Cội dợt Chào Mào Ánh Trăng Thủ Đức (Cội đẹp rộng mát nhất Sài Gòn)

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Tình hình chào mào đấu trường càng ngày càng phát triển để chạy theo thị hiếu mọi người cội Ánh Trăng cũng mở dợt chào mào. Thông tin cội như sau:

Hội thoáng mát rộng rãi, nhiều cây cối gần giống thiên nhiên, rất mát dù có dợt đến buổi trưa, điểm dợt cực kỳ yên tĩnh ít xe cộ qua lại ồn ào. Dàn sào treo chim được đầu tư nhiều, toàn thép, vững chắc không sợ gió lớn, sào treo chim sức chứa khoảng 300 lồng chào mào. Có mưa thì ngồi mái che.

• Chim của rất nhiều cao thủ đi thi chim tập trung ở đây
  • Giá nước rất Bình Dân không như các cội khác
Thời gian dợt thứ 2, 4, 6 và CN chỉ dợt chào mào không có chim khác, còn các ngày khác chích chòe lửa, than, mi, sâu các loại, khoen,...

Địa điểm: Câu Lạc Bộ Chim Cảnh Ánh Trăng
Địa chỉ: Đường Kha Vạn Cân đến Đường số 9 đến Đường sô 7 Địa chỉ cội 49/5 Hẻm 49, Đường Số 7. Khu Phố 5. Phường Linh Tây. Quận Thủ Đức, Tp. HCM

SĐT chủ hội: 0902798869 A. Phong

Cảm ơn mọi người đã qua tâm, rất hân hạnh đón tiếp ae đến giao lưu dợt chim chung.

----------------

Cập nhật lên trang đầu để anh em dễ thấy:

Để tạo thêm sân chơi mới động viên khuyến khích mọi người nuôi chào mào ngày càng phát triển. Hàng tuần hội quán Ánh Trăng tổ chức giải thi tuần để chọn ra chú chào mào hay nhất tuần.

1. Thể lệ bầu chọn: có anh Phong chủ cội bầu chọn, và được nhiều người công nhận
  2. Thời gian thi: Chủ nhật hàng tuần từ 9h bắt đầu đến 11h kêt thúc, chim không thi có thể treo ngoài dàn.
  3. Giải thưởng 100k
  4. Lệ phí: Chỉ tốn tiền cà phê
  5. Clip ae tham khảo:

Thân mời anh/em.

Sửa lần cuối:

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Chúc CLB Ánh Trăng ngày càng phát triển quy tụ được nhiều chú chim hay và là nơi giao lưu học hỏi giữa các nghệ nhân nhằm thúc đẩy phong trào chơi chim CM khu vực Tp. HCM.

Thiết nghĩ trong tuần CLB có thể chọn một ngày cuối tuần có thể là thứ 7 hoặc CN chỉ dành riêng cho Chào mào thay vì ngày thứ 6 thì những ae công nhân viên chức cũng có thể tham gia được đông hơn...

Một lần nữa, Chúc mừng CLB Ánh Trăng ngày càng thành công và phát triển .

Trân trọng / Leebul

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
đep , lý tưỡng
thứ 2 thứ 6 giống ở An Khê quá =))
Cội trong an lũy nhà ông toàn không bằng cội này đâu bạn cội này đầu tư nhiều hơn.
Chúc CLB Ánh Trăng ngày càng phát triển quy tụ được nhiều chú chim hay và là nơi giao lưu học hỏi giữa các nghệ nhân nhằm thúc đẩy phong trào chơi chim CM khu vực Tp. HCM.

Thiết nghĩ trong tuần CLB có thể chọn một ngày cuối tuần có thể là thứ 7 hoặc CN chỉ dành riêng cho Chào mào thay vì ngày thứ 6 thì những ae công nhân viên chức cũng có thể tham gia được đông hơn...

Một lần nữa, Chúc mừng CLB Ánh Trăng ngày càng thành công và phát triển .

Trân trọng / Leebul
Cảm ơn ý kiến của bác Leebull nhưng dân dợt chim kỳ cựu ở Ánh trăng đa phần là dân chơi chích chòe lửa đi thi phần lớn nên cũng khó ,chắc có thể nói lại với anh Phong dợt vào chiều thứ 7 và chủ nhật.

Leodevincy

Chào mào Việt
Hình như chú chaomaoankhe mới chọp hình buổi dợt sáng nay thì phải, nhìn trông quen quen :-D

Thanks & chúc cội ngày một đông anh em,
Leodevincy

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Thật là rộng rải và thỏa mái thật. Chúc Cội dợt Chào Mào Ánh Trăng Thủ Đức( cội đẹp rộng mát nhất Sài Gòn) ngày càng phát triển.

Thân chào/ chaomao_mduc

xuanhuy008

cội thoáng và rộng quá bác! bác PR cho cội ah?hihi
chúc cội ngày càng quy tụ đc đông ae!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Cội nhìn đẹp và thoáng quá! Chim chơi cội này chắc phê lắm đây! Chúc cội phát triển thêm nhé!

saosau

Đúng như tiêu đề đã nói. Cội thoáng, mát. Nơi tổ chức các cuộc thi chim tốt.

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
cho ly đen đá đi bác ơi
Có ngay bác ơi ít đường hay nhiều đường :D:D
upppppppppppppp lên cho trường dợt chim quá đẹp
cảm ơn bác
Hình như chú chaomaoankhe mới chọp hình buổi dợt sáng nay thì phải, nhìn trông quen quen :-D
Ok đúng rồi bác leo ơi, quen cái gì ngày nào dợt chào mào cũng gặp bác Leodevincy, hehehe
Thanks & chúc cội ngày một đông anh em,
Leodevincy

Thật là rộng rải và thỏa mái thật. Chúc Cội dợt Chào Mào Ánh Trăng Thủ Đức( cội đẹp rộng mát nhất Sài Gòn) ngày càng phát triển.
Cảm ơn bác
Thân chào/ chaomao_mduc

dợt thứ 2 và 6 phần lớn ae bất tiện lắm ạ!
Đúng là hơi bất tiện 1 chút.
cội thoáng và rộng quá bác! bác PR cho cội ah?hihi
chúc cội ngày càng quy tụ đc đông ae!
Cảm ơn có rãnh ghé giao lưu
Cội nhìn đẹp và thoáng quá! Chim chơi cội này chắc phê lắm đây! Chúc cội phát triển thêm nhé!
Đúng là đến 1 lần là lưu luyến hoài. hi hi
Đúng như tiêu đề đã nói. Cội thoáng, mát. Nơi tổ chức các cuộc thi chim tốt.
Tổ chức thi chim ở đây thì tuyệt vời.

impala

Chim Thầy
quá tuyệt... chúc các bác có thêm nhiều nghệ nhân biết đến nhé... chỗ này dợt chim + tô phở + ly cafe sữa nữa thì đã hihi

thân!

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Xem qua thấy ghiền quá, đúng là lý tưởng cho dợt chim. Chắc phải sắp xếp 1 ngày chạy xuống đây giao lưu 1 lần để thưởng thức. Chúc cội ngày càng đông anh em ghé chơi và phát triển phong trào hơn nữa.
Thân chào, tinatino

chaomaobt

Chào Mào Bình Thạnh
Chúc cội ngày càng phát triển, vậy là khu vực Thủ Đức cũng có cội dợt chào mào. Góp phần vào sự phát triển chung của chào mào TP.HCM.

Hôm nào rảnh mình ghé giao lưu với AE.

dammechaomao

Đây đúng là nơi dợt chim lý tưởng, nhưng lý tưởng hơn nữa là dời lịch dợt chào mào vào sáng thứ 7 thì hay nhất, để tạo điều kiện cho anh em chơi chào mào là dân công chức được giao lưu học hỏi , chia sẽ kinh nghiệm chơi chào mào với nhau. Đó cũng là lý do thúc đẩy sự phát triển phong trào chơi chim chào mào tại Sài Gòn.
Một vài lời góp ý, mong các bác chém nhẹ tay nhé....

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
quá tuyệt... chúc các bác có thêm nhiều nghệ nhân biết đến nhé... chỗ này dợt chim + tô phở + ly cafe sữa nữa thì đã hihi

thân!
Cảm ơn bác nhiều
Xem qua thấy ghiền quá, đúng là lý tưởng cho dợt chim. Chắc phải sắp xếp 1 ngày chạy xuống đây giao lưu 1 lần để thưởng thức. Chúc cội ngày càng đông anh em ghé chơi và phát triển phong trào hơn nữa.
Thân chào, tinatino
Sắp xếp xuống giao lưu em gọi mấy ông anh mang chim ra tiếp bác ngay, hi hi.
Chúc cội ngày càng phát triển, vậy là khu vực Thủ Đức cũng có cội dợt chào mào. Góp phần vào sự phát triển chung của chào mào TP.HCM.

Hôm nào rảnh mình ghé giao lưu với AE.
Uh` hôm nào rãnh ghé cội Ánh trăng chơi thử đi bác Ân.
Đây đúng là nơi dợt chim lý tưởng, nhưng lý tưởng hơn nữa là dời lịch dợt chào mào vào sáng thứ 7 thì hay nhất, để tạo điều kiện cho anh em chơi chào mào là dân công chức được giao lưu học hỏi , chia sẽ kinh nghiệm chơi chào mào với nhau. Đó cũng là lý do thúc đẩy sự phát triển phong trào chơi chim chào mào tại Sài Gòn.
Một vài lời góp ý, mong các bác chém nhẹ tay nhé....
Cảm ơn ý kiến của bác, em sẽ đề bạc ý kiến lên bác Phong.

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Để ae nào đi làm không có điều kiện dợt ở thứ 2 và thứ 6 buổi, cội Ánh trăng thông báo mở dợt thêm vào; Chiều chủ nhật lúc 1h trở đi từ ngày 19- 08-2012

dammechaomao

Để ae nào đi làm không có điều kiện dợt ở thứ 2 và thứ 6 buổi, cội Ánh trăng thông báo mở dợt thêm vào; Chiều chủ nhật lúc 1h trở đi từ ngày 19- 08-2012

Ok. Hay quá, hôm nào rảnh ghé chơi mới được. Có thể thêm 1 chiều thứ 7 nữa được không Bác ? đi chơi kiểu này lành mạnh con vợ em nó ủng hộ dữ lắm, chứ để rảnh đi nhậu là vợ em hót và ché suốt ngày thôi.....hik......