Aviary khổng lồ dành cho chào mào, cu gáy, vành khuyên 60m2

ducthitran

Cái này mà bác cho cặp Kim Phụng với TM vào đảm bảo chim tặc quanh nhà:D,nhìn hoành tráng quá,ước j mình củng điều kiên làm cái như bác

dungmat

Mình cũng đã xem một avia của ông Hòa thầy giáo rồi samsung à .kích thước cũng gần như vầy, chất liệu cũng bằng lưới nuôi cá này , rất bền với thên nhiên nhưng không chống được chuột. thỉnh thoản lại phải vá lưới . loại này nuôi cu đẻ và chào mào thì tuyệt . chúc mừng nhé; mình sẽ gé thăm

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Hay quá một môi trường rộng rãi có các chú thoải mái bay nhảy tán tình nhau. Chúc bác sang năm có nhiều ổ chào mào đẹp. Thân

Huy_tm

Điểm 10 cho ý tưởng và niềm đam mê .
Riêng công dựng và lợp hết đám lưới này đã bõ rồi chứ chưa nói gì đến các vấn đề khác . Khu này bác nuôi chim trong đó muốn tập mồi cũng đc luôn đó . hihih
Có một vấn đề theo em bác nên lưu ý - đó là chuột . Bác làm lưới sát đất vậy - 1-2 tháng thì ko sao chứ lâu ngày coi chừng chuột nó cắn đứt hết phía dưới .

samsung87

Mình cũng đã xem một avia của ông Hòa thầy giáo rồi samsung à .kích thước cũng gần như vầy, chất liệu cũng bằng lưới nuôi cá này , rất bền với thên nhiên nhưng không chống được chuột. thỉnh thoản lại phải vá lưới . loại này nuôi cu đẻ và chào mào thì tuyệt . chúc mừng nhé; mình sẽ gé thăm
vâng cháu ở gần thầy hòa đó.hồi xưa cháu với t hòa cùng làm.nhưng giờ cháu mới làm lại.hồi xưa làm cung gặt hái đc ít chú cu gáy,nhưng do đk nên nghỉ 1 tg.h mới làm lại.

samsung87

Điểm 10 cho ý tưởng và niềm đam mê .
Riêng công dựng và lợp hết đám lưới này đã bõ rồi chứ chưa nói gì đến các vấn đề khác . Khu này bác nuôi chim trong đó muốn tập mồi cũng đc luôn đó . hihih
Có một vấn đề theo em bác nên lưu ý - đó là chuột . Bác làm lưới sát đất vậy - 1-2 tháng thì ko sao chứ lâu ngày coi chừng chuột nó cắn đứt hết phía dưới .
CÁM ƠN BÁC.E GIỜ ĐÀNH SỐNG CHUNG VỚI CHUỘT THÔI E SỐNG NGÀY BỌN CHÚNG SỐNG ĐÊM.NÓI CHUNG LÀ CHỈ CÓ GIẢM THIỆT HẠI CHỨ NGAN CHẶN HẲN THÌ KHÓ :cool:

samsung87

GIẢI PHÁP CHỐNG CHUỘT CẮN PHÁ CHÂN LƯỚI LÀ E TRỒNG CÂY 'SẢ' KHI LỚN LÊN NÓ SẺ PHÁT TRIỂN LÁ RẤT UM TÙM. NÊN PHẦN NAÒ CHE ĐC NHỬNG LỔ CHUỘT CẮN PHÁ

samsung87

VÀ 1 PHẦN KO THỂ THIẾU TRONG MÔI TRƯỜNG TỰ NHIÊN ĐÓ LÀ CÔN TRÙNG

ledinhnhan01

bác cho em gửi con ưng vào nhé , cẩn thận mấy cu tí nhé bác......một khởi đầu cho trang trại chào mào đầu tiên tại Việt Nam, chúc bác thành công

lyna01

Chào mào bổi
đề ngoài trời mưa nắng coi trứng mục lưới đó bác

tiendung309

Bác sem đầu tư thêm 1 đôi chào mào tuyết nữa về nuôi cho nó đẻ ,biết đâu sang năm bác lại trúng lớn :D

hai_nhatrang

nhìn thì rất là hấp dẫn nhưng liệu có chống chọi được với tự nhiên ko? Cần phải gia cố cho cứng cáp thêm. Chuc ban thành công va có được vài em socola hay là bạch tạng trong aviray.

vinhcdn

bác mình có ý khiến nay ko biết có được ko vì mình cũng thấy cái bên thái rồi họ xây tường 1m 50 để tránh chuột mèo trồng xã tránh rắn tường như vậy cũng tránh được lâm tặt nữa thả cả lửa và than vào vì lửa và than thích hợp với kích cở lồng này lắm

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Chào bạn samsung87!
Đợt off tại ĐN vừa rồi, mình định chu du ra Hà Tỉnh để có dịp giao lưu cùng AE và xem cái avi khổng lồ của bạn. Tiếc một điều là tới Huế thì thay đổi kế hoạch quay vào các tỉnh phía Nam...mất cơ hội chiêm ngưỡng ý tưởng độc đáo của bạn.
Có dịp, mình sẽ ghé qua Hà Tỉnh thăm bạn và avi khủng này.
Thân chào, tinatino