Chào mào 9 ngón Nhatrang đã chia tay linhbuudien

• Người khởi tạo linhbuudien
  • Ngày bắt đầu
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

linhbuudien

Guest
Bao nhiêu bài viết hay có hề bấm nhầm đâu.Lại nhầm đúng bài quá hay.
coi như nhắm mắt bấm nhầm,thông cảm đi anh.cái chính là tâm của mình thôi a.
Cuộc sống là vậy mà anh.có này có nọ thôi.
Mong sao tất cả đừng đêu kính màu mà nhìn đồ vật là dc.

Sửa bởi Amin:

Mickeycm.batoqn

Các anh em có trách nhiệm trên diễn đàn nên xem lại những chữ màu đỏ màu xanh nhé.Những ai làm được việc có ích thì làm.Mang tâm thù ghét,chia rẽ nên xem lại.Mình là một sân chơi lớn trên cộng đồng mà.
Có những lúc quá bức xúc khi một topic vui vẻ chan hòa như thế này.Cám ơn Mikeycm.batoqn
hình như người này quen anh thì phải thấy mod pos hình anh bên trang kia,thôi ko nóng nửa anh.Hôm nào em đi nha trang dc thì dt anh em uống ly cafe nhé

L

linhbuudien

Guest
Để ý cứ lâu lâu có một cái nick rất ít online hay vào làm vài bài gì đó lại biệt tăm.Nick này chuyên để chiến đấu.Không biết người quản lý có thấy không.Vừa viết xong là có Mod cám ơn liền

L

linhbuudien

Guest
Cám ơn bạn.Topic đang vui vẻ chan hòa.
Bỏ qua đi . Mình làm gì miễn sao cái tâm mình ko hổ thẹn là đc ai nói gì kệ họ . Mọi người đừng có góp ý kiến vào rồi sự việc sẽ lại đi quá xa . Tập trung vào chuyên môn chim cò đi ^^/

Mickeycm.batoqn

Để ý cứ lâu lâu có một cái nick rất ít online hay vào làm vài bài gì đó lại biệt tăm.Nick này chuyên để chiến đấu.Không biết người quản lý có thấy không.Vừa viết xong là có Mod cám ơn liền
anh nhờ mod nào đó kiểm tra thì biết là có đá bài ko liền.
cùng pos bài 1 máy hoặc cùng phòng máy thì kiểm tra dc đó anh.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Anh Linh ạ, cuộc vui nào cũng phải đến lúc chia tay, sáng nay về đến nhà tuy công việc e đi vắng vài hôm có bề bộn đôi chút, nhưng không gì có thể đánh đổi những tâm huyết của ae mình với con chim và càng thấy nuối tiếc khi phải chia tay những người ae bạn bè tuy xa về địa lý nhưng lại quá gần về tình cảm, thật ra e đã nhờ a đặt vé để ra sáng ngày 10/6 nhưng tối đến khi về đến KS e lại nói nhờ a lấy vé đi buổi chiều, khi đó e cũng chỉ nói lý do qua loa với a nhưng lý do duy nhất là e muốn mang chú chim 9 ngón về Hà Nội trong bất kể điều kiện gì với mục tiêu duy nhất là an toàn như khi chú ở Nha Trang, e cũng xin tường thuật lại chặng đường để chia sẻ cùng ae diến đàn về cuộc hành trình này
8h30" tối ngày 10/06/2013 xe giường nằm Cúc Tùng chạy chuyến Nha Trang>> Huế. 8h30 sáng ngày 11/06/2013 nghỉ ăn sáng tại Lăng Cô, lúc tất cả hành khách xuống xe tìm cái lót dạ thì cũng là lúc luongdd đi kiếm được trái cam cho em nó để lấy sức khi vừa trải qua chặng đường dài suốt đêm, khi để cho chú ta tĩnh dưỡng ăn được 30" thì luongdd cho ra đón chút nắng sớm có hương vị của biển lần cuối, lúc này có khá nhiều vị khách nước ngoài đi cùng xe tỏ ra hiếu kỳ khi thấy 1 người không ăn mà lại ra sân phơi nắng cùng chim nên đứng vây quanh để xem vậy là lại một lần nữa xách chim đi tìm chỗ phơi nắng vì sợ chú ta hoảng mà ăn bị dở bữa lại phải lên xe để tiếp tục hành trình, lần này luongdd chon được một chỗ khá tĩnh là nhờ cái sân sau nhà kế bên để treo chim vì mình là người Việt nên có thể nhờ được họ còn bọn tây ba lô kia thì chịu chết đứng ngoài, an tâm về chỗ nghỉ và giờ là đi kiếm mấy chú cào cào về cho chú ta tăng cường thể lực, loanh quanh trong vườn bắt được 4 con cào cào cho chú ăn, ăn được 3 con thì nhà xe giục khách lên xe để khởi hành........Lại bị đói vì chim rồi luongdd ơi trong bụng lúc đó chỉ nghĩ được có vậy và trùm áo lồng cho chim lên xe khi không kịp ăn gì
11h30" ngày 11/06 năm 2013 xe về đến bến ở số 5 đường Hùng Vương TP. Huế và gọi taxi về nhà cụ Bemaap để gửi chim cho nghỉ, sau khi đã dọn đồ từ xe vào nhà cụ Bemaap thì đồng chí Trần Chuân gọi điện nói 2 ae xuống nhà ăn cơm khi xuống đến nhà Chuân ngồi một lúc thì nhìn đồng hồ thấy đã gần 1h chiều, ae ngồi uống với nhau cốc bia nói dăm ba câu chuyện chim cò thì lên đường đi thăm ae trong đó, loanh quanh đi dduowcj2 nhà thì cũng đã gần 4h chiều, vậy là lại phải quay về lấy chim để lên đường ra Hà Nội cùng hành trình của hãng xe Minh Mập
5h chiều ngày 11/06/2013 xe xuất bến ra Hà Nội, thật ra luongdd rất ghét khi phải nằm trên nóc máy (giường cuối trên xe) nhưng hôm đó thật là vất vả vì xe nhận quá nhiều hàng nên cả người và chim phải lên xe, sau khi xếp hết chim lên xe luongdd đã phải lấy 6 cái mền để phủ cho chim đợ lạnh, thấy vẫn chưa ổn nên xuống xe và chạy đi mua cuộn băng keo để lên xe dán hết cửa gió của xe lại, vậy là đã ổn giờ thấy các chú chim đã yên giấc nên yên tâm sáng ngày hôm sau sẽ về Hà Nội an toàn
7h30" sáng ngày 12/06/2013 xe về đến 51 Đại Cồ Việt Hà Nội và bắt taxi về nhà, về đến nhà việc đầu tiên là cho chim nghỉ để tiếp xúc môi trường mới, khi thấy chú 9 ngón đã không còn vẻ lơ láo luongdd mới yên tâm đi lo việc riêng, 11h ngày 12/06 sau khi đã xong việc là lập tức quay về dọn dẹp và cho chim tắm rửa(cả chim và người 2 ngày không tắm rồi còn gì) sau khi tắm xong luongdd treo chú ta vào nơi nắng nhẹ và làm cái Clip khi chim mới về nhà.
Đây là Clip khi chú 9 ngón về môi trường mới, nhìn chú ta có vẻ lạ khi thấy nhiều xe đi lại bên dưới nhưng không hề tỏ thái độ hoảng sợ, thật là thần kinh thép

Chiều đến trước khi cho chim nghỉ luongdd đã kiểm tra xem chú 9 ngón có thay đổi gì không vài đã được anh Linh cảnh báo là chú ta sẽ bị đi ngoài khi cho cám mới, nhưng anh Linh ah thật ra em rất tin tưởng chất lượng cám do em tự làm khi nói chuyên với anh ở Nha Trang và quả thật chú 9 ngón không hề bị đi ngoài khi ăn cám của em mặc dù tỷ lệ em trộn cám mới với cám cũ là 50/50 và chú ta khi nhìn cóng cám thì thấy chỉ ăn cám của em là nhiều
Đây là hình ảnh cám và phân chim khi chuyển vùng và đổi cám

Gặp chim nhà là múa dụ ngay

Vẫn bo cầu như thường

Và ra cánh đúng phong độ cho dù vừa đi xa về

Sổ giọng đấu và ra cánh

Không sợ đối thủ nào cho dù bị chơi kẹp giữa 2 chim nhà

Có cái Clip kè chim nhà ae xem cho vui

Kết thúc chuyến hành trình thật sự mảnh đất Nha Trang đã để lại trong tôi quá nhiều kỷ niệm, nơi đó tôi có những người bạn, những người anh em với những tấm chân tình trao nhau mà tôi nghĩ sẽ không bao giờ quên, điều đặc biệt khi lưu lại Nha Trang là tôi được sống với những người ae bạn bè bằng một đại dương tình cảm chân thành nhất, điều đặc biệt nữa là khi tôi đã đưa một phần tình cảm trân trọng nhất của anh Linh về sống bên tôi ở nơi xa này chú 9 ngón sẽ không còn được hưởng những hương vị của làn gió biển nhưng với tình cảm đặc biệt mà anh Linh đã dành cho chú 9 ngón tôi cũng sẽ làm tất cả những gì cho chú chim yêu quý
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn toàn thể ae Nha Trang đã đón tiếp luongdd với tất cả tình cảm chân thành nhất
Hẹn một ngày gần nhất sẽ lại được sống lại với những tình cảm đó
luongdd.......Trân trọng cảm ơn

Thế

con chim nào với chủ cũng có tình cảm hết, chuyển nhượng cũng có 5 hay 7 lý do. nhưng nếu k có duyên với nó thì chuyển cho ae khác biết đâu nó sẽ khác, nó sẽ làm cho bác nở mặt, hoặc nó sẽ đi vào dĩ vãng, sẽ có duyên hoặc vô duyên với chủ mới. con chim làm mình bực mình thì giữ lại làm chi. bán được rồi thì kiếm con khác chơi, con chín ngón bán giá k làm bác thiệt là được rồi. góp ý bác viết bài ít lại sẽ bớt cay cú và bực mình hơn vì bác cũng cứng tuổi rồi. thân.

Mickeycm.batoqn

nhìn chú chim mạnh khỏe là vui rồi anh Linh Nhỉ
Nhìn Nó mạnh khỏe vui vẻ hạnh phúc thì mình củng hạnh phúc,đúng ko anh

Thôi em hãy đi về vĩnh biệt kể từ đây.
Còn luyến lưu làm chi, còn vấn vương làm gì.
Ai thật lòng yêu ai, đến bây giờ mình đã biết.
Chuyện tình đôi ta, em hãy xem là huyền thoại.
nghe nhưng đừng bn nha a linh,9 ngón là hoài niệm,nhưng tình yếu cm là vỉnh cửu.
Chúc cả nhà ngũ ngon nhé.

tuanlv115

Anh lương nên lập 1 cái topic riêng cho anh em vào dễ đọc và chia sẻ ^^

L

linhbuudien

Guest
Hình như nó rớt 1 cọng lông bên cánh trái .Lúc ra cánh đấu 2 chim nhà thì thấy.
xem thử đúng không nhé Luơng ơi.

L

linhbuudien

Guest
Thôi em.anh đã biết rồi.Vui vẻ đi .xem bài của luongdd mới đi.
anh nhờ mod nào đó kiểm tra thì biết là có đá bài ko liền.
cùng pos bài 1 máy hoặc cùng phòng máy thì kiểm tra dc đó anh.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Hình như nó rớt 1 cọng lông bên cánh trái .Lúc ra cánh đấu 2 chim nhà thì thấy.
xem thử đúng không nhé Luơng ơi.

Đúng rồi anh ạ, khi xuống nghỉ ở Lăng Cô em đã thấy chú ta bị rớt 1 lông cánh và 1 lông mình còn chú chim anh gửi cho hoanghoaian thì không bị sao, xe Cúc Tùng họ xếp nhiều hàng và vì lồng của chú 9 ngón hơi cao nên để phía ngoài có thể do hoảng nên chú ta giãy nên bị rớt anh ạ, em tin rằng nó sẽ ra lại nhanh thôi

L

linhbuudien

Guest
OK thấy nó có thái độ khi về nhà mới như vậy là tốt rồi.Chúc ngủ ngon.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
OK thấy nó có thái độ khi về nhà mới như vậy là tốt rồi.Chúc ngủ ngon.

Chúc anh vui vẻ bên người thân, nói nhỏ với a nhé em giờ này chưa được tắm chỉ có chỉ thì được tắm từ trưa rồi vì hôm nay ở nhà hỏng đường cấp nước

hoanghoaian

đây là hình ảnh chú Đồng bò của e sau mấy ngày đi cùng với 9 ngón ra Hà Nội.hi sau khi về nhà được 5p e tranh thủ khoe với cả nhà ngay,hihi hẹn các bác ở 1 topic về chú chim này hoàn chỉnh hơn sau mấy ngày nữa e nó lấy lại tinh thần !

hi cũng múa dụ như ai :

Sửa bởi Amin:

luongdd

Chào Mào Danh Dự
con chim nào với chủ cũng có tình cảm hết, chuyển nhượng cũng có 5 hay 7 lý do. nhưng nếu k có duyên với nó thì chuyển cho ae khác biết đâu nó sẽ khác, nó sẽ làm cho bác nở mặt, hoặc nó sẽ đi vào dĩ vãng, sẽ có duyên hoặc vô duyên với chủ mới. con chim làm mình bực mình thì giữ lại làm chi. bán được rồi thì kiếm con khác chơi, con chín ngón bán giá k làm bác thiệt là được rồi. góp ý bác viết bài ít lại sẽ bớt cay cú và bực mình hơn vì bác cũng cứng tuổi rồi. thân.

Nói thật với bạn mình rất buồn khi đọc bài của bạn, với mình bất cứ con chim nào cũng có giá là chú chim bổi nhưng qua thời gian và cách chăm sóc của người nuôi mà nó thành tài với mình thì khi nghĩ về điều gì đó mình cũng nghì thấu đáo chứ không nông nổi như bạn, thật sự mình chỉ muốn giữ lại những gì đáng trân trọng, tình cảm là thứ không thể dùng tiền mua được bạn ah, còn nghĩ như bạn cũng có phần đúng vì có người không có thời gian và trình độ hiểu biết để nuôi một chú chim thành tài nên họ buộc phải bỏ ra nhiều tiền để mua lại sở thích của người khác về làm thú vui cho mình, nhưng điều đó đâu có tội lỗi gì, điều tội lỗi ở đây là người nào không có khả năng kiếm tiền để mua vui thôi nếu như họ không có thừ gian và trình độ
Làm giàu không khó nhưng cái khó là làm mãi mà không giàu
Hiểu biết không khó nếu ta biết học hỏi nhưng cái khó nhất là học hỏi mãi mà không hiểu biết bạn ah

hoangbop

Bác Linh đã chia tay đứa con tinh thần của mình tuy có buồn nhưng em nghĩ bác lại nhận được nhiều niền vui trong cuộc sống ( Bác làm từ thiện thì niền vui nhân lên rất nhiêu).
Chúc Bác và gia đình luôn mạnh khỏe, vui vẻ>

hoangbop

Đọc bài của bác mình thấy lạc lõng quá, đúng là suy nghĩ của bác cũng chẳng có TÂM, có TẦM.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.