Đặc điểm chú chim hay...

chaomao^^py

Moderator
Người có cao , thấp , mập , ốm . Mình nghĩ chim cũng vậy , không nên quá bó buộc . Một chú chim cân đôi , có tổng thể hài hòa là quá tuyệt . Sau đây mình xin post ảnh 1 số chú chim đẹp mà mình sưu tầm để chiêm nghiệm , mỗi em một kiểu rất riêng
Một bạn trên ORG , chúc mừng bạn !
[/URL][/IMG]
Phải của anh đi ra đi dô không ta ( anh Tinatino )
[/URL][/IMG]
Anh Dũng cmnhatrang
[/URL][/IMG]
Nếu gặp lại 060 mình sẽ không ngại ngùng và chần chừ như ngày ấy , với mình đây là chiến binh , bị mê hoặc bởi lối chơi của em này !
[/URL][/IMG]
Một chú chim sưu tầm
[/URL][/IMG]
Còn rất nhiều chiến binh của những AE khác đều có nét độc đáo riêng

Sửa lần cuối:

pincon14

mình có 2 em giống của cmnhatrang. chơi rất dữ, mới có thêm em bổi giống vậy nữa nhưng mặt ngầu hơn, chưa sổ bộng

playmusic

Ví dụ như chú chim này có:
+ khuôn mặt điềm tĩnh và lạnh lùng...
+ toàn thân như đổ dồn về phía trước...
+ má đỏ nhiều và dày..

Mình có 1 em giống em này 95% nhưng rất tiếc bữa nhậu say về mình làm rơi cái lồng :((
em này chưa phải là đẹp mình có con trời chuẩn huế còn đẹp hơn con này về cái mào đòn dài hơn quan trọng em nó cũng đấu tốt chuẩn bị đem thi thi ngày 8/8 tại hồ tịnh tâm huế

NTTrung

mào lân thì nhìn đẹp mang đi cà phê chơi lai dai thôi còn để đi thi thì phải mào đinh gốc mào to chơi mới nhiều nước hay và đấu mới bền được còn mào lân thì chỉ dữ chim thôi nhìn đẹp mắt nhưng để đi thi thì đinh vẫn vượt trội hơn nhiều
tướng tá lắm lúc cũng không chính xác lắm con tướng xấu nó vẫn ăn giải đó thôi nhưng đa phần những con tướng đẹp chơi hay nên các ae đi mua chim hay chọn con tương đẹp

có tí kinh nghiệm cỏn con các bác chém nhẹ tay

chaomaoBC

+ má đỏ nhiều và dày..

đây chỉ là ví dụ thôi nha các anh... hình sưu tầm từ topic của bác Dacosta...

Thân!

Con này không hay mình vẫn nuôi. Hiiiiii.!

chaomaoBC

Theo Mình nghĩ Chào mào rất khó nhận biết thế nào là một chú chim hay qua hình dáng bên ngoài, mà hầu như tất cả các loài chim điều như thế ngoại trừ Cu gáy.
Các bác cũng biết rồi đấy cũng con chim ấy có người cầm 2, 3 mùa chơi không ra gì nhưng sang tay người khác lại là mộ chú chim hay lấy giải này giải nọ. Người thì thấy con này chơi hay mua về lại chơi không được. Ôi khó lắm khó lắm các bác ơi!

King Bird

Chim nhìn tướng cũng như người :) Có con đẹp trai nhưng ko biết hót :D hoặc có con xấu nhưng chơi thì ầm ầm :D

luugiabao1

chim có con nọ con kia
nhiều con e thấy đẹp nhưng chơi chơi chắc đã hay
còn ngược lại

YeuCM

Theo Kinh nghiệm mình đi lựa Chim: trước tiên phải Mau mỏ lanh lẹ móc đâu cũng hót, rồi đến giọng phải vang to và dài, rồi mới đến mã của chú Chim. Con Chim nó dùng tiếng hót để răng đe kẻ thù mà. Còn Chim chơi hay chơi bền phải có chế độ tập dợt cũng Như con người. Nhìn Tmc ai nhìn mã nóI chú Chim hay, nhưg phong cách chơi thì ko ai bằng. Đó là y kiến riêng mình.

killer

quangvinh89: chim bạn mào mỏng, chân ngắn, hậu lép, ngực ko nở, chú này chơi ko bền

King Bird

+ má đỏ nhiều và dày..

đây chỉ là ví dụ thôi nha các anh... hình sưu tầm từ topic của bác Dacosta...

Thân!
bóng bộ đẹp. tách đỏ to dày yếm cũng khủng
về bộ mặt tướng khá dữ chim :D
đẹp thật

dungchaomaovt

chim đấu hay, theo mình đầu tiên phải là chim già rung, nét mặt hung dữ, yếm đậm, vai nở, và tướng đứng uy nghi...còn nhiều yếu tố khác, nhưng quan trọng vẫn phải là chim già rung.

HungSG

A/e cho hỏi

Chim huế to con 3mùa (cỡ khoảng mấy con chích chòe than loại nhỏ con) họng bò giọng ngắn 4-5 âm thôi nhưng rất to, ít chéc chéc, ít giọng không xòe gì ráo sung lên mới chơi cánh nhưng được cái rất lì và gấu nhìn mặt là thấy lì, nết chơi không xông xáo cứ đều đều mà chơi từ từ mà tiến, lên dàn là chơi biên hay giữa dàn cũng chơi, bền sức cỡ nào cũng đấu hết (chơi giàn trên 2h mà vẫn còn chơi tốt) test 2 lần ở cội lần nào nó cũng quánh lâu dài cho 6-7 con xù lông bỏ nước.

Nói chung là nó không được gì hay chỉ được: dáng đẹp, gấu, lì và bền.

A/e cho hỏi chim vậy có phải chim hay và có tương lai gì không? có hay ho gì không vì có người khen có người chê, em mới chơi không biết thế nào nữa. Theo những gì em tìm hiểu trên chaomao.org thì đây làm dạng chim thi??

Sửa lần cuối:
A/e cho hỏi

Chim huế to con 3mùa (cỡ khoảng mấy con chích chòe than loại nhỏ con) họng bò giọng ngắn 4-5 âm thôi nhưng rất to, ít chéc chéc, ít giọng không xòe gì ráo sung lên mới chơi cánh nhưng được cái rất lì và gấu nhìn mặt là thấy lì, nết chơi không xông xáo cứ đều đều mà chơi từ từ mà tiến, lên dàn là chơi biên hay giữa dàn cũng chơi, bền sức cỡ nào cũng đấu hết (chơi giàn trên 2h mà vẫn còn chơi tốt) test 2 lần ở cội lần nào nó cũng quánh lâu dài cho 6-7 con xù lông bỏ nước.

Nói chung là nó không được gì hay chỉ được: dáng đẹp, gấu, lì và bền.

A/e cho hỏi chim vậy có phải chim hay và có tương lai gì không? có hay ho gì không vì có người khen có người chê, em mới chơi không biết thế nào nữa. Theo những gì em tìm hiểu trên chaomao.org thì đây làm dạng chim thi??
Nó không được gì hay mà còn hỏi chim có hay không....đùa vậy chứ phải nói là không có gì nổi trội nhưng nó là con chim hay đó bạn...chơi biết mình biết người...bền bỉ như vậy mới thích.