Ở nhà các bác nuôi bao nhiêu chú CM ?

tenchiday

Hiện tại e có 7 chú, 1 chú bẫy đấu đc 1,5 năm lồng, 1 chú 4 tháng và một chú 3 năm nuôi má lỡ lên. còn lại 2 chú đag ra giọng, một chú mồi đã nát và một chú chưa phân biệt đc trống mái. nuôi nhiều quá h nghe ngán.

chipxinh

Hiện tại e có 7 chú, 1 chú bẫy đấu đc 1,5 năm lồng, 1 chú 4 tháng và một chú 3 năm nuôi má lỡ lên. còn lại 2 chú đag ra giọng, một chú mồi đã nát và một chú chưa phân biệt đc trống mái. nuôi nhiều quá h nghe ngán.
Chán thì bác cho e 1 con nhá nhà mới có 1 em hihi.Vợ chỉ cho nuôi có 3 con giờ nhà có 2 con rồi thiếu con nửa hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

oliveken1989

sao bạn nuôi nhiều thế, nhà mình nuôi chỉ có 25 con thôi, nuôi nhiều qua mệt lắm kakka

ledaiduong62

trước mình nuôi 42 lồng , sau nha có việc mình phải bán hết , còn h thì chỉ có nuôi có 6 chú thui , thế còn các bác ở org thì sao

thucgttn

Hiện tại là 2 con , số lượng có thể tăng khi bẫy đấu đc , chứ ko mua thêm

nhocloclaoca

em thì có 3 chú , 2 chú lúc mua là 500k/ 1 chú nhưng nuôi mấy tháng ko ra trò trống gì , 1 chú được 1 người bạn ở Bình Định gửi cho mới 1,5 tháng mà treo ra cái là sổ ( mặc dù chưa củi lửa để đấu đá gì nhưng em đang hy vọng vào nó ) . Còn 2 chú kia thì em nản rồi , chưa biết tính sao nữa , lúc đi mua ông nào cũng quảng cáo dữ dằn lắm , nhưng nào ngờ haizzzzz

dacloc

em nuôi có 3 con cùi wa lên diễn đàn cứ phải lấy khăn giấy lau nước miếng thui

tenchiday

bác nào có tay nuôi chim đấu ib e để lại cho, e chỉ có thuần bổi đc thôi , k có thời gian đem dượt, hiện tại có 2 con sổ ngon lành nhá. bảo đảm vừa ý

coem_05

Nhà mình lúc đầu hẳn 6 chú: Huế, Đà Nẵng, Daklak, Hà Nội, Phú Thọ nhưng rồi cơ duyên cũng chỉ còn lại với 2 em Phú Thọ mà thôi.

thanhluong

Năm trước em cũng tham gia nuôi tới 20 chú nhưng do nuôi nhiều lên chẳng chú nào ra hồn, sang năm nay em chỉ cho phép tối thiểu là 4 chú hiện em đã có 3 chú, nuôi ít chăm được bác ạh

sieuquayhg

Nhà em cũng có 7-8 chú gì đó không nhớ rõ nữa ;)....... em hay đi công tác các huyện, tạt té linh tinh beng vào nhà dân hay đi bẫy chào mào, cứ con mộc nào ưng ưng là em múc về. Được cái có ông bà ở nhà cũng máu chim cò nên chăm sóc ok hết. Con nào treo ra cũng hót hét căng ra phết. Ở nhà có 1 em nổ được 7-8 âm liền nghe đã tai lắm các bác ợ.

huylam2910

Em có 5 con - hiên đang chăm 4 con, 1 con gửi. anh em org nhà mình nhiều người nuôi trên 10 lồng lắm, ngưỡng mộ ghê.

thai

em hiện tại đang nuôi 5 chú thui . nuôi nhiều như trước ko chăm kỹ dc .

anhtuanhp

em thì có 3 chú , 2 chú lúc mua là 500k/ 1 chú nhưng nuôi mấy tháng ko ra trò trống gì , 1 chú được 1 người bạn ở Bình Định gửi cho mới 1,5 tháng mà treo ra cái là sổ ( mặc dù chưa củi lửa để đấu đá gì nhưng em đang hy vọng vào nó ) . Còn 2 chú kia thì em nản rồi , chưa biết tính sao nữa , lúc đi mua ông nào cũng quảng cáo dữ dằn lắm , nhưng nào ngờ haizzzzz
bác cũng giống e,mua 2 chú mà chưa nên cơm cháo gì

phamnam186

mình nuôi 6 em.mới bán 1 e bông còn 5 thôi
mình o Lâm Đồng nên toàn chim ở gần nhà. bẫy đấu dc con nào hay thì chơi kg thích chia cho ae choi cho vui

conrep

nhà mình lúc nào cũng khoảng 20 em. Mình đi làm mà thấy chăm khỏe re, đem ra cội là chim chơi khí thế. Các bác nuôi 6-7 con mà than kinh thật