Ở nhà các bác nuôi bao nhiêu chú CM ?

midavina

Nhà mình khoảng 20 chú sông kol, nhiều quá bay loạn xạ đôi khi đếm không đúng nữa hjhj (nuôi chung 1 lồng lâu lâu tách vài con ra nghe hót chơi thôi).

Hero

em chẳng nuôi con nào, hết hứng thú rồi nhưng vẫn thích vào org đọc, tìm hiểu thêm kinh nghiệm, đi đâu gặp bạn nuôi chim còn có cái mà nói phét, hichic

lexuschantrau

Em thì vừa giảm quân số xuống còn 3 e, nhẹ hết cả người. chăm 2,3 e thì nhàn tênh chứ >5 là tốn times kha kah rùi :D

hoanghiro

Nhà mình cũng có 7e,1 e 4mùa,2e 2 mua,1 e 3 mùa,còn 2 e bổi,1e nuôi lâu lắm rồi mà chưa thấy kiu

xeko

Mình 4 chào mào,4 sơn ca. Chăm thấy bình thường,chỉ khổ cái ko có thời gian đem đi dãi thôi,cuối tuần lăn tăn ko biết cho e nào đi chơi. Nếu chơi cả đi thi và đi cafe ae lên tuyển chọn 2 con chơi luân phiên đi chơi.

lhoa27

Nhà mình nuôi 31 con chào mào , 8 vanh khuyên , 2 khướu , 1 lửa , cho ở tập thể , bay nhảy thoải mái , nghe hót chủ yếu .

roxynghia

cũng theo phong trào sv năm 1: 30 con...... bây h năm 3 rồi còn 6 con.
p/s: e chỉ thích đi thi ak :)

em thì có 3 chú , 2 chú lúc mua là 500k/ 1 chú nhưng nuôi mấy tháng ko ra trò trống gì , 1 chú được 1 người bạn ở Bình Định gửi cho mới 1,5 tháng mà treo ra cái là sổ ( mặc dù chưa củi lửa để đấu đá gì nhưng em đang hy vọng vào nó ) . Còn 2 chú kia thì em nản rồi , chưa biết tính sao nữa , lúc đi mua ông nào cũng quảng cáo dữ dằn lắm , nhưng nào ngờ haizzzzz
đem bán lại chỗ tiệm chim mua đó bạn, mình thì có 3 chú, chuẩn bị cập cảng thêm 2 chú nữa vậy là số đẹp

anhthuydn

nhà e thì có 2 lồng 1 bổi huế và 1 bổi quảng nam mới được 3 tháng :D
nuôi chim được 2 năm rồi nhưng chẳng có e nào ngon @@.
mà hiện tại thì để ở nhà cho ông già nuôi còn e đã đi. không biết dợt dãi thế nào..mà ở gần nhà cũng chẳng có chim nhiều.. chán quá các bác

3Ray

Với vốn kinh nghiệm ít ỏi xin đưa ra lời khuyên chân thành cho AE ! Chất lượng nó mới quan trọng . Mình hiện tai chăm 7 chú : (1) Chim chơi phong cách 1-2 con để khỏi chán , đi uống cà phê và xả stress . (2) Một con giọng thật hay để thưởng thức , cảm nhận . (3)Chim ra cội , đi thi , có tiếng nói với bạn chơi 1-2 con . (4) CHim dạng tiềm năng 1-2 con bao gồm bổi tố chất , hoặc thử ép giọng má trắng cho có cái gọi là trải nghiệm
P/S : đang tìm kiếm một em hội đủ (1) (2) (3) , tìm được rồi thì vô tư cắt giảm nhân sự :))))
Hay, nghệ sĩ đây. Tôi thì có 8 con, đang thiếu tiêu chí 3 và cũng sắp có rồi :)

Mình 5 em, 2 Huế, 1 Hàm Yên Tuyên Quang, 2 Sông Lô Tuyên Quang. Chơi cafe thì ít, trà đá thì nhiều.

hoangdiepit

Tóm lại ai cũng nuôi nhiều hết, nhưng chỉ thấy có 1 loại là chào mào còn mình thì 6 em chào mào, 2 em Bình Định, 3 em chim sài Gòn, 1 em mới bẫy của ai sẩy, 1 em khướu bạc má, 2 em cu gáy, 1 chích chòe lửa. Tổng cũng 10 em trong đó có 3 em chơi giàn cafe ok, còn lại chỉ hót ở nhà nghe chơi

quangvinh89

Trước mình nuôi 20con. Nhưng sau tách hết dần còn 4con thuộc 4con mộc :) Nuôi thế cho nhàn.

King Bird

bac nuôi lắm nhỉ e thì chỉ có 3con thôi.chăm như thế mới căng đều được,mật độ dày quá thì đè lẫn nhau thôi

3Ray

Đội bóng đây chắc là đội bóng đá, 1 đội thì 11 em chính thức; tc 2 đội là 22 em (k tính dự bị, có thể dự bị mỗi đội là 5,6 em) vậy tính ra đội của Đức trên 25 em, tức là phải có ít nhất 3,4 cái lồng tắm; k tính cám thì 1 ngày chắc chắn hơn 1 nảy chuối sứ, tức là trong nhà lúc nào cũng có 1 quày chuối sứ. Như vậy, đúng là không gian nhà hẹp thì chịu hổng nổi rồi.

subin-bentre

theo cảm nhận của mình nhà mà nuôi nhiều quá cảm thấy chim khó lên, không gian nhà cũng hơi hẹp nên chào mào chỉ có 3 thuộc 3 bổi và 3 chòe lửa. cảm nhận chim lâu lên lửa hơn hồi chỉ nuôi có 3 em chào mào.