Có ai dùng cám chào mào Hiển Bảo Khánh chưa cho mình xin ý kiến vs

TVC

chim mình ăn 3 tháng liên tục cám số 2 mà bắn vẫn hơi ít, từ lúc mình chuyển sang tự làm cám dành riêng cho e ý, thấy e ý bắn có vẻ nhiều hơn,giọng căng và có lực hơn xưa! Đó là ý kiến riêng của cá nhân mình!

Hay quá! Bạn có thể chia sẻ công thức cám và cách làm để anh em học hỏi được không?

huyhoang_13

Mình thì làm theo công thức của anh em trên diễn đàn chia sẻ thôi! ko có gì là bí mật cả! nhưng đc cái mình thay tôm sông bằng cào cào nên có lẽ cũng đủ chất hơn thôi!!! Bạn cứ làm theo công thức của a em trên diễn đàn chia sẻ đó!

thaiquang77

Mình thì làm theo công thức của anh em trên diễn đàn chia sẻ thôi! ko có gì là bí mật cả! nhưng đc cái mình thay tôm sông bằng cào cào nên có lẽ cũng đủ chất hơn thôi!!! Bạn cứ làm theo công thức của a em trên diễn đàn chia sẻ đó!
Sao mình nghe nói cào cào khô còn nóng hơn sâu khô bạn nhỉ???

nhatthang-tb

Không biết ae dùng như thế nào? Có thể do con chim, do cách điều cám của ae chưa thực sự phù hợp với con chim của mình. Riêng cá nhân tôi, đã và đang dùng cũng đã ẵm dc chục giải rồi. Tôi thấy cám Hiển hoàn toàn thuyết phục tôi. Thân ái!
bác chia sẻ cách điều cám của bác khi mang chim đi thi cho ae biết đi e cũng đang dùng cám hiển đây thank bác

truongthuy

bác nào có công thức cám hiển cho mình xin với chỗ mình họ không bán loại này
công thức càm ông hiển dày công nghiên cứu.thử tới thử lui.trãi qua bao thất bại mới được thương hiệu như ngày hôm nay.giờ bạn xin công thức ai mà cho.ông hiển mà lên đây moi hết ruột gan ra tôi dám chắt vơ ỗng k bỏ mới lạ

chimcuccu!!

cám này rất nóng và có chất các bác nuôi hết sức lưu ý hoa quả phải đều vì k sang mùa lông thứ 2 mà k cẩn thận rất khó ra lông. cảm nhận của mình đã dùng qua 1 thời gian cho dàn chim nhà.

haohp

bác chia sẻ cách điều cám của bác khi mang chim đi thi cho ae biết đi e cũng đang dùng cám hiển đây thank bác

mình cứ chăm đều thôi. cám 1 và hoa quả đều.sáng nào cũng hoa quả. dượt dãi 1 tuần 1 lần. chim mới xong lông nên chưa lên cám 2. Chứ mình nuôi cũng 2 năm nay rồi mà có bị vấn đề gì đâu. chắc do bác kia điều chim sai.hoặc thúc cố sâu nên mới bị thế thôi

huyhoang_13

chim nó ăn cào cào ngoài thiên nhiên chắc bị nóng hết à? con chào mào ngoài thiên nhiên nó chỉ có ăn cào cào,côn trùng nhỏ và hoa quả thôi chẳng cám cung gì cả,thế mà nó có thể bay nhảy và hót cả ngày!!Có ông ở gần nhà,ông ấy chỉ cho ăn hoa quả(nhà ông ấy bán hoa quả) và vài con cào cào thôi mà chim mình ăn cám Hiển hót ko lại! ông ý thì cũng chẳng có thời gian mang chim đi đấu làm j,chỉ nuôi cho nó vui nhà, chim mình thì tối đi ngủ có đắp màn,ngày thì tắm nắng + ăn hoa quả,cám thì loại đắt nhất sướng như ông hoàng thế mà ăn ko lại!Đôi khi chúng ta cứ yêu cầu cao quá mà làm hỏng hết thú vui tao nhã! thế nên tớ mới hạ tiêu chuẩn xuống, cám tự làm, hoa quả thì nhà mình ăn gì nó ăn nấy, chăm nó vừa thôi để dành thời gian đi kiếm tiền nuôi gia đình nữa!!!

chim nó ăn cào cào ngoài thiên nhiên chắc bị nóng hết à? con chào mào ngoài thiên nhiên nó chỉ có ăn cào cào,côn trùng nhỏ và hoa quả thôi chẳng cám cung gì cả,thế mà nó có thể bay nhảy và hót cả ngày!!Có ông ở gần nhà,ông ấy chỉ cho ăn hoa quả(nhà ông ấy bán hoa quả) và vài con cào cào thôi mà chim mình ăn cám Hiển hót ko lại! ông ý thì cũng chẳng có thời gian mang chim đi đấu làm j,chỉ nuôi cho nó vui nhà, chim mình thì tối đi ngủ có đắp màn,ngày thì tắm nắng + ăn hoa quả,cám thì loại đắt nhất sướng như ông hoàng thế mà ăn ko lại!Đôi khi chúng ta cứ yêu cầu cao quá mà làm hỏng hết thú vui tao nhã! thế nên tớ mới hạ tiêu chuẩn xuống, cám tự làm, hoa quả thì nhà mình ăn gì nó ăn nấy, chăm nó vừa thôi để dành thời gian đi kiếm tiền nuôi gia đình nữa!!!
chuẩn cơm mẹ nấu luôn . hi

cachuaba

hix, hôm nay vừa đặt mua 2 bì H1 mà có lẽ bị chém, 50k 1bich 2 lạng mới đau chứ.nhưng biết sao được tại trên mình chưa có ,mình lại đang muốn dùng thử nên ráng chút cũng được.

linhu

Anh bạn chơi trong cội mình trộn 2 loại HBK cho chim nhà ăn, 1 con bổi lỡ Sông Vàng chắc ko hợp bị rụng trọc lông đầu, cổ giờ hơn 2 tháng giờ chưa ra lại nhưng kè chim vô vẫn bung cánh chơi bình thường. Chắc cám này hợp cho chim thuần.

chaomaohu3

hix, hôm nay vừa đặt mua 2 bì H1 mà có lẽ bị chém, 50k 1bich 2 lạng mới đau chứ.nhưng biết sao được tại trên mình chưa có ,mình lại đang muốn dùng thử nên ráng chút cũng được.
hbk1 2 lạng = 50k là bị chém rồi , 2 lạng có 40k thôi , chỗ mình bán cũng thế 2 lạng = 50k nhưng vẫn mua vì gần nhà.

chaomaohu3

Anh bạn chơi trong cội mình trộn 2 loại HBK cho chim nhà ăn, 1 con bổi lỡ Sông Vàng chắc ko hợp bị rụng trọc lông đầu, cổ giờ hơn 2 tháng giờ chưa ra lại nhưng kè chim vô vẫn bung cánh chơi bình thường. Chắc cám này hợp cho chim thuần.
có sđt tư vấn khách hàng gần dưới bao , bạn alo mà hỏi.

linhu

có sđt tư vấn khách hàng gần dưới bao , bạn alo mà hỏi.
Thanks,
Cám cũng như thức ăn, có người ăn ớt như rau sống, có người lại ko chịu nổi. Tùy con và trái cây kết hợp của chủ nuôi sẽ hợp với các loại cám khác nhau. Mình thì dùng cám tự làm, nền dùng cám ba vì cho ổn đường ruột cộng thêm tinh chất cho chim lồng vào nữa, theo dõi phân, thay đổi phần tinh theo khí hậu để điều phân khi trời mưa ẩm hay nắng nóng, còn lửa thì từ từ nó lên phụ thuộc vào tố chất con chim.

cachuaba

hbk1 2 lạng = 50k là bị chém rồi , 2 lạng có 40k thôi , chỗ mình bán cũng thế 2 lạng = 50k nhưng vẫn mua vì gần nhà.

mình thi phai mua cach nhà 80km lận.hix, bác dùng cám này điều hoa quả cho chim thế nào?

QuocKhanh

anh hiển tư vấn cho mình là dùng số 1 vào điều hoa quả thấy chim lên rõ rệt luôn , cám số 2 anh hiển nói là nóng

quangvinh89

Cám có 2 số. vì nó dành cho 2 loại bạn nhé
Số 1 là cám nuôi dưỡng - thay lông . nuôi mộc. nuôi dưỡng đến lúc đủ sức khỏe để lên 2. THế nên cho bổi lỡ ăn 2 là ko nên. mà chỉ nên dưỡng hoa quả và cám 1.

cachuaba

anh hiển tư vấn cho mình là dùng số 1 vào điều hoa quả thấy chim lên rõ rệt luôn , cám số 2 anh hiển nói là nóng
bạn điều hoa quả như thế nào? chi mình với, mới dùng nên cần tư vấn bởi người đi qua rùi, hehe. hok sọ nát chú chim cưng.