Cám sinh công, tăng sức bền đến từ Bà Nà - Đà nẵng

cmtegiac

Hiên nay mấy chú chim nhà em đã cho ăn cám của a Cmtegiac được 2 tuần, lượng ăn khá tốt, phân thì khuôn, hạt nhỏ và khi khô thì màu trắng tinh ( lần đầu tiên cảm thấy hài lòng về vấn đề tiêu hóa của 1 loại cám..hihi..do tính chất nghề nghiệp nên em quan tâm khá kỹ vụ cám bã), viêm cám mềm , khi bóp nhẹ thì tan ra, mùi cám sau khi rang sơ lại cho vào hũ khá thơm mùi ngũ cốc xen lẫn tí mùi của đạm động vật.
Nhược điểm: Ngoại hình viên cám không được đẹp như 1 số loại cám bán trên thị trường, màu sắc cám chưa được hấp dẫn lắm
Chất lượng củi lửa thì mới có 2 tuần nên chưa dám nhận xét.
Kết luận: Anh Hùng có thương thằng em thì tới đợt làm cám cho e ké 1 kg nhé, túi cám hôm bữa a tặng em chắc đủ ăn tuần nữa thôi...hixhix.
nhận xét kỹ quá hii.Để bữa nào a đầu tư máy móc cắt hạt để cho hạt cám đẹp hơn nhé. Chắc chim em ăn xong nói lại với em là hạt cám xấu quá đại ca ơi,hiii. Chim e ăn cám đi phân ổn là a mừng rùi. Bữa nào a làm thì a nt cho nhé

thangaka

Cám này đã làm cho con mộc ăn được 2 tuần rồi mà phân đi có khuôn nhưng ra lắm nước mà nó uống nhiều nước nữa. Cách trị nó lam sao vậy thớt hay do khí hậu miền bắc khí hậu nồm âme nên đi phân lắm nước

Cám này đã làm cho con mộc ăn được 2 tuần rồi mà phân đi có khuôn nhưng ra lắm nước mà nó uống nhiều nước nữa. Cách trị nó lam sao vậy thớt hay do khí hậu miền bắc khí hậu nồm âme nên đi phân lắm nước

Mộc mấy tháng rùi A Thắng , Nếu mộc yếu tuổi lồng phân đi nhiều
nước là bình thường thui a . Khi mộc thuần thì sẻ hết thui.

windstrucks

nhận xét kỹ quá hii.Để bữa nào a đầu tư máy móc cắt hạt để cho hạt cám đẹp hơn nhé. Chắc chim em ăn xong nói lại với em là hạt cám xấu quá đại ca ơi,hiii. Chim e ăn cám đi phân ổn là a mừng rùi. Bữa nào a làm thì a nt cho nhé
Hihi, bệnh nghề nghiệp mà a ơi, em làm bên công ty dinh dưỡng, thức ăn cho gia súc, gia cầm nên nhận xét trên phương diện thị hiếu người tiêu dùng (biết đâu mai mốt a có hướng sản xuất cám số lượng lớn chia lại an k có điều kiện như em sao?). Hạt cám nói là xấu thì hơi quá, chỉ có điều độ dài của mấy em k đều, thỉnh thoảng có viên bị gấp khúc bự hơn bình thường, chim nhà gắp bỏ xuống bố lồng đó a. Còn a muốn tìm hiểu về công nghệ sản xuất cám viên số lượng lớn thì e có ít thông tin chia sẻ đó nha...

cmtegiac

Hihi, bệnh nghề nghiệp mà a ơi, em làm bên công ty dinh dưỡng, thức ăn cho gia súc, gia cầm nên nhận xét trên phương diện thị hiếu người tiêu dùng (biết đâu mai mốt a có hướng sản xuất cám số lượng lớn chia lại an k có điều kiện như em sao?). Hạt cám nói là xấu thì hơi quá, chỉ có điều độ dài của mấy em k đều, thỉnh thoảng có viên bị gấp khúc bự hơn bình thường, chim nhà gắp bỏ xuống bố lồng đó a. Còn a muốn tìm hiểu về công nghệ sản xuất cám viên số lượng lớn thì e có ít thông tin chia sẻ đó nha...
Do a làm bằng tay nên độ dài ngắn của hạt cám không đều được, cái đó chỉ xử lý bằng máy được thôi. Còn có thông tin gì thì chia sẻ cho a luôn đi, a đọc xong thấy hay là làm

lamtran

Anh Hùng ơi, bữa nào ghé anh em lấy ít cám nhé.
Do a làm bằng tay nên độ dài ngắn của hạt cám không đều được, cái đó chỉ xử lý bằng máy được thôi. Còn có thông tin gì thì chia sẻ cho a luôn đi, a đọc xong thấy hay là làm

H

Hùng2

Guest
mình cũng dã cho 3 em ỡ nhà ăn phân rấc khô,chim ăn cám nhiều hơn,mình có cho ích gấc vào nữa,mình thấy chim vẫn hóc ỗn dịnh,nhưng chưa biếc dộ bền như thế nào thôi,dù gì minh vẫn cãm ơn bác tegiac,hung,cùng tên với mình

windstrucks

Em đang up đoạn video về máy ép viên dàng cho các trang trại chăn nuôi, lát em gửi link anh tham khảo cho vui nghen...àh, tuần này a làm cám cho em ké 1 kg nha a, đang ráng cầm cự cho ăn đủ đến cuối tuần anh ah.

Mickeycm.batoqn

cố gắng quay tay nhận ngay may mắn hehehe :)

NhocKent12

Bác Hùng ỡ đâu vậy bạn,mình đang dùng cám của bác Sơn CADN mà chim đi phân lỏng và nát quá,vào cám 2 tuần chim mới rớt đc vài cộng lông,Bác ỡ đâu cho em xin địa chỉ và send mình ít cám theo công thức trên dùng thử đc không bác,tiện thể gần qua học hỏi lun:D.
Thanks...!
khỏi cần quay em ơi, qua sấy cho anh là anh free liền hii. Giờ a đâu còn quay tay nữa

cmtegiac

Bác Hùng ỡ đâu vậy bạn,mình đang dùng cám của bác Sơn CADN mà chim đi phân lỏng và nát quá,vào cám 2 tuần chim mới rớt đc vài cộng lông,Bác ỡ đâu cho em xin địa chỉ và send mình ít cám theo công thức trên dùng thử đc không bác,tiện thể gần qua học hỏi lun:D.
Thanks...!
mình ở SG bạn ơi