Aviary khổng lồ dành cho chào mào, cu gáy, vành khuyên 60m2

dungmat

Địa chỉ cụ thể ở đâu vậy , cho mình ngó tý, mình ở tp hà tinh

netcom0909

à quên hỏi bác ( nếu bác ko có thì coi như tham khảo thêm ý tưởng nhé)
+ xung quanh đế lưới bác có trám xi măng ko vậy : mục đích là để chống chuột ko đào đường vào Avi. Củng cố lưới ko cho chim tông từ dưới đẩ chui ra.
+ Bác có bao lứơi sắc hãy kẽm ở bên dưới ko : mục đích để ko cho chuột cắn lưới vào Avi, ko cho chó mèo các các vật khác xé lưới chui vào.
- Nếu làm Avi thế này để ép đẻ thì cần nhiều cao thủ và tham khảo thêm bên các clip bên Thái để học tập. Em đang cho bác đi trước dẫn bước a e theo sau.

samsung87

nhìn đã wa.mơ ước của e cũng muốn có 1 cái nhà nuôi chào mào bằng sắt,lưới bằng inok.nuôi cho vui.nhưng ước mơ thì.....
Chúc mừng bác có aavi khổng lồ nhé
theo e thì các bác nếu làm ngoài trời thì đừng làm bằng lươi sắt dù là iniox củng bị han rỉ thôi.vì inox xin max lắm mà lại ko thiệt đâu.e nghỉ thua thằng lưới nhựa này hết

hoantq

Member
+ xung quanh đế lưới bác có trám xi măng ko vậy : mục đích là để chống chuột ko đào đường vào Avi. Củng cố lưới ko cho chim tông từ dưới đẩ chui ra.
+ Bác có bao lứơi sắc hãy kẽm ở bên dưới ko : mục đích để ko cho chuột cắn lưới vào Avi, ko cho chó mèo các các vật khác xé lưới chui vào.
- Nếu làm Avi thế này để ép đẻ thì cần nhiều cao thủ và tham khảo thêm bên các clip bên Thái để học tập. Em đang cho bác đi trước dẫn bước a e theo sau.
Bác này ý kiến giống em. Cái này mình nuôi cu đẻ rồi nên biết. Nếu không xây tường gạch ở dưới thì sè rất nguy hiểm cho các em chim trong đó vì chuột, rắn, mèo hay rình mò lắm

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
bác làm quy mô ghê! Chúc chim nhà bác sinh sản phát triển nhé!

samsung87

+ xung quanh đế lưới bác có trám xi măng ko vậy : Mục đích là để chống chuột ko đào đường vào avi. Củng cố lưới ko cho chim tông từ dưới đẩ chui ra.
+ bác có bao lứơi sắc hãy kẽm ở bên dưới ko : Mục đích để ko cho chuột cắn lưới vào avi, ko cho chó mèo các các vật khác xé lưới chui vào.
- nếu làm avi thế này để ép đẻ thì cần nhiều cao thủ và tham khảo thêm bên các clip bên thái để học tập. Em đang cho bác đi trước dẫn bước a e theo sau.
cám ơn bác thực tế nhưng thứ đó là vấn đề nan giải. Nếu k cho cho chúng vào thì chúng sẻ treo lên nóc chuông mà cắn thủng thì chim ra hết .nên cứ cho chúng cắn phá mái thoải.sáng e phải dậy sớm vá lưới.khổ quá

samsung87

địa chỉ cụ thể ở đâu vậy , cho mình ngó tý, mình ở tp hà tinh
chào bác dủng em thì biết bác chứ bác ko biết e đâu.e ở trần phú khi nào rảnh mời bác ghe qua chơi

xuanhuy008

bác đặt nền móng tiên phong cho một trang trại chào mào ở Việt Nam rồi! chúc bác thành công để anh em học tập và ngày càng ra đời nhiều Avary khủng hơn nữa!

netcom0909

cám ơn bác thực tế nhưng thứ đó là vấn đề nan giải. Nếu k cho cho chúng vào thì chúng sẻ treo lên nóc chuông mà cắn thủng thì chim ra hết .nên cứ cho chúng cắn phá mái thoải.sáng e phải dậy sớm vá lưới.khổ quá
những kinh nghiệm mà bác gặp phải bác trao đổi xem a e góp ý bác thử nghiệm xem. Em nghĩ vẫn có cách trị, nếu em thì em sẽ làm bờ bao lưới bên ngoài Avi, có làm móng ko cho chuột đào hầm chui vào được. Nhưot điểm là phải tìm cách ko cho chuột trèo qua lưới, các bác ý kiến thêm nhé.

samsung87

những kinh nghiệm mà bác gặp phải bác trao đổi xem a e góp ý bác thử nghiệm xem. Em nghĩ vẫn có cách trị, nếu em thì em sẽ làm bờ bao lưới bên ngoài Avi, có làm móng ko cho chuột đào hầm chui vào được. Nhưot điểm là phải tìm cách ko cho chuột trèo qua lưới, các bác ý kiến thêm nhé.
nếu chúng đào hang vào lưới thì e ko lo bác à.chung thương cắn lưới trên đĩnh lồng cơ.nhưng e đả có cách chông lại bon chúng.vì mục đích của chúng là cám cò của chim nên buổi tối e đưa cám vào cất.và làm chùa 1 cột thì bọn nó hết treo lên.và ngày nào củng phải đặt bẩy chuột cả

minhways0ck

Bác này chắc ở vùng nông thôn.Chứ ae ở thành phố như e đố ai có dc 1 khu hoành tráng như vậy!

Pleikupho

bác đào 1 cái ao nhỏ D = 1m rồi cắm cọc ở giữa rồi làm trên cọc 1 cái mâm như chùa 1 cột trên hồ ấy, để cám, trái cây, sâu....... thì mấy con chuột và kiến muốn sơi thì chỉ có sơi bằng niềm tin

samsung87

thế này là ok rồi bác àh.chứ đào ao mổi lần cho chim ăn phải chèo thuyền à,huhu