Có ai dùng cám chào mào Hiển Bảo Khánh chưa cho mình xin ý kiến vs

chimcuccu!!

cám này lên nhanh và co bản về chất lượng thì tốt nhung các bạn cẩn thận nhé về mùa thay lông nếu k điều hoa quả tốt thì rất khó thay nhé.đây chỉ là cảm nhận của mình đã dùng qua cám hiển hơn 1 năm nay.

thaiquang77

cám này lên nhanh và co bản về chất lượng thì tốt nhung các bạn cẩn thận nhé về mùa thay lông nếu k điều hoa quả tốt thì rất khó thay nhé.đây chỉ là cảm nhận của mình đã dùng qua cám hiển hơn 1 năm nay.
Bạn lưu ý chính xác ! Cám rất hiệu quả và chơi rất lực nhưng chống chỉ định ép chim ăn cám số 2 quá nhiều ! Cách nuôi chuẩn là tính trước thời điểm chim chuẩn bị thay lông cho xuống 1 hết để chim chuẩn bị sớm cho mùa thay lông. Chứ đừng đợi đến lúc chim rụng lông rồi mới chịu xuống .

phamnam186

Mình dùng số 1 thay lông tương đối ok nhưng đọ căng thì bt.chua dùng số 2

TVC

Chung xài cám số 1 hay số 2 vậy? Đang cho bầy chim nhà ăn cám tự làm, cũng đang định test HBK 1 cho 1-2 em thử xem.

hoaivu92

Theo Mình nghĩ thì mình xài cám HBK thấy ok lắm. quan trọng là phải biết cách điều chim, giử ổn định cho chú chim. khi nào chim thay lông hoàn thiện ok rùi đang trong giai đoạn lên lửa mình mới sử dụng số 2 và khi sử dụng cám số 2 rồi thì mình cho chim ăn trái cây nhiều hơn + với đi dợt nhiều hơn cho chim giảm bớt lửa chứ mình thấy cám số 2 rất là nóng. còn bình thường chơi ở nhà nghe hót thì cứ số 1 mà xài ok lắm, chim lông lá mướt mát, tách với đít đỏ đẹp. vài lời góp ý với anh em.

deadmos

em gửi các bác xem 1 clip dùng cám HBK loại 1.Trong clip tỏi em nó rất đẹp, giờ em nó đang thay lông vẫn hót hét ác và trút lông rất từ từ. Giàn chim nhà em dùng HBK hết.

ca_chep

em gửi các bác xem 1 clip dùng cám HBK loại 1.Trong clip tỏi em nó rất đẹp, giờ em nó đang thay lông vẫn hót hét ác và trút lông rất từ từ. Giàn chim nhà em dùng HBK hết.

kết cái yếm đó quá :D

cám Hiển 1 ăn thay lông ok nhá các bác !! đã test thử và rất hài lòng !!

hung_chip

chim chơi hay quá. mà đít đỏ rực.. bác thay lông= hbk 1 ah? nếu thay lông = hiển 1 mà đẹp tnay` e có khi phải thay đổi ý kiến ko làm cám nữa

chimcuccu!!

đít đó có nhiều loại bạn ạ bạn dùng thử cam quang 90 xem loài 70 ấy đẹp mê ly.

deadmos

chim chơi hay quá. mà đít đỏ rực.. bác thay lông= hbk 1 ah? nếu thay lông = hiển 1 mà đẹp tnay` e có khi phải thay đổi ý kiến ko làm cám nữa
Cám ơn bác có lời khen. Trước đây em có dùng cám côngminhhp nhưng ko ưng ý và phân chim luôn nát. Thấy trên thị trường HN mới ra cám HBK em mua về dùng thử năm 2013 đúng lúc quá trình thay lông của dàn chim nhà em. Đến nay là 1 năm tròn toàn bộ chim cò nhà em đều dùng cám HBK. Em ko có thời gian nhiều để đi dượt, giãi nên chỉ cho chim dùng cám CT1 HBK. Về mùa đông em trộn thêm CT2 cho dàn chim. Theo đánh giá của em cám HBK dùng ok giá cả cũng vừa túi tiền cho những người không có thời gian tự làm cám

phamkien25

vãi thế chỗ mình giá loại 1 55k loại 2 70k
Vậy là chổ đó bán tào lao đó, mình nghe nói muốn làm đại lý bán cám HBK thì nhà sản xuất yêu cầu người bán phải bán đúng giá họ đưa ra là loại 1 40K, loại 2 60k. Còn huê hồng là 1kg như vậy người bán được tặng 2 bịch loại tương đương đấy.