Vỏ quýt giúp Chào Mào nhanh thay lông

hainguyen

Ra lông cực nhanh.em cũng tình cờ cho ăn nửa quả mà ngày h sau lông no ra nhiều quá trời

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
1 phiếu cho chủ thớt về phát minh tình cờ, mình cũng đã áp dụng cho con SK ở nhà, thấy rớt nhanh và nhiều hơn các đợt trước. Cheer!!!!

tri_okthau

trongkhuongbd85

mình làm cách này cho em bổi cả tuần không thấy dấu hiều gì so với trước hên xui quá bác ôi

luongdd

Chào Mào Danh Dự
hinh em chup sang nay

minh dung vo cam xanh de u, quyt thi chua thui. nhung minh nghi la ket qua deu giong nhau thoi. chim do long rat nhanh.
Bác để hình bé quá không nhìn thấy gì cả bác ah

mechim

Chiếu thức mới này em đã thử nhưng thấy cũng không khả quan lắm
Bỏ vỏ quýt vào thì thấy em nó cũng rụng lông bình thường.
Khống biết Bác nào co khà quan thì cho em hay với

yeuhoami

em đang ủ bằng vỏ cam thấy rớt rất nhanh. đang ủ 2 em đều cho kết quả tôt.
nhưng anh em lưu ý:
mình mới nghe một anh chơi chào mào đã trên 20 năm, anh nói là ủ bằng vỏ cam vỏ quýt chim rới lông nhanh, mọc lông cũng rất nhanh.
nhưng tác hại củ nó dẫn đến chim bịn kho lông, lông rất rễ gẫy.

Vui lòng không sử dụng màu đỏ cho toàn bộ bài viết, vì đây là đặc quyền của BQT. Thân ái.

Sửa bởi Amin:
L

lã bố

Guest
lông xấu! ăn vỏ quýt có ép được chim thay lông ?

lông xấu! ăn vỏ quýt có ép được chim thay lông không hả các bác?

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
lông xấu! ăn vỏ quýt có ép được chim thay lông không hả các bác?

Chim của Bác ăn được cả vỏ quýt à? Mình chỉ biết có bài đề cập tới việc bỏ vỏ quýt dưới đáy lồng giúp ép được chim thay lông nhanh! (Mình thì chưa thử)

Đồng thời có nhiều bài viết đề cập tới vấn đề thay lông ngoài vỏ quýt. Bác tham khảo thêm để tìm ra cách phù hợp cho mình nha!

kuly039

Cảm ơn bác đã bổ sung 1 ý tưởng quý giá . Thay mặt a e chúc bác sức khoẻ ..

Pleikupho

tình hình là cho vỏ quý vào thấy chim rụng lông rất nhiều. sau vài ngày thấy dzơ quá lấy hết ra vệ sinh lồng sạch sẽ thì e nó vẫn rơi lông ko kém.hehe

sinhpham

Cảm ơn các bác. Nhưng theo em thấy cách đó chi giúp chim nhanh ra lông thôi, em dc một bác chơi chim lâu năm chỉ cho một cách rất hữu ích. Hằng ngày các bác cứ cho chim của mình một ít nuoc vo gạo cho chim uống sẽ thấy chim mau lại lông và bộ lông rất mượt , mà nhớ ngày nào thây nc ngày ấy kẻo chim đau bụng. Mong se giúp nhiều cho các bác. Thank

Quangminhptc

Cảm ơn các bác. Nhưng theo em thấy cách đó chi giúp chim nhanh ra lông thôi, em dc một bác chơi chim lâu năm chỉ cho một cách rất hữu ích. Hằng ngày các bác cứ cho chim của mình một ít nuoc vo gạo cho chim uống sẽ thấy chim mau lại lông và bộ lông rất mượt , mà nhớ ngày nào thây nc ngày ấy kẻo chim đau bụng. Mong se giúp nhiều cho các bác. Thank
Cho uống nước nấu cơm tốt hơn bác ạ

nguyenhaiabc

Not Alone
Mình đả thử cho chú chim của mình. Tỉnh trạng chú chim của mình như sau: thay long dc 50% ko rớt lông nữa mình cho 3 vỏ quýt vào dưới đái lồng lúc 19h00. sáng ra rớt dc 2 cộng lông.... tới 19h00 ngày hôm sau tức 24h mình phát hiện lông rớt rất nhiều, qua ngày hôm sau chim rớt thêm lông cánh và đuôi... tình trạng chm khỏe. đang theo dổi có gì báo cáo các bác sau
PS: Cảm ơn bác chaomao@ đả chia sẻ, chúc bác và anh em năm mới sức khỏe thành công trông cuộc sống
thân ái nguyenhaiabc

tran van trinh

tình hình là cho vỏ quý vào thấy chim rụng lông rất nhiều. sau vài ngày thấy dzơ quá lấy hết ra vệ sinh lồng sạch sẽ thì e nó vẫn rơi lông ko kém.hehe
chú em trẻ nhưng anh thấy chú trả lời rất kinh nghiệm.ok
nếu mà có hiệu quả thì mình cố ngắn dọn lồng nha ka ka a

bad boy

em đang ủ bằng vỏ cam thấy rớt rất nhanh. đang ủ 2 em đều cho kết quả tôt.
nhưng anh em lưu ý:
mình mới nghe một anh chơi chào mào đã trên 20 năm, anh nói là ủ bằng vỏ cam vỏ quýt chim rới lông nhanh, mọc lông cũng rất nhanh.
nhưng tác hại củ nó dẫn đến chim bịn kho lông, lông rất rễ gẫy.

nếu thế thật thì nguy hiểm đó nhỉ? cũng chẳng bit thế nào chứ mik thấy thay lông cứ hoa qua đều, tắm xong chùm áo đến ngày hôm sau là rớt nhanh lên lông cũng nhanh. nhưng lằn này về thử xem sao.

Tuyến - IT

Đam Mê Chào Mào
Nghe cũng khá logic, để mùa thay lông này thử cái xem sao, cảm ơn đa chia sẻ kinh nghiệm