Ở nhà các bác nuôi bao nhiêu chú CM ?

shopthuhavd

Hiện tại e có 7 chú, 1 chú bẫy đấu đc 1,5 năm lồng, 1 chú 4 tháng và một chú 3 năm nuôi má lỡ lên. còn lại 2 chú đag ra giọng, một chú mồi đã nát và một chú chưa phân biệt đc trống mái. nuôi nhiều quá h nghe ngán.

Chào Pác nuôi chim chơi cafe thì tầm 4 đến 5 em là chuẩn, nhưng phải tuyển chọn :D, 4 đến 5 con dễ chăm và cafe luân phiên mấy em nó cũng ok :D
Thân chào !

chaomao^^py

Moderator
Với vốn kinh nghiệm ít ỏi xin đưa ra lời khuyên chân thành cho AE ! Chất lượng nó mới quan trọng . Mình hiện tai chăm 7 chú : (1) Chim chơi phong cách 1-2 con để khỏi chán , đi uống cà phê và xả stress . (2) Một con giọng thật hay để thưởng thức , cảm nhận . (3)Chim ra cội , đi thi , có tiếng nói với bạn chơi 1-2 con . (4) CHim dạng tiềm năng 1-2 con bao gồm bổi tố chất , hoặc thử ép giọng má trắng cho có cái gọi là trải nghiệm
P/S : đang tìm kiếm một em hội đủ (1) (2) (3) , tìm được rồi thì vô tư cắt giảm nhân sự :))))

anh2hp92

Mình 6 con, 1 em mèo vồ mất xác, 4 em phóng xanh(quảng cáo), giờ còn 1 con gần 4 tháng hót dữ mà chưa đấu đá được. 2z`!.Thân

vinhdq

Khiếp các bác nuôi nhiều thế, thời gian đâu mà chăm với sóc, em chỉ 4 con mà mệt rồi, mấy em bổi cứ vất bừa.
Thân!

hoadainhan

tổng kết lại thì đang có 30 con, nuôi ít thôi bạn ạh nuôi nhiều mệt lắm

mecm

bác chủ thớt nuôi nhìu quá,nên nuôi 3 con thôi,còn lại cho hết đi,nhớ cho e con đẹp đẹp nha

kjenprodn

Em thì nuôi 5 con thôi :))) không nhiều đâu... Đc 2 con ok, còn 3 bổi thì vứt đấy :))

Mình thì 3 con, mới chơi nên nuôi cho biết vậy thôi. Chứ e nào cũng chán phèo hết. Chăm mệt lắm. Nhưng đam mê rồi nên đành cố gắng thôi. Giờ đang kiếm e chơi đc để bằng a bằng e. Hihi... bác nào nhiều mà k nuôi nữa thì hú e 1 con nha. Hihihi....

chaomao_monglan

mình thì trước nuôi khoảng 10 con .... đi mua trên 5s + bị lừa gạt ...... tổng cộng lại là 5s + lừa gạt= 1 con... đúng nghĩa thật sự khi có thời gian tập trung 1 con, ai nói nuôi 1 con k đc thì e k biết chứ chim e nuôi 1 con đem lại cội là nó phang như là chưa từng đc phang ấy các anh các bác ạ

sangwilshere

mình thì trước nuôi khoảng 10 con .... đi mua trên 5s + bị lừa gạt ...... tổng cộng lại là 5s + lừa gạt= 1 con... đúng nghĩa thật sự khi có thời gian tập trung 1 con, ai nói nuôi 1 con k đc thì e k biết chứ chim e nuôi 1 con đem lại cội là nó phang như là chưa từng đc phang ấy các anh các bác ạ
bị lừa gạt như thế nào bác? Nói để ae rút kinh nghiệm khi đi mua chim đi

peterphan_vn

cảm nhận của riêng mình không biết có ai giống không ? Hiện là công nhân viên nhưng lại có niềm đam mê chim cảnh từ bé nên khi có điều kiện là mình thực hiện ngay niềm đam mê này. Chơi chim giống như bị nghiện ấy thật sự lúc mới tập tành chơi thì suốt ngày ngoài cội học hỏi, online xem chỗ nào bán chim hay thì tòm tèm đến dc giá thì xúc về lúc đỉnh điểm lên đến 20 lồng nhà thì nhỏ tẹo (chung cư) chỗ treo thì không có thời gian thì eo hẹp vì phải đi làm suốt và điều tất yếu đã đến là chẳng con chim nào mình mang về ra hồn ra dáng cả (ko có kinh nghiệm, ko chăm chút,...) đứa thì èo uột, đứa thì bệnh chết...đúng nghĩa tiền mất tật mang...khi số chim trong nhà dần ra đi đến hơn 1/2 thì lúc ấy đã trễ rồi. Vì thế mình rút ra một kinh nghiệm hãy cố gắng tập trung chăm lo cho những chú chim nào thật sự có tố chất để rồi một ngày nào đó mình sẽ được đền đáp thật xứng đáng...hãy thể hiện niềm đam mê một cách đúng đắn và thiết thực tránh lãng phí những gì thiên nhiên ban tặng....

3Ray

Ôi, nuôi nhiều cũng mệt... mà zui (bớt đi nhậu). Mình thì 8 em và 1 em chân dài. Đi làm về mỗi ngày nghĩ trưa 2h thì tắm được 4 em, thứ 5 và CN không tắm (ra cội), thứ 7 thì đem ra ngắm.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Bác 3Ray có bớt nhậu thiệt hong đó trời! Ka ka ka!

Thấy Bác vẫn nhậu đều đều đó chứ! :D Hôm nào qua nhà em tỉa bớt vài con cho anh nhàn hơn được tí để còn tăng các chầu nhậu lên nhé!

Em thì dẹp gọn rồi! Còn 1 con duy nhất! :)

gaututi

5 em giờ còn 3, 2 con chị chuột nó thịt , 1em chị chuột vờn giờ nhìn xơ xác, 2 em đang ghép cặp sinh sản thử, nhìn 2 em yêu nhau lắm

lexuschantrau

Tổng chim sự: 3. 1 e 2 mùa, 1 mộc dở, 1 mt đang tập sự rất vui :D vẫn luôn muốn có e mới để trải nghiệm :)