Chào Mào Không Đứng Lồng Cần Giúp Đở, và có thưởng..........

chaomao^^py

Moderator
Chung hoàn cảnh với bạn , mình không phải 1 mà tới 3 ! Cách của mình là kiên nhẫn và hàng tuần mang em nó đi dợt , cho em nó vào vị trí khuất nhất , sau đó dần thay đổi ra vị trí khác . Còn những phương pháp thuần bổi thì AE ai cũng tham khảo qua rồi ^^

tranhathi

Thanks các Bác đã quan tâm.
Những cách các Bác nói trên mình gần như thực hiện hết rồi, nhưng em nó chỉ cải thiện đc 1đến 2 ngày là đâu vẫn hoàn đấy... Cái này mới vui ra nước măt nè các Bác: Người đứng gần lồng không tung, chưa kịp đưa châu chấu + trái cây, em nó đã phi xuống mê đòi ăn rồi...đút là em nó phỉ ra ăn ngay. Nhiều lúc mình lười sang lồng bỏ trái cây, em nó chả thèm nhúc nhích phải lấy tay xua em nó đi chổ khác (không trùm lồng nha các Bác) . Nhưng vừa treo em nó lên đứng cách em nó khoảng 1m đến 2m em nó lai tung hơn cả chim bổi............ chán quá ............. Mong các Bác cho mình 1 PP tốt và nhanh nhất..............

danghanh

Cat long canh va long duoi di sau bac kiem cai long vuong cho khuỷen nhot no o day.thay long moi xong la ngoan.luu y la nho nguoi khac cat lon

g nh ko no so bac den gia day

saosau

bác ơi cho hỏi cắt sát lông hay là cắt 1/2 cộng lông hả bác.Thân

Bác cắt cách khoảng 1,5cm - 2cm là được đừng cắt sát dễ bị tịt lông. Chừa lại để khi thay lông chim có thể mổ kéo lông cũ ra được.
Chúc bác thành công!

tdduong

Bác cắt cách khoảng 1,5cm - 2cm là được đừng cắt sát dễ bị tịt lông. Chừa lại để khi thay lông chim có thể mổ kéo lông cũ ra được.
Chúc bác thành công!
Cảm ơn bác nhiều.

songhuynmun

tuỳ vào tố chất chim thôi bạn . thuần chim phải kiên nhẫn . chơi chim phải kiên nhẫn . cố gắng cho em nó tiếp xúc nhiều chổ đông người

sonbt

Những cách các Bác nói trên mình gần như thực hiện hết rồi, nhưng em nó chỉ cải thiện đc 1đến 2 ngày là đâu vẫn hoàn đấy... Cái này mới vui ra nước măt nè các Bác: Người đứng gần lồng không tung, chưa kịp đưa châu chấu + trái cây, em nó đã phi xuống mê đòi ăn rồi...đút là em nó phỉ ra ăn ngay. Nhiều lúc mình lười sang lồng bỏ trái cây, em nó chả thèm nhúc nhích phải lấy tay xua em nó đi chổ khác (không trùm lồng nha các Bác) . Nhưng vừa treo em nó lên đứng cách em nó khoảng 1m đến 2m em nó lai tung hơn cả chim bổi............ chán quá ............. Mong các Bác cho mình 1 PP tốt và nhanh nhất..............
cái vụ này hay ah nha. Bác làm clip cho anh e mở rộng tầm mắt. Thuần được chú này chắc ko phụ lòng bạn.

slowrank

Member
e nó sợ độ cao! kaka

freedomht

bạn đã thuần được chưa. mình có cách này nè. mà bạn phải chịu khổ khi nhin em nó hơi xấu một thời gian nk.
bạn cát cánh của em đi. đừn cắt sát quá. rồi ban cứ xách lồng chim thay đổi chổ thoải mái. chim ko bay loạn xạ nữa.
khi nào bạn tắm cho em nó xong thì mở lồng cho em nó ra ngoài lồng. em nó chỉ đậu trên lồng mà thôi ---vì bị cắt lông nên k bay đâu mà sợ nhe bạn---
rồi bạn mang cào cào cho em ăn ngoài lồng. bạn chơi với em nó đi. chú ý mèo nhé bạn.
đảm bảo khi em nó mọc lông ra thì em cũng đứng lồng rồi nhé bạn.
chúc bạn may mắn

tenchiday

bác thử cho em nó ngủ chung vs bác chưa ? cách này tạm ổn. khoảng 2 tháng nhóe bác thớt. nhớ kèm theo lưới ruồi chung quanh cho em nó khỏi tróc đầu

xấu.điên

bác thử cho em nó ngủ chung vs bác chưa ? cách này tạm ổn. khoảng 2 tháng nhóe bác thớt. nhớ kèm theo lưới ruồi chung quanh cho em nó khỏi tróc đầu
em thấy cách này có vẻ không ổn.có khi nào sáng dậy thấy mặt đầy phân k bác.em nói vui thế thôi đừng giận em nhé :d

vukienvp

VD : Chim bạn thèm chuối nhất. Hãy cho mỗi ngày chú chim bạn 1 ít, đến khi hết thì một lúc lâu cho ăn lại 1 ít, ít thôi nha. Chim bạn khi thấy bạn sẽ biết là đến lúc bạn cho ăn. Hi vọng bạn thành công.
Ông em nói chuẩn luôn.

YeuCM

Mình có học hỏi được vài mẹo thuần bổi nhanh đứng lồng( chia sẽ cho bác chứ không phải thưởng chim chò gi đâu nhé), bạn tham khảo thử xem sao:
- Chim thường có khuou giác nên những lần bạn đi làm về thì lấy áo có mùi mồ hôi của bạn trùm vào cho em nó. Thường xuyên cho em nó ăn như cào cào, chuối nhưng 1lần 1 it thôi. cứ lặp đi lặp lại nhiều lần như vậy em nó Thấy mình đến như là tưởng cho ăn.
- Còn 1 cách nữa nhưng bác phải kiên nhẫn, mình học được của 1 bác trong xóm: Bác trùm hết lại để 1 mặt lồng thôi và cho em nó xem tivi nhé. Cứ mở tivi như vậy khoảng cách cứ giảm lần, nếu chim nhác quá thì để tầm 2m và cứ giảm lại. Bác cho xem khoảng 1 tháng la em nó đứng lồng ngay a.
Cuối cùng chúc bác nhanh thuần được em bổi hay. Chim thường nhác là những em già mùa và có nết đấu rất hay, đặc biệt là chất giọng. Thuần được em nó mới là quí..........

kjenprodn

Trên đây các bác nói đều đúng. Nhưng em có phương pháp thuần kiểu riêng em. em ib bác rồi... Có gì rep em nhé

sun88

đặt chim xuống đất là nhanh thuần nhất ;) còn tung lồng thì kệ nó cho vào lồng vuông ép mộc ;) nan dày k sợ hỏng mặt ;)

yêuchimchaomao

chim hay vậy rồi còn đòi hỏi gì nữa bác. cứ để em nó tự nhiên tung cho thoải mái, chim đi cội mà chơi kiểu đó thì quá đỉnh rồi , đừng ép nó mà tội cứ từ từ thêm thời gian nữa là nó sẻ hết tung thôi