Anh Em Nha Trang tập hợp nào!!!

hovaten

Moderator
Lâu rồi không gặp, chắc ae thủ hàng nhiều lắm đây. CN này tập hợp lại thôi.......... Ok không

8h00 AM nhé các bác, không phải PM đâu nhé. Đặc biệt là chú Lăng, đi xa về tranh thủ ôm vợ đi để đi đúng giờ nhé.

Anh ta có vẻ đã xây xong nhà. Hăng hái, khuấy động, năng nổ .

Saosau đã trở lại, lợi hại hơn xưa

saosau

Như đã hẹn 8h00 sáng nay có mặt tại trường chim Việt Cường, được anh Cường và a Việt chủ trường đón tiếp nồng hậu. Nhìn qua nhìn lại sao chẳng thấy ai cả, đặc biệt là chú Lăng ko thấy tăm hơi đâu hết.
Vừa ổn định chỗ ngồi thì liếc con mắt bên phải.......Ah thấy 1 chú ORG rồi và thêm 1 chú nữa. Quyết định chuyển chỗ để cho sum vầy.
Diểm danh như sau:
- Quang tran
- Khoant
- Saosau.
CÒn lại ngồi đến khi kết thúc chả thấy thêm chú nào hết.............
Kết quả chú chim của quangtran đã mang về cho chủ nhân của nó 1 ly ca phê miễn phí với đồng giải tư.
Với sự chia sẻ của quangtran đầy là chim gốc Quảng, hồm nay đưa đi test thử.....Kết quả là OK. Xin chúc mừng quangtran đã có chú chim hay.
Lần sau anh em nhớ đi đầy đủ nhé. Kiểm điểm những chú vắng mặt nhé!
Thân chào!
Saosau.

hovaten

Moderator
7 tháng 8 2013 Ở Yến Phi

Sáng nay tuy ngày "lẻ" không phải chủ nhật, không phải thứ Năm (có treo giải bộ cóng cho chim ché nhiều, chơi hay), nhưng khá đông ae tập trung dợt chim.

Chim sáng nay chơi cũng tầm tầm, không có em nào quá tuyệt vời nổi lên.

Đáng chú ý có vài ae mới tham gia trường này, để chim ở riêng 1 cụm 4-5 lồng, tách hẳn khỏi khu chung, chủ chim cũng tách ngồi ghế đá chung với nhau, chứ không ngồi cùng "vòng" người chơi ở giữa sân.

Các chú chim của các anh này chơi linh động, đẹp dáng

matna

Cuối tuần này có cuộc thi dưới trường chim anh Du - Nha trang và 1 cuộc thi nữa ở Cam Hòa- Cam lâm. Anh em tập trung nào.

chaomao7979

Đã có ý lâu rồi mà do bận quá khg làm dc vụ này...
AE Nha Trang mình cũng nhìu rồi nên vô đây diểm danh nhá.
Sẳn tiện mình lên cái lich giao lưu hàng tuần lúc 14h thứ 7 hàng tuần làm ly cafe giao lưu chim cò nhé. Anh em nào có chim mang chim theo khg có chim mang 1 con thôi cũng dc. hehe.
Hai địa điểm sau anh em lựa chọn và thống nhất nhé, thứ 7 này 25/8/2012 làm phát đầu tiên nhé.
*** Địa diểm 1 : Trường chim Nhà Văn Hóa Thiếu Nhi.
*** Địa diểm 2 : Trường chim Việt Cường 170 Lê Hồng Phong.

AE lựa chọn và cho ý kiến nhé!!!
Bắt đầu điểm danh nè:

1. Dũng cmnhatrang 0902698689

up phụ xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Ac cái vụ này lâu lắm rồi a ơi, để khi nào sắp xếp rồi kêu gọi ae lại...
THÂN!

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ
Hai ba tháng nay, chim cò thay lông cả bầy ở nhà, chơi thì không được mà phải dọn vệ sinh lồng. Ức!. Chắc 2 tuần nữa giao lưu lại anh em được rồi. (bữa giờ chuyển sang thú trời đày :cool: :cool:)

matna

Cuối tuần anh em chuẩn bị chiến đầu kìa, thứ 7 ở Nhà văn Hóa, chủ nhật ở dưới trường anh Du cửa bé, tất cả 2 trường đều đóng phí 50k, anh em đi mang cờ về treo nhé!

Hải Băng Giá

Khakha không ở Nha Trang nhưng mình ở Gia Lai có thể tham gia được không vậy. Chúc các bác vui vẻ nhé, vì niềm đam mê

hovaten

Moderator
Cuối tuần này hoạt động thi cử anh em Nha Trang khá bận rộn:

08h00---Thứ Bảy, 23/11:
Hội Quán Việt Cường tổ chức thi quy mô 80 lồng - lệ phí 100k - giải thưởng gồm Cup - Kỷ niệm chương thủy tinh và Hiện kim.
Trọng tài là anh Tín Gia Lai - Cường "Việt Cường" / Vũ Chương/ Trần Khoa/ Thanh Tùng/ Nhật Tỏa.
Đ/c: 170 Lê Hồng Phong - Nha Trang.

08h30---Chủ nhật, 24/11 .... Kỷ Niệm Ngày Nhà Giáo Việt Nam 20/11:
CLB Chào Mào Cam Ranh tổ chức thi quy mô 120-150 lồng - lệ phí 100k - giải thưởng gồm Tivi LCD 32" / Lò vi sóng / đầu Karaoke.
Trọng tài là các anh: Tín Gia Lai - Cường "Việt Cường" / Huy Tâm/ Trần Khoa/ Quốc Thắng/ Nhật Tỏa/ Thanh Tùng/ Quốc Dũng.
Đ/c:122/8 / F.Cam Thuận/Tp. Cam Ranh.

hovaten

Moderator
Chủ nhật này anh em org nha trang tập trung dợt chim đi

8h Nhà văn hóa thiếu nhi nhan

Tan Minh

Mình Nha Trang đây mới biết chơi CM ,chim thì nhiều mà chả em nào ra hồn nên không dám mang vác đi đâu hết ,,hihihi..khi nào trưởng thành sẽ giao lưu với Hội ORG Nha Trang .Hẹn các Bác !.