Có ai dùng cám chào mào Hiển Bảo Khánh chưa cho mình xin ý kiến vs

phamkien25

Các lão ơi cám HBK loại 2 mình cho chim ăn có pha trộn với loại 1 ko vậy? Ae nhào dzô cho em lời khuyên đích thực với nào

phamkien25

tiện thể Ae cho em hỏi thăm luôn, con chim của em thay lông cũng dc trên 50% rồi hôm nay qua gới thiệu của bác Sang chủ câu lạc bộ chim cảnh An Nhiên giới thiệu dùng cám HBK loại 1. Hôm nay em cho cám HBK 100% vào cóng cho em nó ăn luôn ko biết có sao ko cả nhà...........Ai rành làm ơn cho em ý kiên nha

thaiquang77

tiện thể Ae cho em hỏi thăm luôn, con chim của em thay lông cũng dc trên 50% rồi hôm nay qua gới thiệu của bác Sang chủ câu lạc bộ chim cảnh An Nhiên giới thiệu dùng cám HBK loại 1. Hôm nay em cho cám HBK 100% vào cóng cho em nó ăn luôn ko biết có sao ko cả nhà...........Ai rành làm ơn cho em ý kiên nha
Cám số 1 của HBK chuẩn lắm, nên cứ phang thẳng 100% . Tất nhiên bạn cứ phải theo dõi con chim xem thái độ thế nào, có hợp cám hay ko chứ

danmobile

gl ,mình có bán đó e,nhưng o dưới dakdoa lận a vũ đối diện công an dakdoa, thông lấy thì a lay dùm cho a cũng mới cho ăn thử được 2 ngày ah,chưa co kết quả

quangvinh89

bạn điều hoa quả như thế nào? chi mình với, mới dùng nên cần tư vấn bởi người đi qua rùi, hehe. hok sọ nát chú chim cưng.
Về cơ bản.con khuyên với con chào mào khá giống nhau.Vì là giống chim đi đàn và ăn hoa quả làm chủ yếu
Thế nên trong bữa ăn hàng ngày .khẩu phần sáng ko thể thiếu hoa quả (dù là bạn có ăn bất kì cám nào đi chăng nữa nhé)
hoa quả thì nên thay đổi.Ko nên cho ăn 1 loại.

quangvinh89

Các lão ơi cám HBK loại 2 mình cho chim ăn có pha trộn với loại 1 ko vậy? Ae nhào dzô cho em lời khuyên đích thực với nào
Ví dụ bạn ko cần chơi giàn sâu. Thì có thể dùng hiển 1 quanh năm suốt tháng
Như bản thân mình vẫn dùng hiển 1 cho cả giàn.Chim vẫn có giải.Ko cần lên đến số 2.Vì mình khá bận.ko có thời gian dượt dãi nhiều nên ko cần lên
Trường hợp chú chim căng.và muốn lên số 2 thì bạn phải tăng cường thêm mồi tươi hoa quả nhiều.và nên có 1 chế độ chăm tốt.vì nếu ko chăm tốt.Chim sẽ căng và bị rực khi ko được xả.
Tốt hơn bạn muốn chơi vừa ở nhà.vừa giao lưu.có thể trộn 50-50 .

thaiquang77

Ví dụ bạn ko cần chơi giàn sâu. Thì có thể dùng hiển 1 quanh năm suốt tháng
Như bản thân mình vẫn dùng hiển 1 cho cả giàn.Chim vẫn có giải.Ko cần lên đến số 2.Vì mình khá bận.ko có thời gian dượt dãi nhiều nên ko cần lên
Trường hợp chú chim căng.và muốn lên số 2 thì bạn phải tăng cường thêm mồi tươi hoa quả nhiều.và nên có 1 chế độ chăm tốt.vì nếu ko chăm tốt.Chim sẽ căng và bị rực khi ko được xả.
Tốt hơn bạn muốn chơi vừa ở nhà.vừa giao lưu.có thể trộn 50-50 .
Bro cho mình hỏi là có nên dùng số 2 đến tận lúc chim rớt lông rồi mới về số 1 để chim vào mùa thay lông không ? Hay là mình canh chim sắp thay lông rồi mới về số 1 cho bền chim ????

Wí Xì Tộc

Anh bạn chơi trong cội mình trộn 2 loại HBK cho chim nhà ăn, 1 con bổi lỡ Sông Vàng chắc ko hợp bị rụng trọc lông đầu, cổ giờ hơn 2 tháng giờ chưa ra lại nhưng kè chim vô vẫn bung cánh chơi bình thường. Chắc cám này hợp cho chim thuần.
giống tình trạng chim mình ăn cadn 1 năm trời toàn đi phân nát , trụi lủi đầu, giờ cho ăn cám khác chắc hợp chất đang ra lông, nên chú ý phân chim hợp hay k, là đổi liền

playmusic

nếu bạn đã nghe tiếng thì sao không thử dùng, hay nhất đổi cám là mùa thay lông nầy, mình khi trước xài công minh nhưng hiện nay đang xài qua hiển bảo khánh, bản thân anh hiển là kts có lòng đam mê nên cám rất khoa học, chứ không vì lợi nhuận.
không vì lợi nhuận mà bán 1 lạng 25k đến 30k luôn :rolleyes:

quangvinh89

không vì lợi nhuận mà bán 1 lạng 25k đến 30k luôn :rolleyes:
Nếu nó chỉ như bavi thì rẻ thôi bạn ah
Ý a tan nói ở đây là ko chạy theo đồng tiền mà cám thế nọ thế kia.
Ngoài thị trường trước mình chơi minhhp 90k 2 lạng đấy? vẫn phải rút tiền ra mà chơi thôi.

quangvinh89

Bro cho mình hỏi là có nên dùng số 2 đến tận lúc chim rớt lông rồi mới về số 1 để chim vào mùa thay lông không ? Hay là mình canh chim sắp thay lông rồi mới về số 1 cho bền chim ????
Thông thường nếu bác ko cần chơi giàn nhiều thì cứ táng số 1 là chơi tốt rồi. chưa cần phải lên số 2
Lên số 2 với lượng đạm cao hơn. Chim cần phải được chơi. Còn nếu cứ ủ trong nhà ko cho chơi mà bắt nốc vào đống đạm thì người còn rực nữa là chim :p

nguyenqvinh

mình cũng nghe đến Hiển Bảo Khánh nhưng chưa dùng bao h. có vẻ Hiển Bảo Khánh tầm ảnh hưởng cũng rộng hay sao ý, vì e nghe cả tiếng trong đà nẵng ah

phamkien25

Chim nhà ăn đã gần nữa tháng vẫn chơi bình thường ko có gì là căng như dây đàn cả..........đọc quảng cáo thấy mà ham.....cho ăn rồi hết ham luôn :))

hieupt81

Mình cũng dùng cám HBK thấy chim siêng ăn hơn. Chắc là nó hợp với loại này rồi. hjhj

quangvinh89

Chim nhà ăn đã gần nữa tháng vẫn chơi bình thường ko có gì là căng như dây đàn cả..........đọc quảng cáo thấy mà ham.....cho ăn rồi hết ham luôn :))
:))) ăn căng quá cũng kêu.mà ăn nửa tháng chậm cũng kêu.
Con chim khi bạn vào cám mà nó có thể lực sung mãn thì sẽ căng rất nhanh bạn nhé. Còn nếu nó đang yếu mà vào cám thì phải từ từ nó mới lên được
Chứ ko phải con nào cũng như con nào. Thấy người ta vào được 5 ngày chơi sung lên là mình cũng vào cám rồi chờ đến 5 ngày để nó sung thì ko có đâu bạn nhé

Tùy con nưa, minh có 2 em. 1 con khỏang 3 ngày là thâ1y lên, con kia 1 tuân. Mơi zo nó hay bu chụp, sau mình hãm lại.