỏ quýt vào là đc rồi .bạn nên chùm áo lồng lại và cho ăn theo chế độ nhiều ding dưỡng là đc thôi chúc bạn thành công .chúc cả gia đình mình có một mùa dáng sinh an lành ấm ap yêu thương

RauBien

Hix ! Mình mới tập chơi chim và được người quen ở công ty cho 1 em dáng đẹp hot dài và hay ( vì mấy ông anh chuyển sang chơi chim thi đấu nên chim hót ko chơi nữa), đem về được mấy hôm thì tự nhiên xuống lông lát đát nhưng vẫn sung và hot đều.
Mình đọc thông tin diễn đàn thấy cái vụ vỏ vít hay hay nên bỏ vào chơi thử xem sao. nhưng kết quả là 2 ngày nay không rớt thêm cộng nào :) , đang chở những ngày tiếp theo thế nào?
Anh em nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm nhé. Thanks All

soncao3008

Hix ! Mình mới tập chơi chim và được người quen ở công ty cho 1 em dáng đẹp hot dài và hay ( vì mấy ông anh chuyển sang chơi chim thi đấu nên chim hót ko chơi nữa), đem về được mấy hôm thì tự nhiên xuống lông lát đát nhưng vẫn sung và hot đều.
Mình đọc thông tin diễn đàn thấy cái vụ vỏ vít hay hay nên bỏ vào chơi thử xem sao. nhưng kết quả là 2 ngày nay không rớt thêm cộng nào :) , đang chở những ngày tiếp theo thế nào?
Anh em nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm nhé. Thanks All

Chim bạn rớt lông vì có thể là do thay đổi môi trường sống, cám và nước uống. Đây không phải là việc thay lông tự nhiên nên sử dụng vỏ quýt mình nghĩ không được. Chim nhà mình đang vào mùa thay lông thì mình dùng vỏ quýt thấy rất hiệu nghiệm.

hôm nay mình thử cho vỏ quýt vào con đang thay lông , hai hôm nữa mình báo cáo báo cầy kết quả cho anh em sau nhé !.Thanks chủ thớt phát hiện thêm một kinh nghiệm mới cho chào mào .
Thân !

mai kha

ai có chim đang thay lông đêm ra thử liên đi ,biết đâu hiệu quả lại cảm ơn bác ây !^^

lenhattan

hiệu quả thật đấy các bác,e dã thử và kết quả mỹ mãn.đổ lông ầm ầm

luca brasi

Chưa thử vì chim nhà chưa thay lông nhưng cứ thanks chủ thớt trước đã vì sẽ áp dụng.

sonbt

Cảm ơn chủ thớt. Mai mình bỏ vài vỏ cam vào chú má trăng đang thay lông mà lâu quá.

Queanh108

tối qua đọc xong mình cũng làm thử, mình có 5 lồng, mình cho vào cả những lồng con thay lông xong rồi, thì có 1 con chưa thay lông lông rụng tả tơi! cảm ơn chủ thớt nhé!

yeuhoami

em đã thử cho em bình định 3 mùa của em. kết quả rất tốt, em nó đổ lông ào ào. mai em chụp mấy tấm hình cho các bác thấy.
thanks bác chủ thới nhé.

yeuhoami

hinh em chup sang nay

minh dung vo cam xanh de u, quyt thi chua thui. nhung minh nghi la ket qua deu giong nhau thoi. chim do long rat nhanh.