Cám sinh công, tăng sức bền đến từ Bà Nà - Đà nẵng

cmtegiac

anh Hùng cho e hỏi,sau khi trộn các hỗn hợp với nhau thì mình để cho thấm khoảng bao nhiu lâu thi đem ra đùn,e thường trộn xong thì bỏ vào lò nướng khoảng 3 phút cho cám khô sau đó đem ra đùn( hơi phê nhưng mà ra hạt đẹp,không có hiện tướng dính lại với nhau) như vậy thì có mất chất không a
để thấm khoảng 20-30 phút rùi sấy là được em ah

cmtegiac

trường hợp mẻ sau em làm theo CT của anh , nếu nó nhão quá thì làm thế nào anh ( cà rốt , khoai lang , trứng , tôm , mật ông --> em xay nát như tương ) , phơi khô xong đợi nó khô rồi cho vào đùn , sấy hả anh
lần sau rút kinh nghiệm ở khâu xửu lý cà rốt và khoai lang là sẽ bớt nhão em nhé. Cà rốt khoai lang e luộc sơ sau đó để ráo nước rùi cho vào máy sinh tố xay cùng tôm, trứng là được.

chungthanhbui

Em chào bác chaomaotegiac. Em đã làm 1 mẻ cám theo ct của bác, Cám ra hạt màu vàng rất đẹp, em cho chim ăn có vẻ rất thích, ăn nhiều vì cám mềm, cám gặp nước là mêm luôn. Em theo dõi chim ăn đi phân khuân nửa trắng nửa vàng. Ko bít thế có ok ko bác? Em xấy trên chảo lửa nhỏ 6p, cám ko cứng, thơm nhẹ của bột ngũ cốc là chính, không biết đã chín chưa? Em theo dõi sẽ thông báo tình hình cho bác cùng anh em sau. Cám ơn CT tuyệt vời của Bác!

cmtegiac

Em chào bác chaomaotegiac. Em đã làm 1 mẻ cám theo ct của bác, Cám ra hạt màu vàng rất đẹp, em cho chim ăn có vẻ rất thích, ăn nhiều vì cám mềm, cám gặp nước là mêm luôn. Em theo dõi chim ăn đi phân khuân nửa trắng nửa vàng. Ko bít thế có ok ko bác? Em xấy trên chảo lửa nhỏ 6p, cám ko cứng, thơm nhẹ của bột ngũ cốc là chính, không biết đã chín chưa? Em theo dõi sẽ thông báo tình hình cho bác cùng anh em sau. Cám ơn CT tuyệt vời của Bác!
phân như em mô tả là ổn rùi đấy, cứ theo dõi tình hình mấy chú chim xem có khá hơn không rồi lúc đó hãy nói lời cám ơn vẫn chưa muộn em nhé

sonbt

phân như em mô tả là ổn rùi đấy, cứ theo dõi tình hình mấy chú chim xem có khá hơn không rồi lúc đó hãy nói lời cám ơn vẫn chưa muộn em nhé
A cmtegiac làm nên thương hiệu cám nổi tiếng luôn đi anh. Lập cơ sở sản xuất đi.

cscdn

sau 3 ngày chim đổi cám mới , phân ra khô , nhỏ li ti như cứt chuột , 1 cảm giác rất là đã , lâu lắm rồi mới thấy phân đẹp như thế này .

cmtegiac

sau 3 ngày chim đổi cám mới , phân ra khô , nhỏ li ti như cứt chuột , 1 cảm giác rất là đã , lâu lắm rồi mới thấy phân đẹp như thế này .
vậy là bạn thành công rùi đấy, chúc mừng bạn nhé

chungthanhbui

Chim ăn ra phân y như bác này luôn, nhìn thích thật, phân ko hôi, vệ sinh thảm lót nhanh. để 1/4 cóng là hết luôn trong ngày. :D Hi vọng em nó sẽ ngấm cám và căng cứng. CHúc anh em sưc khỏe, chim khỏe

phutho

mình làm phần xay ca rốt với khoai va tôm ko say khô đc toàn phải cho thêm ty nước mới say đc lên trộn toàn bị nhão thôi.
khả năng khi say trôn lòng đỏ trứng luôn thi trắc mới khô đc

cmtegiac

mình làm phần xay ca rốt với khoai va tôm ko say khô đc toàn phải cho thêm ty nước mới say đc lên trộn toàn bị nhão thôi.
khả năng khi say trôn lòng đỏ trứng luôn thi trắc mới khô đc
Nếu muốn xay khô bạn dùng cối nhỏ của máy sinh tố, hình như cối đó gọi là cối xay tiêu thì phải, còn dùng cối lớn thì phải có nước nó mới xay được. 2 cối đó chức năng khác nhau

minhgas

Chào mào cùi bắp
Nếu muốn xay khô bạn dùng cối nhỏ của máy sinh tố, hình như cối đó gọi là cối xay tiêu thì phải, còn dùng cối lớn thì phải có nước nó mới xay được. 2 cối đó chức năng khác nhau
a gửi bán em 2 lạng cám này đi a. Nhà em có 1 em chiến mà toàn đi phân lỏng thôi. Chơi cỡ 2h là mệt lả vì ỉa chảy đã trị nhiều cách nhưng không khỏi được. Mong được a giúp đỡ

NDV

cà rốt khi luộc lên nó có nước trong đó rồi, nên phải dùng cối lớn, nếu xay không được thì thêm trứng gà vào xay luôn.
p/s: nguyên liệu các loại đậu, bắp, gạo..,của bác mình thay bằng hổn hợp 5 loại đậu có bày bán ở siêu thị coopmart có được không...,

cmtegiac

cà rốt khi luộc lên nó có nước trong đó rồi, nên phải dùng cối lớn, nếu xay không được thì thêm trứng gà vào xay luôn.
p/s: nguyên liệu các loại đậu, bắp, gạo..,của bác mình thay bằng hổn hợp 5 loại đậu có bày bán ở siêu thị coopmart có được không...,
Vớt ra rổ để ráo thì làm gì còn nước hả bạn? Nguyên liệu bạn mua trong siêu thị mình chưa test nên ko trả lời bạn được

chungthanhbui

Vớt ra rổ để ráo thì làm gì còn nước hả bạn? Nguyên liệu bạn mua trong siêu thị mình chưa test nên ko trả lời bạn được
Anh ơi em xin hỏi, em muốn cho thêm mật ong thì có vấn đề gì ko anh? Em muốn kích thêm vị ngọt chim ăn ngon hơn, 50ml > 80ml???

khjnkhjn

trước tiên e cám ơn chủ thớt đã chia sẽ công thức làm cám với ae
e đã làm cám của bác nhưng e lại mua chim từ huế vào nên phải cho chim thay đổi cám đột ngột
hiện giớ chim vẫn hót ( nhưng ít và k căng lửa) đi phân nước nhiều mọi ng nói với e chim chưa quen cám.
vậy bác cho e hỏi nêu ăn cám vậy thì bao lâu chim sẽ thích nghi với cám mới! cám ơn bác
chúc bác sức khỏe