Cám Chào Mào Bào Chế.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
1 hũ nhỏ à , chắc cỡ 1 muỗng ăn cơm , bình thường mà em . Không sao , không sao , em hay lo quá ! 1 muỗng / 1 kg cám lận mà .

Thân , black_fish9402 ,

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
Cám mà nhiều mật ông Chim mau căng lửa . Cảm ơn bạn bí Kip Công Thức cám
Chào thân ái

vietgun

Hình ảnh cám của mình làm, toàn làm thủ công nên mỗi lần làm 500 gram là đuối lắm rồi, hiii.

Sau khi cho vào hũ thì hạt cám như thế này

Thấy hạt có vẻ hơi bự. Mình đoán chắc rơi vãi xuống đáy lồng cũng lắm

kienyenbai

1 bài viết và comment của ae thật ý nghĩa bít đâu e cũng làm theo cách này của bác xem sao ekekekek 7uppppppp chúc bác chim căng như đàn kekekek. tranh cám quá ok lun. ! vote cho bác nè kekekeke rất mún gl ae giữa các vùng miền

copden

Sao anh em ko thử cho trứng gà non. Mình toàn chọn trứng gà non thôi . Với lại mình phơi chứ ko làm chín . Lòng đỏ trứng chim ăn ko sao chứ lòng trắng mà chưa chín thì ko tốt cho chim. Long trắng khi làm chín thành phần dinh dưởng còn nhiu hơn lòng đỏ. Vậy nên mổi lần ko có trứng gà non (Ở các quán cơm gà khá nhiu ) mình mới dùng trứng gà thay tặm nhưng lòng trắng phải hấp chín mới cho vào

chipchip0203

Mình thích cho nó ăn cám dạng bột bác à , bác hiểu nhầm chỗ này , còn về máy xay thì loại xay cà phê hạt thành bột xay ngũ cốc vô tư !
bác ơi chim nhà e nó không chịu ăn cám dạng bột vậy cơ hichic công thức của bác chuẩn quá cảm ơn bác đã chia xẻ kinh nghiệm

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
bác ơi chim nhà e nó không chịu ăn cám dạng bột vậy cơ hichic công thức của bác chuẩn quá cảm ơn bác đã chia xẻ kinh nghiệm

Đói nó cũng phải ăn thôi , tẩm trứng kiến , tập dần cho nó quen ăn bột , tha lên trái cây cũng được , cám dạng bột nhuyễn dễ hấp thu những để lâu dễ bị hôi gió . Mỗi ngày cho 1 muỗng vừa đủ ăn là ok . Thay nước mỗi ngày hoặc dùng ống uống . Chúc bác thành công

chipchip0203

Đói nó cũng phải ăn thôi , tẩm trứng kiến , tập dần cho nó quen ăn bột , tha lên trái cây cũng được , cám dạng bột nhuyễn dễ hấp thu những để lâu dễ bị hôi gió . Mỗi ngày cho 1 muỗng vừa đủ ăn là ok . Thay nước mỗi ngày hoặc dùng ống uống . Chúc bác thành công
e cảm ơn bác rất nhiều. nhưng ăn cám dạng bột vậy chim có bị nghẹn không bác? mà sao phải dùng ống uống nước??:confused:

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
e cảm ơn bác rất nhiều. nhưng ăn cám dạng bột vậy chim có bị nghẹn không bác? mà sao phải dùng ống uống nước??:confused:

Không nghẹn đâu bạn , các loài chim khác đều ăn bột , trừ Mi , và hơn nữa mình cho ăn dạng bột từ trước tới h .
Còn về ống uống thì cho khỏi dơ nước , do cám rơi vào cóng .

Thân , black_fish9402 ,

chipchip0203

Không nghẹn đâu bạn , các loài chim khác đều ăn bột , trừ Mi , và hơn nữa mình cho ăn dạng bột từ trước tới h .
Còn về ống uống thì cho khỏi dơ nước , do cám rơi vào cóng .

Thân , black_fish9402 ,
một lần nữa xin cảm ơn bác rất nhiều !! e sẽ thử áp dụng cho lũ chim nhà e xem sao!! ths bác nha!!;)

min

theo mình thì chim sung là nhờ kỉ tử chứ ko cần tới hoa cúc làm gì cho tốn công vì đậu xanh có tính hàn rồi.theo mình thì ko nên lạm dụng kỉ tử vì nó làm cho lông chim bị khô nên thay thế bằ thịt quả gấc thì tốt hơn

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Mình thấy 2 loại đậu xanh và hoa cúc mới cân bằng lại được với kỉ tử, cám ơn bạn góp ý, thử thay bằng quả gấc xem sao.

Thân, black_fish9402